• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

firerock07

Cho mình hỏi bản này cài Python vô dc ko vậy. Trc khi Flash cài rồi sau khi flash mất nên cài lại mà ko dc nó bảo có sẵn là sao???

ThanhTungHT

Active Member
Cho mình hỏi bản này cài Python vô dc ko vậy. Trc khi Flash cài rồi sau khi flash mất nên cài lại mà ko dc nó bảo có sẵn là sao???
Bạn tìm bộ Python cài vào ổ E trong Box Ứng dụng nhé :-? Bỏ tất cả các Path trong Rompatcher mới cài đc nữa.
Bữa trước mình cầm Chiếc C5.03 chỉ cần một chạm là có thể kích hoạt được trong danh sách menu, có mod nào như vậy không Tùng ơi!
Chạm vào đâu thế :-?,chưa hiểu lắm :-/

Chỉnh sửa cuối:

tienhuy1982

Mình đang sử dụng N5800 FV V60.0.003. Mình down về để Jaf nhưng không được giúp mình với mình không biết gì hết! Bạn cho link để down cho tiện một chút!

ThanhTungHT

Active Member
Mình đang sử dụng N5800 FV V60.0.003. Mình down về để Jaf nhưng không được giúp mình với mình không biết gì hết! Bạn cho link để down cho tiện một chút!
Core Rofs2
Sau đấy đổi tên Rofs2 của mình thành : RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05 và Flash
Bỏ Path trong Rompatcher là sao bạn?
Là Path trong Ứng dụng Rompatcher,đã tích sẵn trong Rofs2.

nguyenhung15692

bác biết chỗ nào hướng dẫn tỉ mỉ nhất không gửi e với. em thầy mấy chỗ hướng dẫn nhưng hơi khác nhau. chua làm lần nào nên hơi gê. die phone cái thì toi

nguyenhung15692

đơn giản mà. mà lên google search cách flash đt = jaf. r` down bản cfw ở trên về làm là đc
bác biết chỗ nào hướng dẫn tỉ mỉ nhất không gửi e với. em thầy mấy chỗ hướng dẫn nhưng hơi khác nhau. chua làm lần nào nên hơi gê. die phone cái thì toi

ThanhTungHT

Active Member
:( em chưa làm lần nào nên hơi gê.xem cái ở youtube thì chẳng hiểu gì :(
Thế làm theo cách 1 cho dễ hiểu bạn à ;;) Bắt tay vào vọc là hiểu ngay mà ,Quan trọng là đừng sợ nó die :D,mà có die thì ta cũng tìm cách cho nó sống :)).Đùa thôi,ko die đâu ;;)

nguyenhung15692

Thế làm theo cách 1 cho dễ hiểu bạn à ;;) Bắt tay vào vọc là hiểu ngay mà ,Quan trọng là đừng sợ nó die :D,mà có die thì ta cũng tìm cách cho nó sống :)).Đùa thôi,ko die đâu ;;)
mà e thấy phải cài pc suite có để làm gì đâu. e cài nokia suite rùi có cần gỡ ra cài lại cái kia không.hình nhủ phải caì farmer netwook 2.0 nũa thì phải

nguyenhung15692

mà e thấy phải cài pc suite có để làm gì đâu. e cài nokia suite rùi có cần gỡ ra cài lại cái kia không.hình nhủ phải caì farmer netwook 2.0 nũa thì phải

ThanhTungHT

Active Member
Ừm,có thể bỏ qua nó đi,vì mình cũng chẳng bao giờ cài nó cả,Bước 4 bạn phải cài cho chắc chắn.Cái Nokia_driver_flash ấy :|

nguyenhung15692

Ừm,có thể bỏ qua nó đi,vì mình cũng chẳng bao giờ cài nó cả,Bước 4 bạn phải cài cho chắc chắn.Cái Nokia_driver_flash ấy :|
e tưởng cái đấy không bắt buộc. mà sau khi ấn flash đến chỗ ấn nút nguồn để nhận đt e thấy có chỗ bảo chỉ nhay nhay nhẹ thôi mới đc có chỗ lại bảo ấn 2-3 giây thế cái nào đúng hả bác

TieuPhongH

Cảm ơn bạn quyvuong888 nhưng tó thâý làm như clip mà bạn ThanhTungHT dễ hơn vơí cách newbie mà , ma sao newbie ko nên làm theo cách flash này bạn có thể giải thích ko?

TieuPhongH

Bạn Tùng ơi tó thấy trong 2 cách flash thì cách thứ 2 làm dễ hơn cách 1 đó, tó muốn hỏi là tó làm theo cách 2 có cần chú ý gì hơn cách 1 ko ,và làm y như clip bạn đăng là hoàn thành xong phải ko bạn , cảm ơn

toanphat

e tưởng cái đấy không bắt buộc. mà sau khi ấn flash đến chỗ ấn nút nguồn để nhận đt e thấy có chỗ bảo chỉ nhay nhay nhẹ thôi mới đc có chỗ lại bảo ấn 2-3 giây thế cái nào đúng hả bác
nói chug là k nhất thiết fải là 2-3s mà nên vừa bấm nguồn vừa nhìn trên màn hình JAF xem khi nào nó báo seach.... found thì buôn đc rồi!

nguyenhung15692

bác nào giúp e với. e dùng 5230 thì cần phải down nhũng file nào ở trên. e thấy có 4 file để down liền. down hết cả 4 à các bác. những file đấy dùng vào việc gì. em là Newbie mong các bác giúp đỡ

Status
Không mở trả lời sau này.