• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

thientruongx

Mình vừa flash bản này xong thì thấy thế này (đang dùng 5530 nhé)
Bình thường thì 3 phím cứng có đèn nhưng khi nhấn vào 1 phím nào bất kỳ thì 2 phím trắng và xanh mất đèn

nhoktihon

Chú ý bộ nhớ Danh bạ bạn đang dùng là Sim hoặc Bộ nhớ máy ! Danh mục ưu thích chỉ là Group nhóm các số lại thôi.Chứ nơi lưu chính vẫn là ở Danh bạ bạn nhé !

Cái này em biết chứ. Em đã để hiển thị bộ nhớ máy và cả sim. Những SDT đã thêm vào danh mục ưa thích là nó ẩn mất luôn. Mà lẽ ra nó phải được gắn dấu (*) và đưa lên trên cùng của danh bạ.

Phím tắt ngoài HS cũng không thể thêm danh mục ưa thích được (mặc dù đã thêm vào "danh mục ưa thích" trong danh bạ trước)

P/S : chỉ em cách thêm hình nền trong “Menu” và cả các thư mục khác nữa. Thích cái themes của Bác nhưng em ko thích đen thui trong Menu ( không thích thay themes khác )

Sr Bác vì em toàn đặt câu hỏi khó ^^ :D

Mình vừa flash bản này xong thì thấy thế này (đang dùng 5530 nhé)
Bình thường thì 3 phím cứng có đèn nhưng khi nhấn vào 1 phím nào bất kỳ thì 2 phím trắng và xanh mất đèn
Lỗi phím cứng này hình như chưa có mod thay thế sao ý. Mình cài cho 5230 thì ngon, nhưng mình X6 thì bị lỗi phím cứng cũng gần ntn.

bạn có thể share mình game raging thunder của bạn được không?? mình dùng 5800.à mà không hiểu sao lần trước mìh cool bản này dùng 1 time thì bị mất swipe2unlock? dí nút white thì không sáng màn hình và không có swipe2unlock??

CFW này đã hack vĩnh viễn. Bạn tìm game đúng vs DT của bạn ( S60V5 ) và cài vào. Thậm chí ko cần Signed cũng cài đc bạn nhé ( không cần cer và key ý )

ROFS2 FILE X6 RM-559 "CFW Vietnamese-04" : DOWNLOAD
+ Lịnk Anna Swype to unlock : Click here
+ Lịnk Anna Tap to unlock : Click here
+ Lịnk Anna Non to Unlock: Click here
+ X6 RM-559 V40 New Core by Binh24 Fixed : Link down Link Mediafire
Nếu dùng Core này để Flash thì đổi Tên Rofs2 của mình thành:
RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20 là Flash đc.

mình dùng x6v40 nhưng dơn link anna nnon to unlock về thì tên file la RM-559_32.....mà k phải là RM-559_40
V40 THÌ tải hay phải làm như thế nào ai có thể giúp mình k ạ
yahoo:nh0x_nghj_nh0x_Can_p3_pen_nh0x
RẤT MONG NHẬ ĐƯỢC SỰ GIÚP ĐỠ TẬN TÌNH TỪ TẤT CẢ CÁC BẠN TRÊN 4R

Nếu bạn dùng X6 và dowload bằng Navi Plus 1.5 với server của Nokia Care thì nó sẽ có thêm 1 File nữa là ROFS3 của Version 32.0.002 đó là nó up lỗi.

Nhưng để Flash bản này thì bạn chỉ lấy những gì dow trong trang này để FL thôi.

P/s : mặc dù mình cũng có rất nhiều thắc mắc với các file trong cfw này.

ThanhTungHT

Active Member
Nếu bạn dùng X6 và dowload bằng Navi Plus 1.5 với server của Nokia Care thì nó sẽ có thêm 1 File nữa là ROFS3 của Version 32.0.002 đó là nó up lỗi.

