• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ PM hỗ trợ và kinh nghiệm Việt Hóa S60v2.

saodoingoi142

Moderator
Gửi cho mình luôn Pro Trubic ơi...!!!

úi nó cũng đon giản ko có gì khó có gì tối mai ra yahoo anh chỉ cho
mai anh gửi cho luôn giờ anh bận nên không vào mail được.

Đây là địa chỉ Email của mình: saodoingoi142@yahoo.com.Làm ơn Pro Trubic nhân tiện gửi cho langtu13493 thì cũng tranh thủ gửi luôn cho mình nhé!Mình cũng đang rất cần những pm Việt hóa trên PC,vì đợt này đam mê VH qua nên năn nỉ vợ mãi mới sắm đc bộ dàn Vi tính đó!!!Giúp mình thỏa lòng đam mê nha Pro Trubic...!!!! hiiii...!!!;);;):p

TruBic

Well-Known Member
Đã gửi qua mail cho Langtu (langtu097@gmail.com).
Đã gửi cho Saodoingoi142.
Hai người vào xem mail nhé.

Whinny

chào anh trubic. Tình hình là hum wa đc điện kiến đại ca và bị 4mat kái thẻ, sau khi kài đầy đủ soft em bắt đầu công cuộc vh bằng 1soft đơn giản đó là thằng restarter -> ok 1 phát ăn lun chức năng đầ đủ, nhưng có một vấn đề nhỏ đó là em kick vào "about= thông tin" thì out ??,Anh giải quyết cho em vụ này phát.
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
chào anh trubic. Tình hình là hum wa đc điện kiến đại ca và bị 4mat kái thẻ, sau khi kài đầy đủ soft em bắt đầu công cuộc vh bằng 1soft đơn giản đó là thằng restarter -> ok 1 phát ăn lun chức năng đầ đủ, nhưng có một vấn đề nhỏ đó là em kick vào "about= thông tin" thì out ??,Anh giải quyết cho em vụ này phát.
Posted via Mobile Device
Do em dịch dư ký tự đấy. Em dịch rút gọn lại xem nào . Có gì pm yahoo cho anh nhé.

saodoingoi142

Moderator
Làm ơn Pro Trubic giúp mình hướng dẫn...!!!

Đã gửi qua mail cho Langtu (langtu097@gmail.com).
Đã gửi cho Saodoingoi142.
Hai người vào xem mail nhé.

Làm ơn Pro Trubic giúp mình làm 1 bài hướng dẫn sơ bộ cách thức việt hóa thằng này trên PC dc ko???...!!!.Vì mình còn thấy mới mẻ qua!Chưa tiếp cận dc moden này!!!Đến hôm nay ko những mình và còn nhiều thành viên khác đã học dc Viêt hóa trên Mobile là nhờ công sức ko nhỏ của Pro Trubic nói riêng và các Pro_Vip,v.vv và v... các thành viên tuyến trên khác nữa đó!Đặc biệt là bài hướng dẫn cụ thể trong phần MicosofWork mà pro đã hướng dẫn và Up lên Diễn đàn đó!!!=D>=D>=D>;);;):p
Hãy giúp mình điều này nhé Pro Trubic!!!Chân thành cảm ơn từ đáy lòng đó!_Quả thật các Pro_Vip,các thành viên tuyến trên đúng là nền tảng vững chắc để anh em PDAViet học tập,nói theo!"_Thực sự đấy mình ko nói quá đâu..!!!:p;;);)

