• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

doantranhuy

anh tùng ơi.em dùng 5800 V52 mà không hiểu sao dùng được 1 lúc thì mất swipe2unlock??làm sao để có lại hả anh?? mà cái rofs2 làm thế nào để jaf thêm vào hả anh??anh hướng dẫn em chút,em mới bit jad nên nood,có gì anh chỉ bảo??thanks anh nhiều!

nhoktihon

Nghe nhạc hay hơn FW gốc đấy chứ bạn :-? Về chụp ảnh đã có Mod tăng độ nét rồi.Trên con 523x của mình chụp nét hơn bản gốc :-/

5230 thì nét hơn thật và nghe nhạc cũng hay hơn nhưng em dùng dùng X6 mà. Nó có 2 loa ngoài mà, bản gốc là nghe 2 chanel stereo, còn bản này là 1 chanel mono nên nghe ko hay bằng. Chụp hình cũng ko nét bằng ạh :((

A chỉ giúp e cách thay bản gốc vào với, những cái khác thì rất ngon.

Em_be_hu

anh tùng ơi.em dùng 5800 V52 mà không hiểu sao dùng được 1 lúc thì mất swipe2unlock??làm sao để có lại hả anh?? mà cái rofs2 làm thế nào để jaf thêm vào hả anh??anh hướng dẫn em chút,em mới bit jad nên nood,có gì anh chỉ bảo??thanks anh nhiều!

Bạn có dùng thêm Ramblow không? Nếu dùng thì khi nó boots up ram nó xóa luôn phần chạy của swipe...--> bạn khởi động máy là OK. Còn không thì bạn phải xem lại xem bạn có mod ji không, có thể nó bị ảnh hưởng bởi phần mod thêm vào?
Để sửa rofs2 bạn cần có pm NokiaFirmwareEditorStd bạn hỏi Tiến sỹ Google là biết ngay :d

nhoktihon

em dùng X6 (tap to unclock ) báo tin nhắn sáng cả phím giữa cả phím phím đỏ. Ấn giữa để mở khóa lại cũng sáng cả 2 phím đó. 5230 thì ko như thế.
Có phải lỗi ko bác Tùng. nếu là lỗi thì a fix cho e vs

kocan_emdemnay

Bạn có dùng thêm Ramblow không? Nếu dùng thì khi nó boots up ram nó xóa luôn phần chạy của swipe...--> bạn khởi động máy là OK. Còn không thì bạn phải xem lại xem bạn có mod ji không, có thể nó bị ảnh hưởng bởi phần mod thêm vào?
Để sửa rofs2 bạn cần có pm NokiaFirmwareEditorStd bạn hỏi Tiến sỹ Google là biết ngay :d

có khi do handy taskman giống e, phải gỡ bỏ, cài jbar taskman thì bình thường lại

nhoktihon

Cho em hỏi file UDA trên NAVI là gần 8MB, nhưng file này chỉ có 512KB, sao lại như thế ạh ?

Nếu em dùng file UDA trên NAVI thì có đc ko ạh ?

svptit

ThanhTung ơi.
Sửa thế nào cho bàn phím ảo to ra bây giờ
CFW này cho X6 bàn phím nhỏ quá :(
bấm toàn trượt :|

ThanhTungHT

Active Member
ThanhTung ơi.
Sửa thế nào cho bàn phím ảo to ra bây giờ
CFW này cho X6 bàn phím nhỏ quá :(
bấm toàn trượt :|

Nguyên văn lời bạn ở #1607 trang 161 .

Không hiểu sao sau khi flash FW này xong.
mình vào chơi game được 1 lúc thì nó tự tắt màn hình.
ấn kiểu gì cũng ko lên nữa. chỉ có nút gọi là nhấp nháy đèn xanh
phải 1 lúc sau hoặc ấn giữ nút gọi mới mở đc máy
Mình dùng X6
Vậy mình hỏi mỗi ngày bạn phán cho bản CFW này một câu một kiểu,thì ai trả lời cho bạn được hã !
Cho em hỏi file UDA trên NAVI là gần 8MB, nhưng file này chỉ có 512KB, sao lại như thế ạh ?

Nếu em dùng file UDA trên NAVI thì có đc ko ạh ?

Tôi trả lời bạn đây là lần thứ 3 rồi đấy ! Ko sử dụng bất kỳ file nào trên Navi !
5230 thì nét hơn thật và nghe nhạc cũng hay hơn nhưng em dùng dùng X6 mà. Nó có 2 loa ngoài mà, bản gốc là nghe 2 chanel stereo, còn bản này là 1 chanel mono nên nghe ko hay bằng. Chụp hình cũng ko nét bằng ạh :((

A chỉ giúp e cách thay bản gốc vào với, những cái khác thì rất ngon.
Nếu trên 5230 nét hơn nghe nhạc hay hơn.thì chẳng có lý do gì mà nghe nhạc ở trên 5230 thì hay mà trên X6 ko hay cả ! Đơn giản tất cả Rofs2 trên #1 chỉ khác nhau ở Fix Camera ! Cho nên chẳng có lý do gì mà nghe nhạc ko hay !Chẳng lẽ phần cứng X6 còn tồi hơn cả 5230 sao ? Về Camera đã tăng độ nét ! Hiện tại ko có Mod nào để tăng độ nét cho bản này !