Nhưng để Flash bản này thì bạn chỉ lấy những gì dow trong trang này để FL thôi.

P/s : mặc dù mình cũng có rất nhiều thắc mắc với các file trong cfw này.
Ko phải là thành viên mới nhỉ :-? Có lẽ cũng xài CFW cũng đã từ rất lâu rồi =D> Ko biết nik trước là gì ?
À,cũng thử thí nghiệm vui theo lời bạn nói một tý .Khi Add Danh bạ vào mục ưa thích thì ở Danh bạ cũng có số và ở Home Sreen cũng có số .Ko biết bạn có hiểu Add Danh bạ vào mục ưu thích để làm gì ko ? mà "Do la khj ta dua nhug sdt cua mjh vao danh muc ua thjk.thj no se ko con hjen thj trog muc danh ba nua." theo như lời bạn nói ;;) Còn nếu muốn gọi thì Khi bạn vào Danh bạ.Muốn gọi người đc Add vào mục ưu thích thì Cứ nhấn phím Xanh hoặc cứ bấm vào--> Cuộc gọi thoại.Cái anh hoặc chị nào có ký tự "sao" phía trước là a đó được Add vào mục ưa thích.Chắc sẻ ko cần đến bộ nhớ trong đầu bạn để nhớ số ấy đâu.Trừ khi bạn Dellete nó trong danh bạ hoặc Thao tác bộ nhớ Danh bạ trên Sim ;;) Good luck =D>
mod oi e tim ra mot loi o cfw vietnamese-04. Do la khj ta dua nhug sdt cua mjh vao danh muc ua thjk.thj no se ko con hjen thj trog muc danh ba nua.=> mjh ko the goi dc nhug sdt trog muc ua thjk.neu muon goi bat buoc phai nho sdt do.mod cuu e voi.thanks.
Cái này em biết chứ. Em đã để hiển thị bộ nhớ máy và cả sim. Những SDT đã thêm vào danh mục ưa thích là nó ẩn mất luôn. Mà lẽ ra nó phải được gắn dấu (*) và đưa lên trên cùng của danh bạ.

Phím tắt ngoài HS cũng không thể thêm danh mục ưa thích được (mặc dù đã thêm vào "danh mục ưa thích" trong danh bạ trước)

P/S : chỉ em cách thêm hình nền trong “Menu” và cả các thư mục khác nữa. Thích cái themes của Bác nhưng em ko thích đen thui trong Menu ( không thích thay themes khác )

Sr Bác vì em toàn đặt câu hỏi khó ^^ :D
Lúc nãy mình thí nghiệm theo lời bạn nói ! Mình làm thế này. Vào Danh bạ/ Add mục ưa thích/Chọn đến người cần Add /Ok.Ra Home Sreen => Tại Home Sreen ở Thanh Widget Danh bạ ưa thích xuất hiện tên người vừa mới Add. Thao tác khá chuẩn chứ ! Ko biết mình sai bước nào ko nữa ?:-/ ;;)

Chỉnh sửa cuối:

nhoktihon

Ko phải là thành viên mới nhỉ :-?
À,cũng thử thí nghiệm vui theo lời bạn nói một tý .Khi Add Danh bạ vào mục ưa thích thì ở Danh bạ cũng có số và ở Home Sreen cũng có số .Ko biết bạn có hiểu Add Danh bạ vào mục ưu thích để làm gì ko ?

Nếu ở N97 thì add mục ưa thích để sdt đó đưa lên trên cùng, ko mất công tìm, nó sẽ ko sắp xếp theo " An-pha-bê " nữa và đc gắn vào dấu sao.

Khổ quá, ko có cái máy ảnh chụp cho bác xem.

Bác tùng đang dùng Nokia 5230 đúng ko ?

Em FL cho con 5230 cũng bị giống em. Là sao taz ?

ThanhTungHT

Active Member
Nếu ở N97 thì add mục ưa thích để sdt đó đưa lên trên cùng, ko mất công tìm, nó sẽ ko sắp xếp theo " An-pha-bê " nữa và đc gắn vào dấu sao.

