• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

bi_ngoan

ROFS2 FILE X6 RM-559 "CFW Vietnamese-04" : DOWNLOAD
+ Lịnk Anna Swype to unlock : Click here
+ Lịnk Anna Tap to unlock : Click here
+ Lịnk Anna Non to Unlock: Click here
+ X6 RM-559 V40 New Core by Binh24 Fixed : Link down Link Mediafire
Nếu dùng Core này để Flash thì đổi Tên Rofs2 của mình thành:
RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20 là Flash đc.

mình dùng x6v40 nhưng dơn link anna nnon to unlock về thì tên file la RM-559_32.....mà k phải là RM-559_40
V40 THÌ tải hay phải làm như thế nào ai có thể giúp mình k ạ
yahoo:nh0x_nghj_nh0x_Can_p3_pen_nh0x
RẤT MONG NHẬ ĐƯỢC SỰ GIÚP ĐỠ TẬN TÌNH TỪ TẤT CẢ CÁC BẠN TRÊN 4R

doantranhuy

hix..mình không cài được raging thunder..mình cài nó hiện thông báo component is build-is ...có cách nào khắc phục không?

rkshin

Cho hỏi em xài 5 file FW V40 , thêm 2 file Core và Rofs2 V32 của anh Tung thì em đổi tên 2 file đó thành v40 hay là giữ nguyên cái tên rồi nhét chung 7 file vào 1 folder rồi Jaf vậy mấy a ? Tại đang V40 mà 2 file kia V32 thì có bị gì ko ?

Hay là chỉ có xài RM-504_40.0.003_New Core by Binh24.Fix: này để Flash thì đổi mới Tên Rofs2 thành:
RM-504_40.0.003_prd.rofs2.V05 vậy? ( em ko xài cái này )

nhoktihon

mod oi e tim ra mot loi o cfw vietnamese-04. Do la khj ta dua nhug sdt cua mjh vao danh muc ua thjk.thj no se ko con hjen thj trog muc danh ba nua.=> mjh ko the goi dc nhug sdt trog muc ua thjk.neu muon goi bat buoc phai nho sdt do.mod cuu e voi.thanks.

thainguu

em vừa mới flash hôm qua, thật kinh ngạc, mượt mà nhẹ nhàng (em đã thay effect của gagan, xoá các dịch vụ Ovi vì sẽ cài lại sau), pin tốt, nghe nhạc video gì cũng tốt.

Em chưa kiếm thấy lỗi, nhưng có một điểm nhỏ là thỉnh thoảng đang cài app thì xuất hiện file corrupted :( K bit bị gì, giờ mỗi lần cài app cũng lo vì sợ bị corupted tiếp :) Mà kệ, chỉ là thỉnh thoảng thôi với lại restart thì cũng khắc phục đc

P/S: Em dùng theme Wana due của veva cho CFW Belle-like này nhìn đẹp kinh dị!!!!!!!!!!! :)

NTiolanDatluu

Thấy nó có vấn đề thì thắc mắc thôi
Ko trả lời dc thì đừng hống hách
Tinh tướng

Cái gì đây trời, bạn nghĩ bạn hiểu đc bao nhiêu mà nói như vậy.! Mình khẳng định 1 câu rằng CFW này của ThanhTungHT hoàn toàn tốt. Còn JAF lỗi là do bạn k biết cách, k đọc kỹ tr khi làm thôi. Giống trên các hộp thuốc ng ta luôn ghi rõ chú ý: "Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" :))

product code ko quan trọng bạn nhé ! Cứ thế mà Flash thôi !

Tuỳ chọn / Add Widget ngoài màn hình chính

Cài được bt và chơi OK bạn nhé ! Nếu bạn sử dụng Mod Fix đèn phím cứng của Bún riêu cua,thì Xoá file trong sys/bin ở Mod trước khi cho vào Rofs2.

Tinh tướng thì làm sao ! Đúng là ko trả lời được thật ! Làm quái gì có lỗi ấy mà trả lời ! Giỏi thì ra CFW đi!

