• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ PM hỗ trợ và kinh nghiệm Việt Hóa S60v2.

jimmyvn88

Dạ em cảm ơn anh.Những pm này em sưu tập đủ anh ạ.E cũng mới thử cài lại tới bản 1.5 mà vẫn vậy anh ạ.Không biết làm sao nữa.Trước đây em đã từng sử dụng bình thường shoft này trên N70 rồi mà.Lạ thật.Em đang việt hóa dở pm để làm quà sinh nhật.Cứu em với

nếu cần gấp thì chuyển tạm qua dùng moilhex đi. N70 ko chạy đc thì kể cũng lạ thật.Chưa từng gặp tình huống này, Dơn thử lại bản 1.81 của NguyenTranDung rồi remove bản cũ cài lại xem,cũng cài luôn lại bộ Python xem thế nào nhé

MinhThang

Manager
Dấu mãi giờ cũng phải lòi ra cho bạn đây:

Trường hợp mở file rsc lên, nhấn nút giữa để chỉnh file thì trơ trơ ,
Để khắc phục anh em vào E:/system/apps/zntxhan/, xóa file set.e32dbm đi

Thử xem hên sui.

Úp cho lên nào.:)):)):))

phambo

Dấu mãi giờ cũng phải lòi ra cho bạn đây:

Trường hợp mở file rsc lên, nhấn nút giữa để chỉnh file thì trơ trơ ,
Để khắc phục anh em vào E:/system/apps/zntxhan/, xóa file set.e32dbm đi

Thử xem hên sui.

Dạ không phải anh ạ.Đây là em không thấy các bộ nhớ để vào lấy file ra chỉnh sửa cơ.Tức là chọn chỉnh sứa văn bản xong là màn hình trốnh không, không có gì hết anh ạ.
Việc bị trơ này kọỉo và tuyetha cũng chỉ cho em 2 cách sửa trên n92 rồi.Chiéc đó hôm qua lại uống nước mưa mới chết em chứ.
Lỡ mạnh mồm hứa rồi.Đại ân nhân vớt em lên với,huhu em sắp chìm rồi...Huhuhu

tuyetha

Dạ không phải anh ạ.Đây là em không thấy các bộ nhớ để vào lấy file ra chỉnh sửa cơ.Tức là chọn chỉnh sứa văn bản xong là màn hình trốnh không, không có gì hết anh ạ.
Việc bị trơ này kọỉo và tuyetha cũng chỉ cho em 2 cách sửa trên n92 rồi.Chiéc đó hôm qua lại uống nước mưa mới chết em chứ.
Posted via Mobile Device
Con trai mà khóc ghê quá.làm sao lại vậy được nhỉ.cái này lạ.bạn đang dùng python nào thế.thử gỡ ra và cài bản khác xem,cài bản full ấy

MinhThang

Manager

Format cài lại nếu không nhờ các bạn khác làm hộ, cứu thua 1 bàn thắng đẹp.

phambo

Format cài lại nếu không nhờ các bạn khác làm hộ, cứu thua 1 bàn thắng đẹp.

Dạ chắc phải thử 4 ngón thôi anh ạ.Nhơ người khác làm thì không được,tại em làm quà mà(phải có gì trong đấy chứ anh)
Em cảm ơn anh nhièu lắm.Chúc anh buổi tối vui vẻ

Posted via Mobile Device
Con trai mà khóc ghê quá.làm sao lại vậy được nhỉ.cái này lạ.bạn đang dùng python nào thế.thử gỡ ra và cài bản khác xem,cài bản full ấy

Nếu là lỗi python thì làm sao mà vào được pm nữa.Jimmy cũng nó thế kìa.Nghiên cứu dùm mình với

tuyetha

Nếu là lỗi python thì làm sao mà vào được pm nữa.Jimmy cũng nó thế kìa.Nghiên cứu dùm mình với
Posted via Mobile Device
Làm gì nóng thế.bạn vào pm xong rồi chọn chỉnh sửa là không có gì trên màn hình.không thấy các bộ nhớ.có khi nào bị virus không vạy.bạn thử chưa

phambo

Posted via Mobile Device
Làm gì nóng thế.bạn vào pm xong rồi chọn chỉnh sửa là không có gì trên màn hình.không thấy các bộ nhớ.có khi nào bị virus không vạy.bạn thử chưa