Khổ quá, ko có cái máy ảnh chụp cho bác xem.

Bác tùng đang dùng Nokia 5230 đúng ko ?

Em FL cho con 5230 cũng bị giống em. Là sao taz ?
Ồ,lại sinh ra một lỗi nữa đây :-? Mình lại Thao tác thêm một lần nữa.Ra ngoài HS.Tại widget Danh bạ ưa thích.Lúc nãy là mình mới Thao tác Add một số đúng ko? Bây giờ tới Add cái thứ 2,Mình lại chọn 1 người bất kỳ,Cái thứ 3 mình cũng thế .Có tất cả 4 cái để Add cho 4 người ! Ok.đã Add xong 4 người . Mình thử bấm vào Danh bạ 1 cái---->" Phép lạ xuất hiện" Tất cả những người mình Add lúc nãy đc xếp theo " thứ tự Add"(như lời bạn nói) tự động "chui" lên dẫn đầu(Trước nó là các ký tự "*:-/").Bó chiêu :-/ Ko hiểu sao nó thông minh đến thế ! Đúng là ko hiểu mất :))
p/s: Bạn dùng phần mềm chụp màn hình ấy! Trong box App có đấy ! Và chú ý tất cả các Thao tác trên chỉ Thao tác được trên bộ nhớ máy !

nhoktihon

Lúc nãy mình thí nghiệm theo lời bạn nói ! Mình làm thế này. Vào Danh bạ/ Add mục ưa thích/Chọn đến người cần Add /Ok.Ra Home Sreen => Tại Home Sreen ở Thanh Widget Danh bạ ưa thích xuất hiện tên người vừa mới Add. Thao tác khá chuẩn chứ ! Ko biết mình sai bước nào ko nữa ?:-/ ;;)

Đúng rồi, em cũng làm ntn, lẽ ra là nó phải như thế này mới đúng. Còn của em thì ko được. Khổ là cả X6 lẫn 5230 đều bị mới lạ. Ko biết là lỗi ở cái gì nữa.

ThanhTungHT

Active Member
Đúng rồi, em cũng làm ntn, lẽ ra là nó phải như thế này mới đúng. Còn của em thì ko được. Khổ là cả X6 lẫn 5230 đều bị mới lạ. Ko biết là lỗi ở cái gì nữa.
Khổ thì mình chịu rồi . Flash bản khác xem ! Mình sẻ không trả lời bất kỳ câu hỏi từ bạn nữa nhé ! Còn đặt câu hỏi vớ vẩn ! Mình nhờ Mod xoá thẳng tay !
Trích dẫn lại cho ban ngâm cứu :
Ko phải là thành viên mới nhỉ :-? Có lẽ cũng xài CFW cũng đã từ rất lâu rồi =D> Ko biết nik trước là gì ?
À,cũng thử thí nghiệm vui theo lời bạn nói một tý .Khi Add Danh bạ vào mục ưa thích thì ở Danh bạ cũng có số và ở Home Sreen cũng có số .Ko biết bạn có hiểu Add Danh bạ vào mục ưu thích để làm gì ko ? mà "Do la khj ta dua nhug sdt cua mjh vao danh muc ua thjk.thj no se ko con hjen thj trog muc danh ba nua." theo như lời bạn nói ;;) Còn nếu muốn gọi thì Khi bạn vào Danh bạ.Muốn gọi người đc Add vào mục ưu thích thì Cứ nhấn phím Xanh hoặc cứ bấm vào--> Cuộc gọi thoại.Cái anh hoặc chị nào có ký tự "sao" phía trước là a đó được Add vào mục ưa thích.Chắc sẻ ko cần đến bộ nhớ trong đầu bạn để nhớ số ấy đâu.Trừ khi bạn Dellete nó trong danh bạ hoặc Thao tác bộ nhớ Danh bạ trên Sim ;;) Good luck =D>

