• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ PM hỗ trợ và kinh nghiệm Việt Hóa S60v2.

jimmyvn88

cho em hỏi làm sao khi đóng gói sis , cài vào máy nó có thể cho tự chọn ổ đỉa C OR E, em đóng gói sisbom là nó cứ tự cho vào E thoy , với những ứng dụng cài ở 2 ổ đỉa C VÀ E như pm niceclock thì việt hóa rồi đóng gói làm sao , các pro chĩ dùm , thank nhiều đang bí:))
Nếu muốn khi install fải chọn ổ điã thì đặt tên ổ là " ! " . Còn muốn file nào đó ở ổ nào thì cứ ghi E hoặc C thui

hihoha

Well-Known Member
Có pro nào biết cách chuyển mã tệp py từ ANSI sang UTF8 hay Unicode mà không ảnh hưởng đến nó không xin giúp đỡ.Mình đã thử với Notepad+,và thử Compile>>pyc nhưng không ăn thua:((
Thanks!

jimmyvn88

Có pro nào biết cách chuyển mã tệp py từ ANSI sang UTF8 hay Unicode mà không ảnh hưởng đến nó không xin giúp đỡ.Mình đã thử với Notepad+,và thử Compile>>pyc nhưng không ăn thua:((
Thanks!
Đã thử copy hết kí tự rồi paste tạo tệp Py mới chưa bạn.
Bạn đang nghiên cứu pm j có thể up file để mình thử đc ko?
xin hỏi có vấn đề j mà fải convert từ acii sang utf8 thế?

hihoha

Well-Known Member
Đã thử copy hết kí tự rồi paste tạo tệp Py mới chưa bạn.
Bạn đang nghiên cứu pm j có thể up file để mình thử đc ko?
xin hỏi có vấn đề j mà fải convert từ acii sang utf8 thế?

May quá có jimmyvn88 giúp rồi.Thanks
Mình đang việt hóa cái X-SMS2.0s60v2,cái tệp py của nó mã hóa ANSI (ko phải ACII:D),dịch xong thì bị lỗi font nên bó tay.Hôm trước convert cái bản X-SMS của v3 thì dịch ngon lành ko lỗi gì nhưng lại thiếu mất chức năng của ưd mới bùn:(
Nhân tiện cho mình hỏi "copy hết kí tự rồi paste tạo tệp Py " thì phải sử dụng pm nào vậy
Mình up bản X-SMS2.0s60v2 bên dưới đây bạn thử vọc hộ cái xem sao:D

jimmyvn88

Nhân tiện cho mình hỏi "copy hết kí tự rồi paste tạo tệp Py " thì phải sử dụng pm nào vậy
Cái này dùng pm tạo tệp py ngày xưa anhtam đã giới thiệu. Mình ko nhớ ở đâu nữa, hiện tạm thời mất hết data nên ko up cho bạn đc.
Bạn pm cho Nguyentrandung, Vokhanhyen, nguoiqualoicu xem nhé mấy pro về python đó

hihoha

Well-Known Member
Cái này dùng pm tạo tệp py ngày xưa anhtam đã giới thiệu. Mình ko nhớ ở đâu nữa, hiện tạm thời mất hết data nên ko up cho bạn đc.
Bạn pm cho Nguyentrandung, Vokhanhyen, nguoiqualoicu xem nhé mấy pro về python đó
Posted via Mobile Device
Thanks!
Ðúng là vọc vô python này phức tạp quá như cái xsms này tệp pyc của v3 cũng bằng mã ANSI mà dịch ko thấy lổi font,lạ.Nhưng vọc vô đâm nghiền cứ muốn tìm ra bằng được qúa chàj.

takeyoume

Chào các bạn! Mình xin lập Topic này nhằm mục đích để các bạn yêu VH, cùng nhau vào đây chia sẻ Công cụ hỗ trợ và kinh nghiệm trong VH. Hiện nay phong trào VH trên V2 đang có chiều hướng phát triển, thể hiện qua nhiều bài viết và những yêu cầu trợ giúp công cụ. Nhằm phát triển lâu dài và ổn định sắp tới BDH SYM sẽ có định hướng về cơ cấu tổ chức, để các bạn có tâm huyết với PV dễ thể hiện mình hơn.
Mong các bạn đồng tình ủng hộ Cảm ơn toàn thể các bạn!

Anh minhthang ơi cho em xin phần mềm đóng gói file JAR cho 7610 cảm ơn

TruBic

Well-Known Member
Anh minhthang ơi cho em xin phần mềm đóng gói file JAR cho 7610 cảm ơn
Bạn tìm trong box việt hoá pm có tên Jarboom của jimmyvn88 nhé dùng để bung và nén jar trên mobi đấy. .

longryu

:(
Nếu muốn khi install fải chọn ổ điã thì đặt tên ổ là " ! " . Còn muốn file nào đó ở ổ nào thì cứ ghi E hoặc C thui

sao lúc em đóng gói , em cái thấy nó đề đường dẩn có 'i" giống bác mà nó vẩn phang vào E , bác trubic cho em hỏi đóng gói mà 1 chương trình lại cài ở C VÀ E , giống pm nice clock bác up thì làm sao đóng gói:-??

