• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

kimthienlinh

cảm ơn ThanhTungHT về cfw này,mình dùng 5530 chạy rất mượt,thích nhất là fix đc lỗi tai nghe BT mà hầu như các bản cfw đều chưa fix...
luôn tiện bạn có thể chỉ mình cách fix tai nghe BT như bản này đc ko?vì mình thử lấy một bản cfw khác rồi bung rofs2 ra chép đè mod "fix BT nguyenlang" rồi flash mà vẫn ko đc..hehe...chỉ mình cách làm với..thank...!

nhoktihon

Anh tùng cho em mod trình nghe nhạc, quay phim và chụp ảnh mặc định của X6 gốc với. Tại em dùng chất lượng không tốt như bản gốc.
Chỉ giúp em cần phải cook lại những mod nào với.

p/s : có cai có mod hiệu ứng mưa rơi ở cả màn hình chủ và menu cho em xin với.

Chỉnh sửa cuối:

kocan_emdemnay

^^! e bik tại sao e ko vào game đc rồi, tại dùng cái autoinstall mà ko test đc, ngồi cài từng thằng test thì lòi ra cái Tap2menu (trên ovistore) nó làm cho ko vào đc

Chỉnh sửa cuối:

kocan_emdemnay

ah`, mà e lúc e chọn model đt khi flash, cái mục CNT ko có sáng, trong 2 file nén của a, e ko thấy file RM-588_50.6.002_C01_prd.rofs3.fpsx cho nokia 5230, lên navifirm down thì flash xong lại ko lên máy, nếu có a cho e xin cái file đấy, thanks a nhìu

tungsctn

ah`, mà e lúc e chọn model đt khi flash, cái mục CNT ko có sáng, trong 2 file nén của a, e ko thấy file RM-588_50.6.002_C01_prd.rofs3.fpsx cho nokia 5230, lên navifirm down thì flash xong lại ko lên máy, nếu có a cho e xin cái file đấy, thanks a nhìu
ko cần cnt bạn ạ bản này của a tùng cứ down về và xài ko liên quan chút nào đến navifirm cả và bạn phải nạp = JAF chứ phoenix nó ko lên nguồn đâu nhé... chỉ cần core.c00 và rosf2 là chiến thôi ko cần cnt làm j` cả

rkshin

Ủa các bạn ơi, mình có down hết FW v40 của 5530 trên navi rùi giờ mình làm gì để cook dc bản của anh ThanhTungHT up lên, tại vì mình xai V40 mà sao CORE 5530 RM-504 V32.0.007 là sao ? mình phải làm gì giờ !! Nick yahoo của mình nè: nhokb0y_vechai@yahoo.com . Thanks

ThanhTungHT

Active Member
cảm ơn ThanhTungHT về cfw này,mình dùng 5530 chạy rất mượt,thích nhất là fix đc lỗi tai nghe BT mà hầu như các bản cfw đều chưa fix...
luôn tiện bạn có thể chỉ mình cách fix tai nghe BT như bản này đc ko?vì mình thử lấy một bản cfw khác rồi bung rofs2 ra chép đè mod "fix BT nguyenlang" rồi flash mà vẫn ko đc..hehe...chỉ mình cách làm với..thank...!
Thật ra bản nào nguyên gốc cũng ko lỗi nhưng do sử dụng một số Mod xung đột mà thôi .
Anh tùng cho em mod trình nghe nhạc, quay phim và chụp ảnh mặc định của X6 gốc với. Tại em dùng chất lượng không tốt như bản gốc.
Chỉ giúp em cần phải cook lại những mod nào với.

p/s : có cai có mod hiệu ứng mưa rơi ở cả màn hình chủ và menu cho em xin với.

Nghe nhạc hay hơn FW gốc đấy chứ bạn :-? Về chụp ảnh đã có Mod tăng độ nét rồi.Trên con 523x của mình chụp nét hơn bản gốc :-/
Ủa các bạn ơi, mình có down hết FW v40 của 5530 trên navi rùi giờ mình làm gì để cook dc bản của anh ThanhTungHT up lên, tại vì mình xai V40 mà sao CORE 5530 RM-504 V32.0.007 là sao ? mình phải làm gì giờ !! Nick yahoo của mình nè: nhokb0y_vechai@yahoo.com . Thanks
Đọc chú ý phần này trên #1 : ROFS2 FILE 5530 RM-504 "CFW Vietnamese-04" : DOWNLOAD

vitcun

hic, máy mình giờ cứ khóa phím, bật lên là màn hình nhoè, không thấy gì luôn, để một lúc bật lại mới được, help me,...

