• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

nhockfc

bác nào giúp e với. e dùng 5230 thì cần phải down nhũng file nào ở trên. e thấy có 4 file để down liền. down hết cả 4 à các bác. những file đấy dùng vào việc gì. em là Newbie mong các bác giúp đỡ
đầu tiên là tải core về:CORE 5230 RM-588 V50.6.002
rồu tải rofs2: ROFS2 FILE 5230 RM-588 "CFW Vietnamese-04" : DOWNLOAD 1 trong 3 cái này
+ Lịnk Anna Swype to unlock : Click here cái này có nghĩa là mở khoá máy theo kiểu trượt
+ Lịnk Anna Tap to unlock : Click here còn đầy là chạm để mở khoá
+ Lịnk Anna Non to Unlock : Click here mặc định mở khoá = phím bên hông (k add soft mở khoá)
P/s: cần xác định trc(ấn *#0000#)xem FW mình đang dùng ở v mấy. nếu đã lên v5.1 thì tải cái này thay vì 1 trong 3 cái trên:
+ RM-588 V51.0.002 New Core by Binh24 Link Binh24 Click here Link Mediafire Click here Thanks nhockfc đã leech hộ mình!
Nếu dùng Core này để Flash thì đổi Tên Rofs2 của mình thành: RM-588_51.0.002_prd.rofs2.V20 là Flash đc.

Chỉnh sửa cuối:

TieuPhongH

Cho tó hỏi là cái đoạn ấn vào nút nguồn 2-3s ấy, dt của tó là 5233 thì nó là cái công tắc gạt qua gạt lại là bật tắc nguồn mà nếu vậy thì là mình bật công tắc nguồn dt lên để nó báo fuond sao? Tức là bật dt lên ah?

AyTeeZ

a tùng ơi,e tải fw ở bài trên cùng.cook xong thấy đây là v50,ko khác gì bản e dùng trước lúc cook.vậy là sao hả a

hinokakera

Tùng cho mih hỏi :
+ Có thể dùng Mod Belle mới cho bản này để sữa lỗi mất dấu '~': Mod Belle của nhockfc :Click here Dùng Mod này thì ko cần thay Font ở #2 )

Fix lỗi dấu ngã ( ~ ) mà thay cả cái ROFS2 thế này ak ? gần như tất cả các File trong ROFS2 đều trong mod này còn gì.

hinokakera

Mih dùng X6, làm thế nào để khi nhập số nó sẽ hiển thị chức năng gọi Video ngay bên trên ?
Mih dùng CFW of Tùng nhưng ko có chức năng này, chắc là bị bỏ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Radium

Moderator
anh ơi cho em hỏi sau khi cài cfw này rồi thì có cài đc phần mềm cho s60v5 như cũ k? em xài 5530

nhockfc

Cho tó hỏi là cái đoạn ấn vào nút nguồn 2-3s ấy, dt của tó là 5233 thì nó là cái công tắc gạt qua gạt lại là bật tắc nguồn mà nếu vậy thì là mình bật công tắc nguồn dt lên để nó báo fuond sao? Tức là bật dt lên ah?
giữ sao cho đừng để ĐT bật nguồn. nếu dt bật lên thì rút cáp ra tắt đi làm lại
như mình toàn giữ tầm 1s là oke, có khi còn chưa đến 1s :))
Tùng cho mih hỏi :
+ Có thể dùng Mod Belle mới cho bản này để sữa lỗi mất dấu '~': Mod Belle của nhockfc :Click here Dùng Mod này thì ko cần thay Font ở #2 )

Fix lỗi dấu ngã ( ~ ) mà thay cả cái ROFS2 thế này ak ? gần như tất cả các File trong ROFS2 đều trong mod này còn gì.
ờ, chủ yếu là file ngôn ngữ nên nó nhiều :))
Mih dùng X6, làm thế nào để khi nhập số nó sẽ hiển thị chức năng gọi Video ngay bên trên ?
Mih dùng CFW of Tùng nhưng ko có chức năng này, chắc là bị bỏ rồi.

phải copy danh bạ vào bộ nhớ máy, danh bạ trên sym nó k hiện đâu
anh ơi cho em hỏi sau khi cài cfw này rồi thì có cài đc phần mềm cho s60v5 như cũ k? em xài 5530
cài bing` thường mà :-?

nguyenhung15692

đầu tiên là tải core về:CORE 5230 RM-588 V50.6.002
rồu tải rofs2: ROFS2 FILE 5230 RM-588 "CFW Vietnamese-04" : DOWNLOAD 1 trong 3 cái này

P/s: cần xác định trc(ấn *#0000#)xem FW mình đang dùng ở v mấy. nếu đã lên v5.1 thì tải cái này thay vì 1 trong 3 cái trên:
thank bác nha. bác cho e hỏi thêm tí:
+ Mod Tắt phím cứng ,Dữ liệu Ovi Map cập nhật ở #2 nhé !
+ Dùng Font của Sangbenh hoặc của ThanhTungHT ở #2 nhé Fix 100% cho kí tự Belle ở R96 và R01 nhé ! Về bản Tap to thì dùng Mod Tap to Fix ở #2 nhé !
cái doạn này e không hiểu lắm. có ngĩa là cái bản của anh ThanhTungHT bị lỗi font à. mod cái font đã fix ở dưới vào như thế nào a

LeKhangAn

quái sao chẳng còn ai thế này. cho e hỏi khi flash có cần tháo thẻ nhớ với sim ra không
không cần tháo thẻ nhớ ra đâu bạn , neu thẻ nhớ không có dữ liệu ji quan trọng thì pormat thẻ nhớ luôn . Chúc bạn vui

nguyenhung15692

Status
Không mở trả lời sau này.