Ồ,lại sinh ra một lỗi nữa đây :-? Mình lại Thao tác thêm một lần nữa.Ra ngoài HS.Tại widget Danh bạ ưa thích.Lúc nãy là mình mới Thao tác Add một số đúng ko? Bây giờ tới Add cái thứ 2,Mình lại chọn 1 người bất kỳ,Cái thứ 3 mình cũng thế .Có tất cả 4 cái để Add cho 4 người ! Ok.đã Add xong 4 người . Mình thử bấm vào Danh bạ 1 cái---->" Phép lạ xuất hiện" Tất cả những người mình Add lúc nãy đc xếp theo " thứ tự Add"(như lời bạn nói) tự động "chui" lên dẫn đầu(Trước nó là các ký tự "*:-/").Bó chiêu :-/ Ko hiểu sao nó thông minh đến thế ! Đúng là ko hiểu mất :))
p/s: Bạn dùng phần mềm chụp màn hình ấy! Trong box App có đấy ! Và chú ý tất cả các Thao tác trên chỉ Thao tác được trên bộ nhớ máy !

bomdaigai

cũng dùng 5230 và không bị lỗi như thế này. chắc con 5230 của mình thông minh hơn của bạn :))

le0n3lly

máy mình bị như thế này ko bit là do thế nào anh giúp với.
1/ download video tren youtube chép vào thẻ nhớ rùi mở lên máy báo: General: system eror.
2/ em flash máy dc 2 ngày ùi ngày đầu sạc pin máy báo đầy. hnay e sạc từ 13h đến 20h máy vẫn ko báo đầy. htrc' e chĩ sạc có 4h

ThanhTungHT

Active Member
máy mình bị như thế này ko bit là do thế nào anh giúp với.
1/ download video tren youtube chép vào thẻ nhớ rùi mở lên máy báo: General: system eror.
2/ em flash máy dc 2 ngày ùi ngày đầu sạc pin máy báo đầy. hnay e sạc từ 13h đến 20h máy vẫn ko báo đầy. htrc' e chĩ sạc có 4h

1.Về Video thì bạn phải Covert sang định dạng mp4 dành cho Nokia 640X360 mới xem được nhé ! Về vấn đề phải Convert như thế nào,dùng phần mềm gì nên bạn có thể tham khảo hỏi Vip NTiolanDatluu chuyên về Phim cho dòng S60V5 >:) .
2. Kiểm tra lại chân xạc hoặc bộ xạc hoặc Pin của bạn xem :| Vấn đề xạc pin chẳng liên quan tới CFW,nó liên quan tới phần cứng thôi bạn nhé ! Như bạn xạc đèn ắc quy ấy =D>
p/s: Vấn đề ngoài CFW các bạn tự tìm hiểu lấy :|
p/s All: + Có thể dùng Mod Belle mới cho bản này để sữa lỗi mất dấu '~': Mod Belle của nhockfc :Click here Dùng Mod này thì ko cần thay Font ở #2 )

Cc0nlin3

Tiện đây bác ThanhTung cho em hỏi,hiện tại 5230 của e firmware đang là V50.0.001 sau khi CFW 5230 V50.6.002 vào nếu muốn flash lại FW V50.0.001 thì có bị sao ko?

ThanhTungHT

Active Member
Tiện đây bác ThanhTung cho em hỏi,hiện tại 5230 của e firmware đang là V50.0.001 sau khi CFW 5230 V50.6.002 vào nếu muốn flash lại FW V50.0.001 thì có bị sao ko?
Ko được bạn nhé ! Nếu muốn Flash lại bản gốc thì down trên Navi về bản 50.6 mà Flash.

bientinhanh

chiều nay mình đã test thử chạy rất mượt nhưng mắc phải một lỗi nhỏ đỏ là khi đồng bộ danh bạ,tin nhắn với Ovi suite trên máy tính thì báo lỗi như sau

