• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

lukesir

Các Pro cho em hỏi. dùng mod tắt phím cứng thi 3phím cứng sẽ bị tắt hoàn toàn luôn ạ ?????????

ThanhTungHT

Active Member
thế bình thường bàn phím tắt toạn bộ hả anh?????//
Nếu dùng Mod đó Bình thường là tắt toàn bộ 3 đèn Phím cứng.Khi có tin nhắn hoặc cuộc gọi nhỡ thì Phím trắng sẻ nhấp nháy thông báo !
Mình cũng đang dùng Mod này :)

Hikira

bạn ThanhTungHT cho mình hỏi! sao icon đại diện Menu của bạn là 4ô còn mình down bản của bạn về JAF thì hình đại diện icon menu là mặt cười? còn vô Xem Hình,Danh Bạ thì nút Tùy Chọn - Thoát là 2 icon ký tự đặt biệt? có phải do lỗi font ko? hay bạn đã edit lại? có thể hướng dẫn mình thay đổi lại mặc định belle ko?

ThanhTungHT

Active Member
bạn ThanhTungHT cho mình hỏi! sao icon đại diện Menu của bạn là 4ô còn mình down bản của bạn về JAF thì hình đại diện icon menu là mặt cười? còn vô Xem Hình,Danh Bạ thì nút Tùy Chọn - Thoát là 2 icon ký tự đặt biệt? có phải do lỗi font ko? hay bạn đã edit lại? có thể hướng dẫn mình thay đổi lại mặc định belle ko?
Bạn thay Font ở #2 là đc nhé :)
Font Android by sangbenh hoặc Font mặc định Edit bởi mình hỗ trợ tốt cho ký tự Belle !
p/s: Ký tự Menu là mặt buồn :D

iam_mrl

các bro giúp em với, em down bản này về flash con 5230, đến đoạn nhấn Flash ---> Yes --> bật nguồn thì báo lỗi

Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_50.6.002_prd.rofs2.V25...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM588_50.6.002_000_000_U002.uda.fp
No write data, skiping write...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

là sao các bác nhỉ!
ông tháo pin ra bấm khởi động lại là được .tôi cũng bị mấy lần

hailong_111

gio minh mun flash len ban nay thi phai download nhung muc nao ve day ban, tai truoc day minh cung tung flash rui, nhung ban do binhnhox da cho san zo 1 cfw, con ban nay minh thay nhiu muc qua, gio phai download nhung muc nao ve de tao thanh 1 cfw hoan chinh day ae.

Quangnhuan8x

mình dùng 5230 sau 2 ngày dùng fw này thấy một số lỗi như sau:
1: thỉnh thoảng không mở được nhạc lại phải reset lại máy
2: thỉnh thoảng vào quản lí tập tin khi quay lại thì báo đang mở ( thời gian dài sau vẫn vậy) nhấn nút cứng để ra ngoài là đơ máy luôn
3: real player không nhận video đuôi flv mặc dù mở bằng cách vào quản lí tập tin vẫn được nhưng rất dễ vị lỗi ở mục 2
ai biết cách fix lại chỉ dùm mình... thanhks

hien98

Tùng cho mình xin bộ icon N9 bạn edit từ vova đi, mình tìm mãi rồi, cũng đã thử làm rồi mà không được -.-? mong bạn giúp đỡ

xuanbach123

lỗi font rồi anh tùng ơi trên bản 5233 tap to unlock

coc3k

Member
bạn có mod xoay Anna Swype to unlock và mod xóa cột sóng 3.5g không cho mình với nếu có mod cột sóng như Viết Hòa là tốt hơn nữa cho 5233 nha bạn. thank bạn

socklasuc41

cho em hỏi ngoài lề tí. Ai có thể chỉ em edit hình cột sóng và pin trong file akvon2.mif ko?
P/s: bản này rất tôt và rất tinh tế. Hihi

ThanhTungHT

Active Member
mình dùng 5230 sau 2 ngày dùng fw này thấy một số lỗi như sau:
1: thỉnh thoảng không mở được nhạc lại phải reset lại máy
2: thỉnh thoảng vào quản lí tập tin khi quay lại thì báo đang mở ( thời gian dài sau vẫn vậy) nhấn nút cứng để ra ngoài là đơ máy luôn
3: real player không nhận video đuôi flv mặc dù mở bằng cách vào quản lí tập tin vẫn được nhưng rất dễ vị lỗi ở mục 2
ai biết cách fix lại chỉ dùm mình... thanhks
Đọc kỹ #1 và #2 nhé ! Chúc bạn vui vẻ :)

p/s: Mình chẳng lạ gì với thành viên mới ở những Topic này và các Topic trước của mình rồi ! Các lỗi bạn gặp là do xung đột với CFW cũ ! Mà lần đầu mình nghe là trình đọc Video của Nokia có thể đọc file .flv đấy !

Chỉnh sửa cuối:

socklasuc41

anh tùng có mod bàn phím chữ và số giống hìng sangbenh đó. Nó ko có canh giữa mà số ở góc trái, chữ ở góc phải. Và cho vô thì có bug j ko anh?

Status
Không mở trả lời sau này.