đọc xong mà k nhịn đc cười! =))

ThanhTungHT ơi, nếu flash mà không có file uda thì có được không? mình down: CORE X6 RM 559 32.0.002, và: ROFS2 FILE X6 RM-559 "CFW Vietnamese-04" : DOWNLOAD
+ Lịnk Anna Swype to unlock : Click here
mà không thấy file uda đâu cả(đã tìm trong core), xin lỗi nếu có gì không đúng, mình đang tập tành CFW! thanks

ngoài 2 link down file CORE & ROFS2 mà ThanhTungHT đã post trên #1 thì bạn ko đown thêm bất cứ 1 file nào trên NaviFirm nữa nhé, cứ down về giản nén làm theo hướng dẫn rồi JAF thôi, có gì k hiểu bạn pm mình sẽ giúp. Chúc bạn thành công ^^!

Chú ý:

+ Khi flash nhớ tích vào 4 ô : Manual Flash , Dead Usb , Factory Set , Normal Model. Bắt buộc phải tích vào Factory Set lúc Flash hoặc *#7370# lúc Flash xong để loại bỏ hoàn toàn tạp dư CFW cũ.Các lỗi trong Chỉnh nhạc và Đèn phím cứng là do ko thực hiện thao tác này ! :)
+ Backup danh bạ, tin nhắn (Nokia PC Suite) trước khi flash.
+ Trước khi flash, kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung rồi xóa các folder private, sys, system, resource để loại bỏ các tạp dư của fw cũ.

Chỉnh sửa cuối:

socloc20

em vừa mới flash hôm qua, thật kinh ngạc, mượt mà nhẹ nhàng (em đã thay effect của gagan, xoá các dịch vụ Ovi vì sẽ cài lại sau), pin tốt, nghe nhạc video gì cũng tốt.

Em chưa kiếm thấy lỗi, nhưng có một điểm nhỏ là thỉnh thoảng đang cài app thì xuất hiện file corrupted :( K bit bị gì, giờ mỗi lần cài app cũng lo vì sợ bị corupted tiếp :) Mà kệ, chỉ là thỉnh thoảng thôi với lại restart thì cũng khắc phục đc

P/S: Em dùng theme Wana due của veva cho CFW Belle-like này nhìn đẹp kinh dị!!!!!!!!!!! :)

Đây là do bạn kết nối dt vs máy tính bằng cáp usb, khi mất kết nối đột ngột thì 1 vài file trong thẻ tự nhiên bị lỗi.... vấn đề này chỉ gặp ở sym^3 và s60v5 khi dùng thẻ nhớ 4gb trở lên, hồi trước xài 5233 thẻ 8gb mình cũng bị y như bạn, lỗi cả file mp3 nữa, giờ xài anna trên nokia 500 thì ko thấy bị nữa :D

svptit

Cái gì đây trời, bạn nghĩ bạn hiểu đc bao nhiêu mà nói như vậy.! Mình khẳng định 1 câu rằng CFW này của ThanhTungHT hoàn toàn tốt. Còn JAF lỗi là do bạn k biết cách, k đọc kỹ tr khi làm thôi. Giống trên các hộp thuốc ng ta luôn ghi rõ chú ý: "Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" :))
hoàn toàn tốt chứ không phải là hoàn hảo
tôi ko biết cách JAF mà tôi dùng CFW này đc :-ss
tôi thấy có vấn đề thì tôi hỏi chứ tôi ko bới móc
Bạn chẳng hiểu gì,tự nhiên nhảy vô x_x

svptit

ThanhTungHT

Active Member
Bạn hơi có vấn đề nặng rồi đấy ! Đừng có Coment vớ vẩn ở đây nữa :| Mà bản này có lỗi chỉ lỗi mỗi đèn phím ! Còn mấy lỗi bạn nêu ra chẳng biết là Flash bản nào? Cỗ nhân có câu: "Không biết thì dựa cột mà nghe !"./

bi_ngoan

thanhtunght ơi mình đến bước chọn MOdel điện thoại nhưng k thấy X6 RM-559 đâu cả...
mình đang dùng x6 v40
mình donw non to unlock và 2file ở link down va mediafire rồi
tải non to unlock thì file có tên là RM-32 mà k phải là RM-40
thì phải làm sao ạ..hướng dẫn chii tiết tiết dùm mình bạn nhé
yahoo:nh0x_nghj_nh0x_can_p3_pen_nh0x

