• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (18/02/2012)

Status
Không mở trả lời sau này.

ThanhTungHT

Active Member
A tùng ơi e cook mấy mod vào chả biết sao h lại ko vào đc phần cài đặt ĐT nữa :(( A có biết h fix thế nào ko? E ngại ngồi cook lại cả rofs2 quá :(
E hỏi thế a cũng chịu X_X Bây giờ e chỉ còn cách ngồi Tét lại từng Mod thôi,E tét Mod Belle trước xem thế nào :-?

ThanhTungHT

Active Member
anh giúp em với. à với lại cái thanh trượt lúc có cuộc gọi đến nó bị lag. em dung 5k8
Cái thanh trượt vẫn bình thường mà e. Có 2 cái cái nhận,cái tắt. Còn tat chớp là Mod cảm ứng khoảng cách.Áp tai thì tắt, đưa ra xa thì sáng lại.Cái đấy a thấy bình thường.mà còn tiết kiệm pin lúc đàm thoại nữa :| :-??

le0n3lly

à bạn nói mình mới bit cái đó là phần đọc tên người goi :D

Cái thanh trượt vẫn bình thường mà e. Có 2 cái cái nhận,cái tắt. Còn tat chớp là Mod cảm ứng khoảng cách.Áp tai thì tắt, đưa ra xa thì sáng lại.Cái đấy a thấy bình thường.mà còn tiết kiệm pin lúc đàm thoại nữa :| :-??
à ý em là cái phần chóp tắt lúc cuộc gọi đến chứ ko fai cảm ừng gần a. e bật lại cái đọc tên người gọi trong Profile nó hết chóp ùi :D

tanaphanoi2

Bạn Format toàn bộ Thẻ nhớ + *#7370# là cái được Java Runtime + App cần Java Runtime để chạy nhé.Chúc thành công.Mình vừa Tét xong :D :p

5233 và 5230 Tét hộ mình Email nhé !

tình hình là mình vẫn ko cài được java runtime, bạn cài java runtime = bản mình up hay bản của bạn nếu bản của bạn thì bạn có thể share cho mình với được ko :D

bomdaigai

mình *#7073# mấy lần rồi mà vẫn bị. chắc flash lại vậy :D
xoa ovi map khong het ban !
bản này các lỗi ký tự và lỗi xóa nhạc chắc do bác Tùng cook FW này dùng mấy mod .r01 va .r96 chỉnh sửa theo mod belle hay sao ấy! bác xem lại nhé! chắc do lúc làm gần valentine nên vội vàng đi cưa gái >:) ! chắc sẽ sớm có bản fix thôi! :))

Chỉnh sửa cuối:

poorboya2

mình đã JAF xong,bây giờ mình muốn hs luôn luôn quay ngang thì làm thế nào?mong chỉ giáo cho.:-/

SunshineVietNam

mình đã JAF xong,bây giờ mình muốn hs luôn luôn quay ngang thì làm thế nào?mong chỉ giáo cho.:-/

Nhớ là ko có mod này, nhưng mà có soft có thể hơi hơi thỏa mãn ý định có phần kỳ quặc của bạn :p
Thử Quickrotate nhé: http://www.box.com/shared/nkqu6gxqcc ;)
Giới thiệu app:
Chỉ cần chạm vào icon sẽ xoay màn hình
Thực hiện:
- Tắt chế độ tự xoay màn hình của máy.
- Cài ứng dụng dụng, add vào widget ở HomeScreen cho tiện
- Xoay và xoay chỉ bằng 1 chạm

ThanhTungHT

Active Member
tình hình là mình vẫn ko cài được java runtime, bạn cài java runtime = bản mình up hay bản của bạn nếu bản của bạn thì bạn có thể share cho mình với được ko :D

Cả bộ cho bạn nè : http://www.mediafire.com/?sqvudbav7cc21bu Của DT đấy X_X
thanh tùng Quảng cáo có Link barn N8 mà sao không thấy đâu hết trơn
Mình có Quảng cáo là có link bản N8 đâu X_X Dùng Icon Belle này đi,đẹp hơn N8 nhiều \-/

funnyclock

+ Hướng dẫn chỉnh sửa Firmware theo ý thích cho s60v5
+ Mod Xoá Video Call và Mini Qwety dành cho máy ko có Video Call (523x...) : Link down
+ Phần mềm Auto Install <Tự động cài App> : Click here
+ Dữ liệu Ovi Map 3.06 Offline: Click here
+ Mod tắt đèn phím cứng : Click here Chú ý : Xoá tất cả các file theo đường dẫn : Private\10282BC4 Rồi mới cho Mod vào !
+ Mod tăng tốc nhắn tin : Click here (Cho vào lỗi cấm nói,cấm trình bày :)) )
Mạo muội xin nhà bạn bộ rule mà dùng được dzmusickey với! Nhà tớ mù tịt vụ này!
Thanks trước ha!
P/S Cái bộ mà tắt đèn phím cứng ấy! >:)>:)>:)

ThanhTungHT

Active Member
vậy có thể xóa java runtime trong rofs32 được không & làm thế nào để xóa :S
Bạn lấy bản cài đặt chuẩn của mình trong Link kèm theo. Mình đã Test thành công.Chúc may mắn !
Mạo muội xin nhà bạn bộ rule mà dùng được dzmusickey với! Nhà tớ mù tịt vụ này!
Thanks trước ha!
P/S Cái bộ mà tắt đèn phím cứng ấy! >:)>:)>:)
Lấy bộ trong Rofs2 của DT nhé >:) Đây ko rõ là tắt phím cứng là file nào nữa,hum nào test lại đã >:) Tắt phím cứng ko dùng được Dzmusickey nhé >:)

SunshineVietNam

Bạn lấy bản cài đặt chuẩn của mình trong Link kèm theo. Mình đã Test thành công.Chúc may mắn !

Lấy bộ trong Rofs2 của DT nhé >:) Đây ko rõ là tắt phím cứng là file nào nữa,hum nào test lại đã >:) Tắt phím cứng ko dùng được Dzmusickey nhé >:)

Hoặc bạn kia thử cho cái này vào, tớ test ok rồi: http://www.box.com/s/354lbbo3pm8x2zdbchh2
Nhưng mà chạm vào màn hình thì màn ko sáng lại nhé :">, phải ấn phím menu cơ :D.
Còn cách 2 là cho light mod của mara vào và thêm mod fix Dz của Furcom, cách này cũng ok :p. Để tớ làm lại xem có bị ảnh hưởng gì vụ chạm màn hình kia ko ++

endikey90

ROFS2 FILE 5233 RM-625 "CFW Vietnamese-05" : DOWNLOAD Link Fix
+ Lịnk Swype to unlock : Click here
+ Lịnk Anna Tap to unlock : Click here
+ Lịnk Anna Non to Unlock:

cho mình hỏi cái fix này là ngày bao nhiêu vậy nhỉ. tại mình đang dùng bản v5 fix hôm 18/02

Status
Không mở trả lời sau này.