• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

doquyetthang

Dùng fontrouterman để thay font của bạn ở #2 có được không, mình dùng cái này bị die phone một lần rùi, bản v1 thì flash ko thấy lỗi ký tự tùy chọn mà chỉ lệch một chút thui, bản v2 thành ký tự lạ nhìn chướng mắt wá

0902123007

anh ơi em flash đc oy nhưng để nguyên bản hok cho mot ti j của #2 vao kả nhưng em đã cài tsuami ma hok bit tìm nó ở đâu cũ là ở chủ đề màn hình giờ là hôk thấy đâu nữa hic. em thấy bản này mượt lắm thank các pác nha. mà pro nào có hiệu ứng bong bóng tromg menu nữa thì hay wa'.thank all !

funnyclock

bản này ngon mà bác .... mà sao lại không đỡ được:-/
ý của bác tùng là bản mới đã Fix dấu sắc bị lướt quá nhanh (Do sử dụng Mod tăng tốc nhắn tin nên gây lỗi này :) )
còn Mod tăng tốc nhắn tin là giành cho những ai thích nhắn tin nhanh mà không cần để ý đến dấu sắc

còn bản này là ổn nhất rùi con mong chờ gì nữa, có chờ thì chờ mod belle mới thui, với mình belle có cũng được không có cũng được miễn sao máy chạy ổn định , nhanh mượt và pin bền chút là ok rùi :D :D :D
Bản này phần lớn thì cũng từ 03 mà ra thôi, bản 03 là bản anna ổn định nhất rồi!
Còn cái "không đỡ được" kia là ý nhà tớ muốn nói: tưởng fix được cái mod tăng tốc đó rồi (do xài đang quen), ai dè hắn ta bắt mình chọn một trong hai: hoặc là nt nhanh mà mất dấu sắc, hai là có dấu sắc nhưng mà nhắn tin chậm! Thế mới hay! =))

tangbalan

ai tốt bụng up giùm mình 2 font lại đi.chứ mình vô down mà nó cứ refes trang web không ah.sẵn cho mình hỏi là thay font có sữa được lỗi kí tự chưa vậy.thanhks

kaothenhi

Không đc anh ơi nó cứ báo như vầy nè:
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_50.6.002_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_50.6.002_prd.rofs2.V25
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_50.6.002_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM588_50.6.002_000_000_U002.uda.fpsx
Detected P-KEY: 9000AAC9
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...
anh nào biết tại sao ko chỉ rùm em di

Bạn thử chụp lại hình các file trong folder RM-588 xem có thể mọi người nhìn rõ hơn sẽ dễ giúp bạn được hơn đó.

huyhieu901

ko hiểu sao mình flash bản này vô khi xài 2 ứng dụng opera với ttpod thì toàn bị rết lại máy ko ah. ai bị giống mình ko6 ????????

bupbe28

Các bạn ơi, cho mình hỏi là: Mình dùng 5230, khi vào phần Backup của File Manager, trong menu của backup có các tùy chọn là: Change, Backup now, Restore, Help. Nhưng chữ Backup now lại bị thay bằng kí tự Belle thành kítự+up now. Có bạn nào biết sửa lại bình thường được ko? CFW tốt, nhanh, mượt có cái khó chịu cái này thôi hà. Thanks

Các bạn ơi, có ai dùng 5230 kiểm tra dùm mình xem có bị lỗi trên không vậy. Mình thay font của bác sangbenh và Thanhtung rùi mà vẫn bị. Mình dùng ngôn ngữ tiếng anh. thanks

Chỉnh sửa cuối:

0902123007

mình cũng dùng 5230 nhưng mình dùng tiếng việt thấy hôk sao bạn ah bạn cook mod vào cfw như thế nào thê' mình dung Nokiadeitor repack xong flash toàn đen màn hình hic chỉ dùng đc link non lock hok cook thêm đc j cả buồn :(

chithienvu

Dùng fontrouterman để thay font của bạn ở #2 có được không, mình dùng cái này bị die phone một lần rùi, bản v1 thì flash ko thấy lỗi ký tự tùy chọn mà chỉ lệch một chút thui, bản v2 thành ký tự lạ nhìn chướng mắt wá
Dùng fontrouterman đổi dc bạn à. Nhớ down font phù hợp.

bupbe28

mình cũng dùng 5230 nhưng mình dùng tiếng việt thấy hôk sao bạn ah bạn cook mod vào cfw như thế nào thê' mình dung Nokiadeitor repack xong flash toàn đen màn hình hic chỉ dùng đc link non lock hok cook thêm đc j cả buồn :(
Bạn dùng Nokia Firmware Editor NFE bản mới nhất đi. Mình dùng cái đó, cũng dễ làm lắm.

tranconghd89

Bản này phần lớn thì cũng từ 03 mà ra thôi, bản 03 là bản anna ổn định nhất rồi!
Còn cái "không đỡ được" kia là ý nhà tớ muốn nói: tưởng fix được cái mod tăng tốc đó rồi (do xài đang quen), ai dè hắn ta bắt mình chọn một trong hai: hoặc là nt nhanh mà mất dấu sắc, hai là có dấu sắc nhưng mà nhắn tin chậm! Thế mới hay! =))
:D mình thì không nhắn tin tiếng việt mấy nên cứ cho mod nhắn tin nhanh vào , khi nào thích nt tiếng việt thì xoay ngang màn hình ra ma nhắn thì dấu sắc nó chạy làm sao được :))

tranconghd89

anh ơi em flash đc oy nhưng để nguyên bản hok cho mot ti j của #2 vao kả nhưng em đã cài tsuami ma hok bit tìm nó ở đâu cũ là ở chủ đề màn hình giờ là hôk thấy đâu nữa hic. em thấy bản này mượt lắm thank các pác nha. mà pro nào có hiệu ứng bong bóng tromg menu nữa thì hay wa'.thank all !
cái tsuami của bạn nói chỉ giành cho OFW thui, CFW c6/n97 thì làm gì có cái đó, nên bạn tìm không thấy cũng đúng thui

trantrungyk

minh moi dung nokia x6_8g cac ban lam on huong dan cu the cho minh cai (CFW Belle V2) for X6 voi.thanks cac ban nhiu

thanh1990t

bạn tùng cho mình cái mod tai nghe bluetooth với. Hỏi mãi mà chẳng thấy trả lời gì kả . Chán thế .

nguyenlang90

mod bt hả wa bản 03 mà lấy . Còn ai mới cook bị die máy 5230 thì lien hệ 0982872000

Status
Không mở trả lời sau này.