ThanhTungHT

Active Member
Hướng dẫn mình tích hợp Nokia store 1.16.006 vào FW với!
Có một bản của mình có 1.16 mà quên ko nhớ bản nào. Bung theo đường dẫn : \data\securewidgetpreinstall\ Copy toàn bộ file ném sang là đc :|
máy mình bị nhòe màn hình khi mình bật lên sau khi khóa phím . help me,...
Flash lại bản gốc bạn nhé ! Hoặc thử Flash các bản khác nhau đi :| Bạn mình cũng gặp lỗi này nhưng lỗi ở phần cứng !

Chỉnh sửa cuối:

ki3pc0d0n

Xóa font rồi thay vô đúng ko ThanhTung...
mình thêm cái mod nhắn tin nhanh mà flash báo failer

ki3pc0d0n

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000AAC9
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.48.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.001_026_000_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,German,Hungarian,Ukrainian,Russian,Romanian,Bulgarian
Detected P-KEY: 9000AAC9
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using —øÍž012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
...........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Status byte: 8000
Selecting CMT flash...
Result: 0000
Phone is in flash mode...
CMT blocks: 676, APE blocks: 0
Erasing cmt...
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.core.C00...
Erasing cmt zone 00040000 - 00082FFF ... Erase result: 0000
Erasing cmt zone 00083400 - 003FFFFF ... Erase result: 0000
Erasing cmt zone 00400000 - 007FFFFF ... Erase result: 0000
Erasing cmt zone 00800000 - 00D5FFFF ... Erase result: 0000
Erasing cmt zone 00D60000 - 09E5FFFF ... Erase result: 0000
Partition result: 0014
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05...
Erasing cmt zone 02B60000 - 09D5FFFF ... Erase result: 0000
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_C01_prd.rofs3.fpsx...
Erasing cmt zone 09D60000 - 09E5FFFF ... Erase result: 0000
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.001_026_000_U01.uda.fpsx...
Erasing cmt zone 09E60000 - 0F71FFFF ... Erase result: 0000
Send CMT CFG...

Writing cmt...
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.core.C00...
Sending CMT HASH for ADA
Sending CMT HASH for KEYS
Sending CMT HASH for PRIMAPP
Sending CMT HASH for RAP3NAND
Sending CMT HASH for PASUBTOC
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected, sending...
cmt->PAPUB keys already sent...
Sending CMT HASH for SOS*UPDAPP
Sending CMT HASH for SOS*ENO
Sending CMT HASH for SOS*DSP0
Sending CMT HASH for SOS*ISASW
Sending CMT HASH for SOS+CORE
Sending CMT HASH for SOS+ROFS1
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_C01_prd.rofs3.fpsx...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS3
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.001_026_000_U01.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!
cái này là sao ThanhTung
flash lại cái bị....
mà cái mod đó bỏ vào trong rofl lun sao...
cho mình xin link

NTiolanDatluu

khi kết nối ở chế độ ổ đĩa chung thì vẫn bình thường mà.... xem dùm còn lí do nào khác không .. mình đã thử trên nhiều pc khác nhau

Chú ý:
+ Khi flash nhớ tích vào 4 ô : Manual Flash , Dead Usb , Factory Set , Normal Model. Bắt buộc phải tích vào Factory Set lúc Flash hoặc *#7370# lúc Flash xong để loại bỏ hoàn toàn tạp dư CFW cũ.Các lỗi trong Chỉnh nhạc và Đèn phím cứng là do ko thực hiện thao tác này ! :)
+ Backup danh bạ, tin nhắn (Nokia PC Suite) trước khi flash.
+ Trước khi flash, kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung rồi xóa các folder private, sys, system, resource để loại bỏ các tạp dư của fw cũ.
+ Khởi động lại sau khi flash firmware giúp Ram ổn định.

P/S: bạn flash lại thử xem sao nhé, nhớ trc và sau khi flash làm theo hướng dẫn trên nhé! Không có lý do gì mà fw lại dẫn đến tình trạng lội không kết nối đc với PC Suite cả! Có gì pm mình sẽ giúp bạn!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.