• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

cylopsking

Mình thấy có mod belle mới fix lỗi mấy ký tự, mình hay duyệt web bằng đt nên hay gặp mấy ký tự đó hơi rối mắt. Tùng thử xem thế nào nếu thay đc như mod đó thì Fw này ok 100% không chê vào đâu đc.

nhockfc

60s hơi bị ảo rồi đó:D
mới cài FAF vào máy tính lần đầu thì dí tầm 3s cho máy tính nó úp đết đờ ri vờ
còn các lần sau thì e dí nút nguồn chưa đến 1s :)) bác kia 60s thấy ớn

tranconghd89

Khi flash bạn giữ phím nguồn cho tới khi nào nó chạy thì thui, nếu có hiện tượng như bạn nói thì flash lại và làm lại như mình nói. Trước mình chỉ cần giữ phím nguồn 3s là được, nhưng mấy lần này cũng bị như thế fải giữ phím nguồn mỏi cả tay gần 60s mới dc
60s thì máy đã lên nguồn:D

haichin

các bro giúp em với, em down bản này về flash con 5230, đến đoạn nhấn Flash ---> Yes --> bật nguồn thì báo lỗi

Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_50.6.002_prd.rofs2.V25...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM588_50.6.002_000_000_U002.uda.fpsx...
No write data, skiping write...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

là sao các bác nhỉ!

nhockfc

các bro giúp em với, em down bản này về flash con 5230, đến đoạn nhấn Flash ---> Yes --> bật nguồn thì báo lỗi

Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_50.6.002_prd.rofs2.V25...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM588_50.6.002_000_000_U002.uda.fpsx...
No write data, skiping write...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

là sao các bác nhỉ!
hình như thiếu core ;))
chép đủ 7 file vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588 chưa bạn ?

hongson06

bạn thanh tùng ơi! tại sao mình Flash con 5230 tại sao không nghe được Radio kể cả tai nghe lẫn tai ngoài. bạn có thể fix lỗi này được không? Xin cám ơn nhiều!

ThanhTungHT

Active Member
bạn thanh tùng ơi! tại sao mình Flash con 5230 tại sao không nghe được Radio kể cả tai nghe lẫn tai ngoài. bạn có thể fix lỗi này được không? Xin cám ơn nhiều!
Lỗi này mới nghe lần đầu đấy nhé :)
Thế lỗi thế nào? Trình bày xem? :-?

p/s: Không biết có biết bật Radio ở đâu ko nữa đây !:-/

hongson06

Mình bật lên tìm đúng tần số rồi mà không thấy nó nói gì, hay là bị hỏng phần mềm Radio trong máy mình rồi bạn

haichin

hình như thiếu core ;))
chép đủ 7 file vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588 chưa bạn ?
Em chép đủ 7 files rồi. nó báo lỗi thế nhưng máy vẫn khởi động đc, nhưng ko biết sử dụng có vấn đề gì ko nữa

ThanhTungHT

Active Member
Mình bật lên tìm đúng tần số rồi mà không thấy nó nói gì, hay là bị hỏng phần mềm Radio trong máy mình rồi bạn
Mình đang nghe bài "Vết Sâu" nhạc sỹ Pham Duy do Hoạ Mi Khánh Linh thể hiện trên tần số 102,70 Mhz. Bài hát khá hay :)

coc3k

Member
bạn có mod xoay Anna Swype to unlock và mod xóa cột sóng 3.5g không cho mình với nếu có mod cột sóng như Viết Hòa là tốt hơn nữa cho 5233 nha bạn. thank bạn

tranconghd89

bản vietnam4 này mình thay icon n9 tahy menu 4x4 và đồi fone android còn full belle hay có bị lõi gì không vậy bạn :mad:)
menu và icon thì không ảnh hưởng gì ( mình cũng thay mà ) mình, còn fonts thì bạn nên thay fons nào đã edit ký tự belle ấy sẽ ko xó lỗi gì cả

Status
Không mở trả lời sau này.