Virus thì có thể loại bỏ hoàn toàn.Tất cả những gì được đưa và đt đều qua một vòng xét duyệt khắc nghiệt.Thôi 4 ngón thôi.Thử mới biết.Hên xui

tuyetha

Virus thì có thể loại bỏ hoàn toàn.Tất cả những gì được đưa và đt đều qua một vòng xét duyệt khắc nghiệt.Thôi 4 ngón thôi.Thử mới biết.Hên xui
Posted via Mobile Device
Đúng là hiện tượng này không có biểu hiện của virus.
Một số shoft được lập trình cho phép duyệt tấ cả các bộ nhớ.giống như shoft trên pc.cần phải thấy bộ nhớ ngoài mới chạy được đấy.
Phambo thử làm lần cuối này.không được thì hãy fomat.hic anh minhthang còn bó tay mà.mình góp ý thôi.nhưng cứ thử đi:
tắt nguồn đi rồi tháo thẻ nhớ ra.
Mở máy và gỡ pm sd đi
rồi tát máy và lắ thẻ nhớ vào.tiến hành cài đặt lại sd
khởi động lại (dùng jaktasman nha.restar chứ đừng tắt nguồn).xong vào lại sd xem nha.
Hi hi không được thì format.dễ mà

phambo

Posted via Mobile Device
Đúng là hiện tượng này không có biểu hiện của virus.
Một số shoft được lập trình cho phép duyệt tấ cả các bộ nhớ.giống như shoft trên pc.cần phải thấy bộ nhớ ngoài mới chạy được đấy.
Phambo thử làm lần cuối này.không được thì hãy fomat.hic anh minhthang còn bó tay mà.mình góp ý thôi.nhưng cứ thử đi:
tắt nguồn đi rồi tháo thẻ nhớ ra.
Mở máy và gỡ pm sd đi
rồi tát máy và lắ thẻ nhớ vào.tiến hành cài đặt lại sd
khởi động lại (dùng jaktasman nha.restar chứ đừng tắt nguồn).xong vào lại sd xem nha.
Hi hi không được thì format.dễ mà

Hahaha thank thank.Mình đã làm được rồi.Hiện tượng kia đã mất hẳn.Pm chạy bình thường rồi.
Nhưng tại sao lại có hiện tượng nà vậy tuyetha.Có thể chỉ giáo không

tuyetha

Hahaha thank thank.Mình đã làm được rồi.Hiện tượng kia đã mất hẳn.Pm chạy bình thường rồi.
Nhưng tại sao lại có hiện tượng nà vậy tuyetha.Có thể chỉ giáo không
Posted via Mobile Device
Hên xui thôi mà.vậy là đêm nay thức trắng đêm mà làm quà à.
Thật ra là mình đoán mò thôi,xui xui thế nào lại trúng.
Mình đã từnh bung file này ra và thấy đường đãn mặc định cho dữ liệu đầu vào là ổ E.điểm khác nhau giưa bản cho v2 và v3.pm chạy bình thường mà không thấy dữ liệu nên mình đoán là ổ E của bạn có vấn đề.hên quá vậy mà trúng hì hì.
Trong pm có phần cài đặt chọn đường dẫn mặc định đấy.bạn thử tháo thẻ và chọn đường dẫn vào ổ E,hoặc đẻ mạc định rồ tháo thẻ xem,hiện tượng đó lại xuất hiện.
Chúc mừng bạn.chúc cuối tuần vui vẻ

phambo

Posted via Mobile Device
Hên xui thôi mà.vậy là đêm nay thức trắng đêm mà làm quà à.
Thật ra là mình đoán mò thôi,xui xui thế nào lại trúng.
Mình đã từnh bung file này ra và thấy đường đãn mặc định cho dữ liệu đầu vào là ổ E.điểm khác nhau giưa bản cho v2 và v3.pm chạy bình thường mà không thấy dữ liệu nên mình đoán là ổ E của bạn có vấn đề.hên quá vậy mà trúng hì hì.
Trong pm có phần cài đặt chọn đường dẫn mặc định đấy.bạn thử tháo thẻ và chọn đường dẫn vào ổ E,hoặc đẻ mạc định rồ tháo thẻ xem,hiện tượng đó lại xuất hiện.
Chúc mừng bạn.chúc cuối tuần vui vẻ

