• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (18/02/2012)

Status
Không mở trả lời sau này.

luongngocanh92

anh tùng ơi cho em hỏi để chỉnh cpu cho ứng dụng hay hạ thấp cpu cuả máy để pin lâu hơn cần chỉnh thông số file nào trong cfw nhỉ chỉ em với

Last edited by a moderator:

ThanhTungHT

Active Member
anh tùng ơi cho em hỏi để chỉnh cpu cho ứng dụng hay hạ thấp cpu cuả máy để pin lâu hơn cần chỉnh thông số file nào trong cfw nhỉ chỉ em với
mình mod lại cpu cho chạy 75% đc ko :-? ,tiết kiếm pin,bác toàn để 100%

làm thế này đc ko bác tùng :| có ảnh hưởng j ko

Bản này a đã Test kỹ Pin 3 ngày dành cho nghe gọi+nhắn tin vẫn còn 2 vạch ,nên e không cần phải chĩnh sữa gì thêm !
Em đã kiểm tra rất kỉ. Rất chính xác nhưng khi ấn YES và chưa kịp ấn nguồn 2-3 s thf xuất hiện dòng Can't detect flashing server! rồi. Anh giúp em với ạ

Bác nào qua TeamViewer hỗ trợ trực tuyến em với. Thank nhiều. Nick của em ngayhomqua_yd1

Vào đây có hướng dẫn Chi tiết : Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

bomdaigai

chinh cai nay nhe 10283344.txt
dong thu 2 ban chinh bao nhiêu % thi chỉnh! mặc định là 75% nha!

Em đã kiểm tra rất kỉ. Rất chính xác nhưng khi ấn YES và chưa kịp ấn nguồn 2-3 s thf xuất hiện dòng Can't detect flashing server! rồi. Anh giúp em với ạ

Bác nào qua TeamViewer hỗ trợ trực tuyến em với. Thank nhiều. Nick của em ngayhomqua_yd1
bạn cài lại jaf va kiem tra duong dan nha! neu khong duoc pm yahoo minh lam qua teamviewer cho

Last edited by a moderator:

mai_tien_dat_251

bản 5800 bị 2 lỗi là xóa bài hát trong trình phát nhạc thì bị văng ra ngoài và có phần ký tự lạ ở trình camera!

ThanhTungHT

Active Member
bản 5800 bị 2 lỗi là xóa bài hát trong trình phát nhạc thì bị văng ra ngoài và có phần ký tự lạ ở trình camera!
Lỗi này nhỏ mà :D Bên trình tiếng Việt sẻ không xuất hiện lỗi Xóa bài hát nhé ;;) Cách Fix ký tự ở trang 20 nhé ;;)

rylthanhhai

mình thêm mod belle vào thì vô gallery ko xem ảnh dc, bấm vào ảnh thì nó lại bị out ra. chỉ mình cách fix với..

ThanhTungHT

Active Member
mình thêm mod belle vào thì vô gallery ko xem ảnh dc, bấm vào ảnh thì nó lại bị out ra. chỉ mình cách fix với..
Format thẻ nhớ,rồi *#7370# xem thế nào đi bạn :-? Chứ mình thấy nhiều Mem Mod thêm Belle vẫn bình thường ;;) Mà bản Belle mình dùng cũng ko thấy hiện tượng này !

blackpetal

Chủ top cho mình hỏi chút.

Mình có con X6,giờ chỉ cần down file core và roft2 ở trên về rồi bỏ đúng đường dẫn và jaf thôi phải không chủ top?Vì mình thấy fw gốc có tới 9file lận nên mình không hiểu lắm.

Bạn hướng dẫn mình với nhé.

Tks bạn nhiều.

ThanhTungHT

Active Member
Chủ top cho mình hỏi chút.

Mình có con X6,giờ chỉ cần down file core và roft2 ở trên về rồi bỏ đúng đường dẫn và jaf thôi phải không chủ top?Vì mình thấy fw gốc có tới 9file lận nên mình không hiểu lắm.

Bạn hướng dẫn mình với nhé.

Tks bạn nhiều.
Cứ theo suy nghĩ của bạn thôi :D

caothu2324

Bạn ơi mình muốn xóa cái khóa phím của bạn mà muốn dùng cái slide unlock thì phải xóa kiểu j hả bạn. Mình dùng không quen kiểu khóa này :D. Bạn hướng dẫn mình xóa đc ko :D

datvietdatviet

Sao mình không cài đc jaf trên win7 64bit premium nhỉ có ai làm đc không vậy.TTung cho mình hoi bản 04 bị lỗi ký tự belle trong danh bạ và hình ảnh khi để ở lang việt có cách nào khắc phục ko .mình làm như cua nhockfc mà flas x0ng bị lỗi f0nt .

rastar

Banned
Lâu lâu anh Tùng bỏ bom 1 bản CFW là coi như cả nhà pdaviet náo động, người người chạy đi flash, nhà nhà cùng đi flash :))

chichung781988

mình bị lỗi wifi, chẳng hiểu sao vào google nhưng nó cứ báo ko tìm thấy trang. Có ai bị giống mình không?

tanaphanoi2

có bạn nào dùng 5230 bị lỗi như mình ko nhỉ, ko thể cài được java runtime, 1 số game của mình cần cái này T.T
P/S: đã format cả thẻ nhớ, và 7370 nhé =.=

Chỉnh sửa cuối:

rylthanhhai

mình flash xong thì trong phần ứng dụng có 1 file "mnprovider.." là flash đúng hay sai nhỉ ..

Status
Không mở trả lời sau này.