• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

bangphivan

Bạn cho mình hỏi là muốn thay đổi tên model điện thoại trong *#0000# nó nằm ở file nào vậy?

obxrose

Hix mình thì thỉnh thoảng bị thế này khi mở khóa đây :(

Ice_Dragon

mình flash thì nó báo Flash files are corupted or missing... gì đó đó,chả hiểu sao nữa.mình down 2 file RM-356_60.0.003_Refresh Core by Binh24 với ROFS2 rồi bỏ vào flash mà đâu có được đâu T_T
sao không ai giúp mình hết vậy :(

vcoin1000

Chỉnh lại Setting chuyển chế độ là vệ tinh là có ngay thôi mà Ban.
ý mình nói là dữ liệu tải sẵn ák!khi mình để chế độ ngoại tuyến mà vẫn xem được bản đồ chế độ vệ tinh

Ice_Dragon

bạn xem lại thử đúng đường dẫn chưa?hay là cắm usb vào ngõ sau đi!hoặc lặp đi lặp lại thao tác từ chỗ bấm Flash thử?
nhé!!
mình dùng lap.trước h flash vẫn dùng 1 cổng usb đó.mình làm đi làm lại 2 3 lần rồi,vẫn báo như vậy>.<

vcoin1000

Thế nếu bí quá sáng mai bạn ra wán net làm thử nha!lúc trước mình làm củng như vậy àk!nhưng mình đổi đủ máy để flash!cuối cùng đâu cùng vào đó ak!chúc bạn may mắn!nếu flash thành công nhớ thank mình fát nhé!!

Ice_Dragon

Thế nếu bí quá sáng mai bạn ra wán net làm thử nha!lúc trước mình làm củng như vậy àk!nhưng mình đổi đủ máy để flash!cuối cùng đâu cùng vào đó ak!chúc bạn may mắn!nếu flash thành công nhớ thank mình fát nhé!!
uhm.để mình thử vậy.thanks rồi đó ^^!

bi_ngoan

Nếu bạn dùng X6 và dowload bằng Navi Plus 1.5 với server của Nokia Care thì nó sẽ có thêm 1 File nữa là ROFS3 của Version 32.0.002 đó là nó up lỗi.

Nhưng để Flash bản này thì bạn chỉ lấy những gì dow trong trang này để FL thôi.

P/s : mặc dù mình cũng có rất nhiều thắc mắc với các file trong cfw này.

thanhtungth vs2 ban nh0ktihon có thể xem lại và hướng dẫn cho mình được k ạ...thkz trước các bác
lúc đầu flash gặp chúc truc trặc nhưng đã flash duoc[ non to unlck[ nhưng mình flash tap to unlck thì lại k duoc ạ
thanhtungth hướng dẫn rõ dùm mình lần nữa được k ạ.thkz
yahoo: nh0x_nghj_nh0x_can_p3_pen_nh0x

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungHT

Active Member
sao không ai giúp mình hết vậy :(
Làm theo cái này :Tổng Hợp : Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF
Chú ý phần : 4. Nokia_Flashing_Cable_Driver : Cái này chỉ fụ trợ trong trường hợp sau nhiều lần bạn ấn nút nguồn mà máy tính vẫn bắt cài Driver (nên cái này ko bắt buộc)
+ Tắt nguồn lúc Flash !

thanhtungth vs2 ban nh0ktihon có thể xem lại và hướng dẫn cho mình được k ạ...thkz trước các bác
yahoo: nh0x_nghj_nh0x_can_p3_pen_nh0x
Down Core và Rofs2 về và Flash,có thế thôi mà bạn cứ khúc mắc nhiều thế :| ,phải mạnh dạn mà làm,chứ cứ nhờ vả thế này,thì ko biết lúc nào bạn mới biết Flash :))
ý mình nói là dữ liệu tải sẵn ák!khi mình để chế độ ngoại tuyến mà vẫn xem được bản đồ chế độ vệ tinh
Thử cái dữ liệu Ovi Map ở #2 xem :| Mình chuyển ở chế độ Offline vẫn xem đc chế độ vệ tinh.Nhưng phải để nó load một lúc !

Chỉnh sửa cuối:

master09

Hix mình thì thỉnh thoảng bị thế này khi mở khóa đây :(

ThanhTung bạn giúp mình chút, cái Swype to unlock nó không xoay màn hình như hình trên, muốn nó xoay ngang với dọc thì làm sao hả bạn? khi mình ấn nút menu thì Swype to unlock có thể xoay ngang và dọc đc. cám ơn bạn!

ThanhTungHT

Active Member
ThanhTung bạn giúp mình chút, cái Swype to unlock nó không xoay màn hình như hình trên, muốn nó xoay ngang với dọc thì làm sao hả bạn? khi mình ấn nút menu thì Swype to unlock có thể xoay ngang và dọc đc. cám ơn bạn!
Do bộ Rule đấy bạn .Thử cái này xem .

Status
Không mở trả lời sau này.