TruBic

Well-Known Member
:(

sao lúc em đóng gói , em cái thấy nó đề đường dẩn có 'i" giống bác mà nó vẩn phang vào E , bác trubic cho em hỏi đóng gói mà 1 chương trình lại cài ở C VÀ E , giống pm nice clock bác up thì làm sao đóng gói:-??
Tất cả các ứng dụng từ khi mình làm VIP sau này trở đi thì mình đều dùng trên PC hết
Việt hóa cũng thế toàn bộ là trên PC nên bây giờ các bản sisboom mới mình không còn dùng nữa.
Bạn lưu ý ví dụ bạn để dấu ! những tập tin nào thì nó sẽ nằm trong file cài đặt tùy theo bạn chọn ổ C hay E. còn lại bạn đăt đâu nó sẽ tự vào đấy.
mà bạn tính sửa thông tin gì phần mềm NiceClock của mình việt hóa hả?

longryu

Tất cả các ứng dụng từ khi mình làm VIP sau này trở đi thì mình đều dùng trên PC hết
Việt hóa cũng thế toàn bộ là trên PC nên bây giờ các bản sisboom mới mình không còn dùng nữa.
Bạn lưu ý ví dụ bạn để dấu ! những tập tin nào thì nó sẽ nằm trong file cài đặt tùy theo bạn chọn ổ C hay E. còn lại bạn đăt đâu nó sẽ tự vào đấy.
mà bạn tính sửa thông tin gì phần mềm NiceClock của mình việt hóa hả?

:( có đâu , việt hóa pm đó xong goy , mà thấy pm đó bản tiếng anh cài ở 2 nơi nên mình mún hỏi đóng gói =sisbom làm sao đóng gói , thường mình thấy chỉ đóng 1 file ở 1 ổ đỉa thoy , mà mình củng thử việt hóa thoy , chứ gà tập làm đâu dám edit lại của mod:|

TruBic

Well-Known Member
:( có đâu , việt hóa pm đó xong goy , mà thấy pm đó bản tiếng anh cài ở 2 nơi nên mình mún hỏi đóng gói =sisbom làm sao đóng gói , thường mình thấy chỉ đóng 1 file ở 1 ổ đỉa thoy , mà mình củng thử việt hóa thoy , chứ gà tập làm đâu dám edit lại của mod:|
Hì mình nói chơi thui, nếu thấy pm mình Vh ko hài lòng cứ sửa lại mà dùng, nhưng đừng như jimmyvn88 là được.
Sisboom ko làm eng-viet được đâu bạn. Ra yahoo mình chỉ cho nhé.

Viola2009

Hì mình nói chơi thui, nếu thấy pm mình Vh ko hài lòng cứ sửa lại mà dùng, nhưng đừng như jimmyvn88 là được.
Sisboom ko làm eng-viet được đâu bạn. Ra yahoo mình chỉ cho nhé.

Bác Trubic đây rồi!Làm em đi tìm mãi,bác ui có bản TTPod ok của N82 hem shared em với.Em dow mấy bản ở đây rùi mà ko cài đc.Thank bác trước

saodoingoi142

Moderator
Posted via Mobile Device Bạn Viola2009 thân mến!Nếu mình nhớ và đc biết ko nhầm thì máy của bạn ko phải thuộc dòng S60v2.Mà TTPod ở Box này lại thuộc S60v2 bạn à!Vì vậy bạn hãy thử tìm bên S80-S90 xem sao nhé!!!

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device Bạn Viola2009 thân mến!Nếu mình nhớ và đc biết ko nhầm thì máy của bạn ko phải thuộc dòng S60v2.Mà TTPod ở Box này lại thuộc S60v2 bạn à!Vì vậy bạn hãy thử tìm bên S80-S90 xem sao nhé!!!
Phải gọi là box 3rd cho nó chính xác nhé saodoingoi.
Bác Trubic đây rồi!Làm em đi tìm mãi,bác ui có bản TTPod ok của N82 hem shared em với.Em dow mấy bản ở đây rùi mà ko cài đc.Thank bác trước
Bạn phải qua box 3rd hay gọi là box s60v3 tìm nhé. Bên đây chỉ dành cho S60V1, S60V2 thôi nhé bạn.

saodoingoi142

Moderator
Làm phiền xin các Pro phần mềm VH trên PC!!!

Phải gọi là box 3rd cho nó chính xác nhé saodoingoi.

Vâng!Mình nhớ rồi TruBic à!!!:p Nhân tiện đây mình xin mạo muội xin Pro TrucBic hay các Pro khác!!!Nếu có thể đc thì cho mình xin mấy phần mềm giúp Việt hóa phần mềm trên PC đc ko???;);;)
Ao ước mãi đến bây giờ vợ chồng mình mới sắm đc 1 chiếc PC_(Vừa phục vụ vợ tập đánh 10 ngón-Vừa tập việt hóa pm trên PC luôn!).Mình thích lắm!Bởi mình đang rất là hào hứng với công việc Việt hóa này mà!!!;;)
Hãy giúp mình nhé các Pro...!!!

TruBic

Well-Known Member
Vâng!Mình nhớ rồi TruBic à!!!:p Nhân tiện đây mình xin mạo muội xin Pro TrucBic hay các Pro khác!!!Nếu có thể đc thì cho mình xin mấy phần mềm giúp Việt hóa phần mềm trên PC đc ko???;);;)
Ao ước mãi đến bây giờ vợ chồng mình mới sắm đc 1 chiếc PC_(Vừa phục vụ vợ tập đánh 10 ngón-Vừa tập việt hóa pm trên PC luôn!).Mình thích lắm!Bởi mình đang rất là hào hứng với công việc Việt hóa này mà!!!;;)
Hãy giúp mình nhé các Pro...!!!
Có rất nhiều cách đấy sao đổi ngôi. Dùng sieudich, mobihex, rsc xuất ra txt đưa lên PC dịch. Hoặc dùng rsc.EXE ANHTAM đã vh dùng trên pc hay ultra gì đó mà vothien da vh đấy. có gì pm qua yahoo nick trubic.786484 heng.