TruBic

Well-Known Member
Làm ơn Pro Trubic giúp mình làm 1 bài hướng dẫn sơ bộ cách thức việt hóa thằng này trên PC dc ko???...!!!.Vì mình còn thấy mới mẻ qua!Chưa tiếp cận dc moden này!!!Đến hôm nay ko những mình và còn nhiều thành viên khác đã học dc Viêt hóa trên Mobile là nhờ công sức ko nhỏ của Pro Trubic nói riêng và các Pro_Vip,v.vv và v... các thành viên tuyến trên khác nữa đó!Đặc biệt là bài hướng dẫn cụ thể trong phần MicosofWork mà pro đã hướng dẫn và Up lên Diễn đàn đó!!!=D>=D>=D>;);;):p
Hãy giúp mình điều này nhé Pro Trubic!!!Chân thành cảm ơn từ đáy lòng đó!_Quả thật các Pro_Vip,các thành viên tuyến trên đúng là nền tảng vững chắc để anh em PDAViet học tập,nói theo!"_Thực sự đấy mình ko nói quá đâu..!!!:p;;);)
Đọc qua bài viết này của vothien http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=73638 xem sao nhé bạn. Có gì thắc mắc pm hay yahoo cho mình nhé.

Viola2009

Phải gọi là box 3rd cho nó chính xác nhé saodoingoi.

Bạn phải qua box 3rd hay gọi là box s60v3 tìm nhé. Bên đây chỉ dành cho S60V1, S60V2 thôi nhé bạn.

Ok em lộn chuồng xin lỗi các bác nhé:((

hihoha

Well-Known Member
Cho em hoi khi viet hoa LCG jukebox v.2.17 khi xu lý file config.bin thì pó tay.
Voi config.txt thi con biet dùng Dedit chu voi config.bin thì chiu.Nêu ko xu ly config.bin khi viet tep Lang nó có làm sao kô.Va xu ly thì phai làm sao.Tram su nho các bro chi bao
Posted via Mobile Device

Cho em hoi phát nua.Doi voi cac phan mem ko viet hóa sang tieng viet co dau duoc thi thuong phai xu ly o các file nào.Xu lý nhu the nao?Dùng pm gì de xu lý
Posted via Mobile Device

Với những pm ko hỗ trợ để dịch TV,giới hạn ký tự hay tệp ngôn ngữ ko nằm ở những nơi quen thuộc như rsc,app,class(và một số tệp xuất đc chuỗi)...thì dùng hex (pc hay mobile đều được) sửa xong save lại vô tư nhưng chú ý đến ký tự phải trùng khít
Để xác định ngôn ngữ nằm ở tệp nào(muôn hình muôn vẻ lém) đơn giản là search một vài từ thấy trong pm

MaKimLien

Member
Em mún việt tệp Lang theo chuẩn utf-8 ngay trên mobile thì fải cài font gì cài bộ gõ gì hay là phải dùng pc. Mong sớm nhận được chỉ bảo từ các bro
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Em mún việt tệp Lang theo chuẩn utf-8 ngay trên mobile thì fải cài font gì cài bộ gõ gì hay là phải dùng pc. Mong sớm nhận được chỉ bảo từ các bro
Posted via Mobile Device
Nếu mình nhớ không nhầm thì bạn chỉ cần vào About rồi từ bàn phím bấm 800 là nó sẽ hiển thị tiếng việt theo chuẩn Utf-8 đấy bạn. Bạn thử làm theo mình nói xem sao nhé.

MaKimLien

Member
Thank bác. Nhưng cái này chi một số là được thui. Lúc đó pm sẽ chuyển sang sử dụng font của máy. Và nó sẽ hiện tiếng việt khi chuẩn ở tệp lang là unicode chứ kô phải là utf-8.
Posted via Mobile Device

tuanhien98

Mọi ng` cho mình hỏi đóng gói file .*dta như nào nhỉ? Đống trên đt đc ko? Nếu ko thì dùng trên PC đóng như nào.Xin hướng dẫn cụ thể
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Mọi ng` cho mình hỏi đóng gói file .*dta như nào nhỉ? Đống trên đt đc ko? Nếu ko thì dùng trên PC đóng như nào.Xin hướng dẫn cụ thể
Posted via Mobile Device

File .dta bạn rename thành rar, chỉnh sửa xong, dùng winrar gói lại, sau đó lại rename từ rar qua dta lại là xong :)

MaKimLien

Member
Trên mobile rename thành zip nhé.Dùng x-plore bung zip va edit.Dùng chính x-plore nén lai zip nhé!Xong rename thành dta là xong.

Posted via Mobile Device