Chỉnh sửa cuối:

kangnam

@ThanhTungHT : Mình muốn lấy rofs2 từ 1 bản của 58 port sang cho X6 ,, nhưng bị lỗi camera .. bạn chỉ dùm mình cách Fix camera đc ko .. thanks ....

svptit

Thấy nó có vấn đề thì thắc mắc thôi
Ko trả lời dc thì đừng hống hách
Tinh tướng

Last edited by a moderator:

Ice_Dragon

ai cho mình hỏi máy mình sau khi đem ra nokia nó thay main thì khi flash nó nhận product code là Ukraine RED^0559246^60.0.003^001 nhưng mà trước đây là nó nhận là Vietnam BLACK...giờ mình flash thì nó báo là
Flash files are corupted or missing...

yd1

Bác ThanhTungHt ơi,các bác ơi, cho em hỏi ạ, làm sao để có thể tạo ra nhiều màn hình chủ giống như của belle chính thức để có đưa nhiều widget và có thể tự do thay đổi kích thước và vị trí các widgets như đồng hồ, email, music playe...được không ạ...Em dùng X6 ạ. Cảm ơn các bác.

doantranhuy

Tùng ơi.mình dùng cfw này không cài lại được raging thunder.làm thế nào cài được nhỉ?kết game đó!

ThanhTungHT

Active Member
ai cho mình hỏi máy mình sau khi đem ra nokia nó thay main thì khi flash nó nhận product code là Ukraine RED^0559246^60.0.003^001 nhưng mà trước đây là nó nhận là Vietnam BLACK...giờ mình flash thì nó báo là
product code ko quan trọng bạn nhé ! Cứ thế mà Flash thôi !
Bác ThanhTungHt ơi,các bác ơi, cho em hỏi ạ, làm sao để có thể tạo ra nhiều màn hình chủ giống như của belle chính thức để có đưa nhiều widget và có thể tự do thay đổi kích thước và vị trí các widgets như đồng hồ, email, music playe...được không ạ...Em dùng X6 ạ. Cảm ơn các bác.
Tuỳ chọn / Add Widget ngoài màn hình chính
Tùng ơi.mình dùng cfw này không cài lại được raging thunder.làm thế nào cài được nhỉ?kết game đó!
Cài được bt và chơi OK bạn nhé ! Nếu bạn sử dụng Mod Fix đèn phím cứng của Bún riêu cua,thì Xoá file trong sys/bin ở Mod trước khi cho vào Rofs2.
Thấy nó có vấn đề thì thắc mắc thôi
Ko trả lời dc thì đừng hống hách
Tinh tướng
Tinh tướng thì làm sao ! Đúng là ko trả lời được thật ! Làm quái gì có lỗi ấy mà trả lời ! Giỏi thì ra CFW đi!

Chỉnh sửa cuối:

phamtuhung

bạn có thể share mình game raging thunder của bạn được không?? mình dùng 5800.à mà không hiểu sao lần trước mìh cool bản này dùng 1 time thì bị mất swipe2unlock? dí nút white thì không sáng màn hình và không có swipe2unlock??

phamtuhung

thực sự là mình thấy bản cook này tuyệt vời nhất mod bell rất style và kết hợp cả n97mini.tuyệt!

ThanhTungHT

Active Member
bạn có thể share mình game raging thunder của bạn được không?? mình dùng 5800.à mà không hiểu sao lần trước mìh cool bản này dùng 1 time thì bị mất swipe2unlock? dí nút white thì không sáng màn hình và không có swipe2unlock??
Có thể bạn dùng App quét Ram .Nên trong quá trình quét nó quét luôn cả Swype.Vì Swype vốn dĩ nó chạy ẩn . Còn Game raging thunder thì bạn có thể lên blog của binh24 để down về dùng .

ikarus_0209

hihi từ ngày lên android, giờ mới ghé vào thăm lại box, đúng như mềnh dự đoán, s60v5 giờ tùng làm mưa làm gió rồi :D

bluekytle_2008

ThanhTungHT ơi, nếu flash mà không có file uda thì có được không? mình down: CORE X6 RM 559 32.0.002, và: ROFS2 FILE X6 RM-559 "CFW Vietnamese-04" : DOWNLOAD
+ Lịnk Anna Swype to unlock : Click here
mà không thấy file uda đâu cả(đã tìm trong core), xin lỗi nếu có gì không đúng, mình đang tập tành CFW! thanks

socloc20

Cái Shazam thì bạn thử tìm cái file Shazam.exe hay file có tên tương tự như thế trong sys/bin xoá đi là cài đc.

Ùhm mình đã tìm khắp tất cả các thư mục và file trong cai rosf2 ấy.. và không thấy. Sau đó Flash lại vẫn không cài được..
Dù sao cũng thanks Tùng đã giải đáp..

Chịu khó tìm trong bõ này là bạn có câu trả lời.... CỐ gắng tìm kĩ trước khi hỏi.... BẠn qua top fw của Duy THanh, chỗ ứng dụng đi kèm có shazam 2.5.4 cài thử......mình cài thấy ok, xài bt

LÂu Lâu tái xuất giang hồ :p

Status
Không mở trả lời sau này.