Mình sẽ thử xem sao.Lần sau còn bít đưòg.Còn vấn đề kia tìm hiểu đau đầu.Dúng là lên pdaviet thấy mình chẳng bít gì.Cảm ơn bạn càm ơn anh Minhthang nhiều lắm

daocbn2

anh ơi em dùng máy n70 cài ảnh động làm hình nền ko dược nó cứ đứng im ko động gì cả, có phần mềm nào dùng được ko ạ , hình như cài theme động cũng ko dược

jimmyvn88

anh ơi em dùng máy n70 cài ảnh động làm hình nền ko dược nó cứ đứng im ko động gì cả, có phần mềm nào dùng được ko ạ , hình như cài theme động cũng ko dược
Posted via Mobile Device
Theme động thì phải có pm Ownskin nữa nhé bạn muốn dùng hình động thì có thể thử pm AnimSprite nhé

viethan2

Mấy anh ui . Em mới tập tành việt hóa. Mới vh xong fần mềm Scall Thema nhưng mà vô tới màn hình chính thì nó đơ lun.Định up lên dđ nhờ mấy anh xem jup nhung e ko biết up lên ntnào ? A nào rãnh chỉ cho em với . Em đãi chầu cafe hen . Hi
e cảm ơn trước

MinhThang

Manager
Mấy anh ui . Em mới tập tành việt hóa. Mới vh xong fần mềm Scall Thema nhưng mà vô tới màn hình chính thì nó đơ lun.Định up lên dđ nhờ mấy anh xem jup nhung e ko biết up lên ntnào ? A nào rãnh chỉ cho em với . Em đãi chầu cafe hen . Hi
e cảm ơn trước

Bạn nén pm đó thành file rar sau đó úp lên host Mediafire chẳng hạn, rồi dẫn Link vào đây cho anh em coi hộ, nếu file dụng lượng nhỏ thì úp file đính kèm cũng được.

Thangnd31082

cho em pm ghi âm ko giới hạn ko phải ghi âm cuộc gọi đâu nha
em tìm mãi mà ko thấy

Nhầm Box rồi bạn ạ chỗ này chỉ chia sẻ kinh nghiệm và các PM liên quan đến Việt hóa thôi ! Có một chỗ để xin xỏ đó !
Cái bạn cần mình biết ở box s60 Việt hóa có một cái đã việt hóa bởi LQT ( Power Dictaphone) đó nhưng tránh tình trạng hỏi tràn lan nên mình chỉ gợi ý vậy thôi không dẫn link giúp được vì làm thế sẽ tạo tiền lệ nguy hiểm cho các lần nhầm box sau !

Khoaaa

Tình hình là mình mới thử Vh Nimbuzz bằng Siêu dịch. Nhưng có rắc rối nhỏ về một số từ ví dụ như (nói làm sao ta) trong đó có 1 số từ trùng như "Status" lúc đầu mình dịch hết nhưng khi vào lại thì chỗ có từ đó ko vào đc thì mình mới biết thì chỉ cần dịch 1 từ đại diện thôi còn lại để nguyên lúc đó vào lại mới sử dụng đc (ko biết mình nghĩ có đúng ko). Vấn đề đặt ra ở đây là nếu có thì ta phân biệt các từ trùng làm sao. Với lại mình cũng đang gặp rắc rối với từ "Options" ko biết sữa làm sao bởi vì nó nhìu wá. Ai đã Vh Nimbuzz rồi tư vấn mình cái
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Tình hình là mình mới thử Vh Nimbuzz bằng Siêu dịch. Nhưng có rắc rối nhỏ về một số từ ví dụ như (nói làm sao ta) trong đó có 1 số từ trùng như "Status" lúc đầu mình dịch hết nhưng khi vào lại thì chỗ có từ đó ko vào đc thì mình mới biết thì chỉ cần dịch 1 từ đại diện thôi còn lại để nguyên lúc đó vào lại mới sử dụng đc (ko biết mình nghĩ có đúng ko). Vấn đề đặt ra ở đây là nếu có thì ta phân biệt các từ trùng làm sao. Với lại mình cũng đang gặp rắc rối với từ "Options" ko biết sữa làm sao bởi vì nó nhìu wá. Ai đã Vh Nimbuzz rồi tư vấn mình cái
Posted via Mobile Device
Bạn bấm phím 8 nhập từ mà bạn muốn xem ví dụ: bạn nhập từ "options" nó sẽ liệt kê hết cho bạn. Bạn có thể dow bản vh của mình để nghiên cứu nhé. Chúc thành công.

tuyetha

Cac ban co the huong dan mjng vh pm dc hok mjng cung dang mun hoc vh ma cha aj chj dum mjng caj j ca ` cam on truoc nha!
Posted via Mobile Device

Bạn pm cho các sếp ấy Kojro,trubic.....
Một bài viết làm sao hướng dẫn hết được.Mấy sếp cũng hướng dẫn mình việt hóa đc rồi đấy.
Chúc thành công

Posted via Mobile Device