• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (18/02/2012)

Status
Không mở trả lời sau này.

ThanhTungHT

Active Member
Cập nhật Fix Email cho 5233 nhé . Down về cho vào Rofs2 và Flash.Hoặc Dùng Xplore Copy 2 file google_brand_graphics.mif, google_logo.mif vào C:\Resource\appsNhớ bật Open4All RP+ trong Rompatcher nhé ;;).Chúc các bạn thành công ! ;;)
Mong anh Tùng để lại bài viết của em để mong mọi người giúp. Giờ máy không fl lại được. Xin lỗi vì bài cop hơi dài
Em fl nhiều lần đều ổn, không hiểu sao lần này ko làm được. Không tìm được file ngôn ngữ anh, việt...như mọi lần. Đã cài lại jaf, Nokia PC nhưng vẫn không ổn.Không biết nguyên nhân gì. Nhờ các bác chỉ dùm. Thank nhiều...
Lỗi:
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

Đọc Chú ý #1 bạn nhé ! Thân ái !

Chỉnh sửa cuối:

missthuha

anh tùng có thể júp em thêm mod belle và hok canh jữa font adroi+cn belle hiệu ứng nhẹ nhàng đc hok ạk em thêm vô nó fát sinh lỗi hok biết fix anh ak...hic đang xài bản 04 của anh và em fix lại một số thứ...thui hì.

Mong anh Tùng để lại bài viết của em để mong mọi người giúp. Giờ máy không fl lại được. Xin lỗi vì bài cop hơi dài
Em fl nhiều lần đều ổn, không hiểu sao lần này ko làm được. Không tìm được file ngôn ngữ anh, việt...như mọi lần. Đã cài lại jaf, Nokia PC nhưng vẫn không ổn.Không biết nguyên nhân gì. Nhờ các bác chỉ dùm. Thank nhiều...
Lỗi:
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

jăk cắm usb bị lỏng...gây mất kết nối đó bạn...đóan thế bạn xem lại xem sao.hi

Last edited by a moderator:

ThanhTungHT

Active Member
anh tùng có thể júp em thêm mod belle và hok canh jữa font adroi+cn belle hiệu ứng nhẹ nhàng đc hok ạk em thêm vô nó fát sinh lỗi hok biết fix anh ak...hic đang xài bản 04 của anh và em fix lại một số thứ...thui hì.
anh tùng ơi!em đang ở v50.6.02jờ flash bản này cùng core đó dc hok ạ? với em flah mà jaf nó hok nhận máy em là sao toàn not foun?

E down toàn bộ Core + Rofs2 trên #1 và Flash nhé. Ai làm cho Miss kìa ;;) Thú thực hiện tại A ko có thời gian làm đâu X_X :p

manhnguyenvn

jăk cắm usb bị lỏng...gây mất kết nối đó bạn...đóan thế bạn xem lại xem sao.hi

Theo mình thì do lỗi file
Có thể sử dụng bộ core không đúng hoặc đổi tên rof2 không đúng.
USB không nhận nó sẽ báo: not found

ThanhTungHT

Active Member
Sau khi chọn RM-559 thì nó chỉ hiện thế này:
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_32.0.002_001_000_U001.uda.fpsx
Không thấy hiện dòng này:
Language in ppm: English, Vietnamese, Tagalog…
Nguyên nhân thế nào ạ. Mong các bác chỉ dùm em. Thank nhiều

Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF
Flash CFW ko cần quan tâm tới Code + Dòng Language !

ryuy

Sau khi chọn RM-559 thì nó chỉ hiện thế này:
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_32.0.002_001_000_U001.uda.fpsx
Không thấy hiện dòng này:
Language in ppm: English, Vietnamese, Tagalog…
Nguyên nhân thế nào ạ. Mong các bác chỉ dùm em. Thank nhiều

Thử flash 2 file đi bạn :)

ryuy

flash chỉ với 2 file core + rofs2. Ko cần đổi tên, ko cần đúng đường dẫn :D mình toàn flash kiểu đấy cho nhanh. Bạn làm theo clip này nhé :)
[video=youtube;33P3m-wT9tI]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=33P3m-wT9tI[/video]

bomdaigai

bản này khi dùng có gì đó khác khác mấy bản trước mà không biết rõ khác cái gi! cảm giác tốc độ xử lý có vẻ nhanh hơn! không biết có phải mod CPU không! vì Ram bản này không cao quá! so sánh với bản vn-04 thì mấy file txt về cơ bản không thay đổi! chỉ có sự ổn định là vượt trội so với bản vn-04 thôi!
P/s: Bác có chiêu thức gì mà dùng bộ icon này mà Ram vẫn đạt mức 55-62 thế bật mý em tý nào!\-/

longyd1

flash chỉ với 2 file core + rofs2. Ko cần đổi tên, ko cần đúng đường dẫn :D mình toàn flash kiểu đấy cho nhanh. Bạn làm theo clip này nhé :)
[video=youtube;33P3m-wT9tI]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=33P3m-wT9tI[/video]
Tuyệt vời. Cảm ơn bạn rất nhiều. Mình làm được rồi. Cảm ơn tất cả

ThanhTungHT

Active Member
bản này khi dùng có gì đó khác khác mấy bản trước mà không biết rõ khác cái gi! cảm giác tốc độ xử lý có vẻ nhanh hơn! không biết có phải mod CPU không! vì Ram bản này không cao quá! so sánh với bản vn-04 thì mấy file txt về cơ bản không thay đổi! chỉ có sự ổn định là vượt trội so với bản vn-04 thôi!
P/s: Bác có chiêu thức gì mà dùng bộ icon này mà Ram vẫn đạt mức 55-62 thế bật mý em tý nào!\-/
Bí mật =)) >:)

hunter_dimond

mình xài 5800, bản này rất ngon chỉ có 1 lỗi nhỏ thôi là del bài hát bị out ra ngoài. Có ai chỉ cách mình khắc phục ko ?

Tuanhlc2

mình sài mail không được nó cứ đang thiết lập rồi mất hút. Hiện lên kết nối rồi mất luôn. N5233

mình không cài dược nền Qt. Để chạy một số ứng dụng trên nền đó

Last edited by a moderator:

coc3k

Member
ai có mod đổi tên ứng dụng như của anh vũ cho bản a tùng không cho mình với . thank

hopvan

chào bạn thanh tùng cho hỏi lần cuối là các wiget ngoài màn hình chủ mình muốn nó có hết lại các khung gióng như n97 cũ thì làm cách nào thế mình ko thích giồng sym3 .

bạn nào có font chữ cartoon mà có cả belle và tiếng tàu ko share mình với

hongquanmbtn

bác tùng ơi chỉ em cách thêm focus ở camera cho x6 .em thêm mod vào thì lại bị ký tự lạ ở nút exit va opition mà cái focus vẫn ko có bác à.em gỡ mod ra thì ko bị kí hiệu lạ nưã .giúp em với bác tùng ơi

Status
Không mở trả lời sau này.