ThanhTungHT

Active Member
thanhtunght ơi mình đến bước chọn MOdel điện thoại nhưng k thấy X6 RM-559 đâu cả...
mình đang dùng x6 v40
mình donw non to unlock và 2file ở link down va mediafire rồi
tải non to unlock thì file có tên là RM-32 mà k phải là RM-40
thì phải làm sao ạ..hướng dẫn chii tiết tiết dùm mình bạn nhé
yahoo:nh0x_nghj_nh0x_can_p3_pen_nh0x
Đã có hướng dẫn trên #1 rồi mà bạn : Đổi tên Rofs2 của mình thành : RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20 là Flash đc.Bạn Copy nguyên xy của mình mà đổi tên nhé !
mod oi e tim ra mot loi o cfw vietnamese-04. Do la khj ta dua nhug sdt cua mjh vao danh muc ua thjk.thj no se ko con hjen thj trog muc danh ba nua.=> mjh ko the goi dc nhug sdt trog muc ua thjk.neu muon goi bat buoc phai nho sdt do.mod cuu e voi.thanks.
Chú ý bộ nhớ Danh bạ bạn đang dùng là Sim hoặc Bộ nhớ máy ! Danh mục ưu thích chỉ là Group nhóm các số lại thôi.Chứ nơi lưu chính vẫn là ở Danh bạ bạn nhé !
p/s :Chú ý Tiếng Việt.Bạn viết bài không dấu hơi nhiều rồi đấy :|
Cho hỏi em xài 5 file FW V40 , thêm 2 file Core và Rofs2 V32 của anh Tung thì em đổi tên 2 file đó thành v40 hay là giữ nguyên cái tên rồi nhét chung 7 file vào 1 folder rồi Jaf vậy mấy a ? Tại đang V40 mà 2 file kia V32 thì có bị gì ko ?

Hay là chỉ có xài RM-504_40.0.003_New Core by Binh24.Fix: này để Flash thì đổi mới Tên Rofs2 thành:
RM-504_40.0.003_prd.rofs2.V05 vậy? ( em ko xài cái này )
RM-504_40.0.003_New Core by Binh24.Fix + Rofs2 của mình đổi tên thành RM-504_40.0.003_prd.rofs2.V05 và Flash nếu đã lên Ver 40,còn vẫn đang ở Ver 32 thì down Core V32 + Rofs2 và Flash !

p/s All: Anh em chú ý ném cái Mod Belle của nhockfc vào Rofs2 để Flash nhé ! Đã có hướng dẫn trên#1 ! Mod Belle mới đã Fix lỗi mất dấu "~".Mình cũng đang dùng rất tuyệt !

Chỉnh sửa cuối:

bomdaigai

không dùng thì next đi! CFW này thay bộ rule của vn-03 vào là ok! còn cái xoá W-lan thì quan trọng gì!

NTiolanDatluu

chẳng có gì vô cớ cả, thấy cmt hơi khó nghe thì nói vậy thôi, trên đời này chẳng có gì là hoàn hảo cả! :))

thientruongx

Muốn dùng thử bản này phát mà ko cài đc Nokia Suite để Flash. Ai cài đc Nokia Suite thì chỉ mình với, nó toàn báo check Version download phiên bản mới

quangthanh_kdt

bạn ơi làm sao để có cái rung rung khi bên kia bắt máy hay khi kết thúc cuộc gọi. với lại cái hẹn giờ chuyển cấu hình vào fw. bạn hướng dẫn mình với hay bạn biết chỗ nào hướng dẫn bảo mình với

Status
Không mở trả lời sau này.