• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

ThanhTungHT

Active Member
mình cũng tháo pin flash rùi nhung cũng ko6 mở máy lên lại được hic ko bít làm sao nữa !!!!!!!!!!!!!!!
Đây nhé,tháo pin ra xong lắp vào và Flash lại từ đầu.Đến bảng chọn Yes/No thì chọn ngay chữ Yes.Đợi 1 lúc có chữ Done,tháo pin ra rồi nhấn nút nguồn :|

huyhieu901

Đây nhé,tháo pin ra xong lắp vào và Flash lại từ đầu.Đến bảng chọn Yes/No thì chọn ngay chữ Yes.Đợi 1 lúc có chữ Done,tháo pin ra rồi nhấn nút nguồn :|

mình đã làm như chỉ dẫn nhưng bật máy vẫn ko lên được chỉ khi chậy lại FW gốc thì máy mới mở nguồn được bạn ahthui dù sao cũng cảm ơn bạn nhìu !!!!!!!!!!!!!!!!!1

toanphat

mod belle của nhocfc cái font còn bị hiện kí tự lạ k fai belle trong web tùng ơi! fix hộ cái này với! vào cài đặt web hay bookmark, nguồn cấp ... điều thấy ký tự lạ chứ k fai belle!

à bản 05 ra, theo mình nghĩ thì ký tự belle ngoài HS (menu, tuỳ chọn) tùng để sang 2 bên và đỗi vị trí nó lại với nhau thì giống belle hơn!
ý của mình vậy thôi còn tuỳ thuộc vào tùng và mọi ng nữa!

manh056

mai là có bản mới rồi nhỉ.khi nay không thấy ae háo hức như ngày xưa chờ ngày chờ đêm để đoán bản mới :D

huyhieu901

Tùng ơi cho mình hỏi với mình flash thì cuối cùng nó ra dòng này có phải bị lỗi j ko6??????

Sending CMT HASH for SOS+ROFS1
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_50.1.001_prd.rofs2.V21...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM625_50.1.001_000_000_U001.uda.fpsx...
No write data, skiping write...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...

ThanhTungHT

Active Member
Tùng ơi cho mình hỏi với mình flash thì cuối cùng nó ra dòng này có phải bị lỗi j ko6??????

Sending CMT HASH for SOS+ROFS1
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_50.1.001_prd.rofs2.V21...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM625_50.1.001_000_000_U001.uda.fpsx...
No write data, skiping write...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Nó báo là bạn thiếu file RM625_50.1.001_000_000_U001.uda.fpsx;có thể là do sai tên của file uda này :|
Đổi cái file uda của bạn thành thế này xem : RM625_50.1.001_000_000_U001.uda.fpsx :D
Mà Flash bằng 2 file đi kìa,cái file uda là file trắng thôi :))

Chỉnh sửa cuối:

huyhieu901

bạn nói rõ giúp mình tí được ko6 tùng mình ko6 hiểu lắm Flash bằng 2 file nào cơ !!!!!!!!!!!!!!!!

Lukas91

Link tham khảo .Mình bận rồi,có gì pm qua mail cho mình,trl sau nhé :D
Bản này RAM ngon, dùng nhanh và mượt. Chữ "Thoát" của mình bị biến thành chữ $. Có lẽ do mình cài font Android chăng. Cả SPB Weather cũng không cho ra được màn hình chủ, dù đã cài cả bản build mới nhất. Không biết tại sao? À nhạc chuông tin nhắn mặc định mới rất hay. Like mạnh. Chỉ tiếc là trình duyệt chưa phải bản mới nhất. Nói chung là FW rất tốt. Cảm ơn anh em PDA đã bỏ công sức :D

anhtu187

cho e hỏi muốn thêm apps vào firmware dùng siscontents bung ra rồi cóp vào rofs2 có dùng đc ko hay phải chỉnh sửa thêm

nhockfc

cho e hỏi muốn thêm apps vào firmware dùng siscontents bung ra rồi cóp vào rofs2 có dùng đc ko hay phải chỉnh sửa thêm
dùng Sisware chứ đâu phải siscontens, hầu hết là bung ra rồi cho vào rofs2, k cần chỉnh sửa j cả!

funnyclock

Bữa trước mình cầm Chiếc C5.03 chỉ cần một chạm là có thể kích hoạt được trong danh sách menu, có mod nào như vậy không Tùng ơi!

nguyenhung15692

:(( có bác nào biết làm chỉ em với. hixhix. đang đc ngỉ một tuần ôn thi. kiểu gì cũng phải hack cho bằng đc. bác nào có thời gian pm nick ym e: nguyenhung.15692 . tất cả các buổi sáng và chiều ;;) hay bác nào ở hà nội thì giúp em trực tiếp luôn cũng đc ;;)

quyvuong888

:(( có bác nào biết làm chỉ em với. hixhix. đang đc ngỉ một tuần ôn thi. kiểu gì cũng phải hack cho bằng đc. bác nào có thời gian pm nick ym e: nguyenhung.15692 . tất cả các buổi sáng và chiều ;;) hay bác nào ở hà nội thì giúp em trực tiếp luôn cũng đc ;;)
đơn giản mà. mà lên google search cách flash đt = jaf. r` down bản cfw ở trên về làm là đc

quyvuong888

dùng siscontents cũng đc. mik toàn dùng siscontents. nhữg có 1 số app có thêm folder C_data C_syn ... chắc là xóa đầu C_ đy r` cop zô rofs2 là đc

Status
Không mở trả lời sau này.