Nhân tiện cho mình hỏi luôn hồi trước mình dùng cable Tivi được nhưng sau khi xào nấu thì giờ cắm cable vào máy không nhận ra nữa. không biết là do phiên bản này không hỗ trợ hay do bị lỗi gì nhỉ .Mong bạn giúp đỡ

ThanhTungHT

Active Member
chiều nay mình đã test thử chạy rất mượt nhưng mắc phải một lỗi nhỏ đỏ là khi đồng bộ danh bạ,tin nhắn với Ovi suite trên máy tính thì báo lỗi như sau

Nhân tiện cho mình hỏi luôn hồi trước mình dùng cable Tivi được nhưng sau khi xào nấu thì giờ cắm cable vào máy không nhận ra nữa. không biết là do phiên bản này không hỗ trợ hay do bị lỗi gì nhỉ .Mong bạn giúp đỡ
Cái này thì nhiều nguyên nhân lắm :| Bản này nguồn gốc từ Nokia cho N97 mini,nay chạy trên các dòng khác,nên yên tâm chắc chắn nó sẻ hỗ trợ đồng bộ !
Về việc đồng bộ thì máy mình vẫn dùng bình thường.Bạn cài lại Pc Suite xem + Kiểm tra Dây cáp truyền . Cái này bạn phải tự mày mò rồi :| Phải gặp qua lỗi ấy thì mới biết cách Fix được ! Bạn nên đặt câu hỏi này ở Box này : S60v5 - KỸ THUẬT VÀ SỬ DỤNG

bientinhanh

Cái này thì nhiều nguyên nhân lắm :| Bản này nguồn gốc từ Nokia cho N97 mini,nay chạy trên các dòng khác,nên yên tâm chắc chắn nó sẻ hỗ trợ đồng bộ !
Về việc đồng bộ thì máy mình vẫn dùng bình thường.Bạn cài lại Pc Suite xem + Kiểm tra Dây cáp truyền . Cái này bạn phải tự mày mò rồi :| Phải gặp qua lỗi ấy thì mới biết cách Fix được ! Bạn nên đặt câu hỏi này ở Box này : S60v5 - KỸ THUẬT VÀ SỬ DỤNG
vậy chắc mình phải tự mò rồi. ah cho mình hỏi thêm xíu vụ cái cable Tivi nhé

ThanhTungHT

Active Member
vậy chắc mình phải tự mò rồi. ah cho mình hỏi thêm xíu vụ cái cable Tivi nhé
Vậy là vấn đề ở Cable của bạn rồi. Bạn rút ra cắm lại.Sau đó chọn chế độ ở Kết nối Usb mà máy tính ko nhận Thẻ nhớ.Xem như Cáp của bạn đã hỏng:| Mà cáp hỏng thì cũng ko thao tác tất cả các giao tiếp giữa máy tính <---> và điện thoại.
p/s: Haiza,bó tay thật,giờ mình đang tư vấn về dây Cáp :-/

Chỉnh sửa cuối:

bientinhanh

Vậy là vấn đề ở Cable của bạn rồi. Bạn rút ra cắm lại.Sau đó chọn chế độ ở Kết nối Usb mà máy tính ko nhận Thẻ nhớ.Xem như Cáp của bạn đã hỏng:| Mà cáp hỏng thì cũng ko thao tác tất cả các giao tiếp giữa máy tính <---> và điện thoại.
p/s: Haiza,bó tay thật,giờ mình đang tư vấn về dây Cáp :-/
Vậy là bạn chưa thấy cable tivi out rồi. Có ai dùng cable out Tivi mà cắm vào máy tính bao giờ đâu. Còn cabe USB của mình thì Ok vì mình kết nối và cài phần mềm vào máy qua Ovi suite bình thừơng chỉ mỗi tột không đồng bộ đc thôi. Dù Sao cũng tks bạn

Status
Không mở trả lời sau này.