• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 TEST for 523x by ThanhTungHT (12/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

VuaThuocLak

Sao mọi người lại bảo là pin ko trâu nhỉ. Mình test thấy trâu vật vả. Đang mong ngóng bản 3 của bác. Nhanh đi bác ui?

vunguyenmt

nếu có cho xin luôn cái mod thông báo cuộc gọi và tn cho C6 V40 của máy 5230. Cảm ơn nhiều

huutoanpy

Chưa xong đâu bạn ạ ! Có 3 câu hỏi mình muốn hỏi bạn !

1. Bạn đã từng Test CFW cho máy của bạn chưa?

2. Máy của bạn mua tại cửa hàng và đã hết bảo hành là sao?

3. Tại sao bạn lại biết thay màn hình con 5800 cho 5233 để Test lại bản mới... Phải chăng bạn làm kĩ thuật điện thoại.Mình đang tự hỏi nếu làm kĩ thuật thì việc Test CFW cho màn hình thường hay còn gọi là màn hình China là điều ko thể...Nói chung là dẫn tới hỏng màn hình như hình ảnh của bạn nói !

1. Mình trước đây đã từng xài 5800 và cũng bị lỗi sọc màn hình như nhiều người từng nói. Và đã thử Flash fw cook cho máy 5800 của nhiều người.

2. Máy này của bạn mình, mua tại cửa hàng vaf đã hết bảo hành chính hãng của Nokia

3. Sau khi mình Flash FW cook của bạn cho máy 5233 cho máy bạn mình thì xuất hiện màn hình bị như trên. Mình đã thử theo hướng dẫn trên Youtube là dùng Magnet (nam châm) áp vào màn hình nhưng không hết. Tiếp theo mình dùng màn hình của 5800 (màn hình này là mình mượn của bạn mình) lắp vào và khởi động máy thì hết hẳn. Nếu mà mình dùng màn hình China hay thường gì như bạn nói và biết khi Flash FW Cook cho màn China sẽ bị lỗi thì sẽ chẳng làm đâu, vì đâu có ai tự đâm đầu vào chỗ chết mà đã biết nguyên nhân. Bạn nhỉ!!!???

ThanhTungHT

Active Member
1. Mình trước đây đã từng xài 5800 và cũng bị lỗi sọc màn hình như nhiều người từng nói. Và đã thử Flash fw cook cho máy 5800 của nhiều người.

2. Máy này của bạn mình, mua tại cửa hàng vaf đã hết bảo hành chính hãng của Nokia

3. Sau khi mình Flash FW cook của bạn cho máy 5233 cho máy bạn mình thì xuất hiện màn hình bị như trên. Mình đã thử theo hướng dẫn trên Youtube là dùng Magnet (nam châm) áp vào màn hình nhưng không hết. Tiếp theo mình dùng màn hình của 5800 (màn hình này là mình mượn của bạn mình) lắp vào và khởi động máy thì hết hẳn. Nếu mà mình dùng màn hình China hay thường gì như bạn nói và biết khi Flash FW Cook cho màn China sẽ bị lỗi thì sẽ chẳng làm đâu, vì đâu có ai tự đâm đầu vào chỗ chết mà đã biết nguyên nhân. Bạn nhỉ!!!???

Câu hỏi lại đặt ra ... Sao bạn tự thay được màn hình cảm ứng ?
3.Câu trả lời thứ 3 chứng tỏ bạn là người rất sành sỏi về điện thoại.. Mình cũng đang tự hỏi..Sao bạn biết nguyên nhân mà vẫn Up CFW...? :-?

Luu_Tan_Vu

3.Câu trả lời thứ 3 chứng tỏ bạn là người rất sành sỏi về điện thoại.. Mình cũng đang tự hỏi..Sao bạn biết nguyên nhân mà vẫn Up CFW...? :-?

đâu có khó bung mấy con ốc ra nạy cái vỏ nhụa ra. Gỡ lớp nhựa cảm ứng , nạy màn hình lên, gỡ cáp màn hình ra. Chua tới 60s

ThanhTungHT

Active Member
đâu có khó bung mấy con ốc ra nạy cái vỏ nhụa ra. Gỡ lớp nhựa cảm ứng , nạy màn hình lên, gỡ cáp màn hình ra. Chua tới 60s

Đó... Cái đó tôi đang mún nói.. Dễ so với người đã từng làm và hiểu về nó...
Còn những người chưa biết gì... Thì lại ko dám làm... Mà cậu ta Coment như là không biết gì... Nhưng trả lời lại sành sỏi như 1 dân kĩ thuật !

Luu_Tan_Vu

Đó... Cái đó tôi đang mún nói.. Dễ so với người đã từng làm và hiểu về nó...
Còn những người chưa biết gì... Thì lại ko dám làm... Mà cậu ta Coment như là không biết gì... Nhưng trả lời lại sành sỏi như 1 dân kĩ thuật !

thì có thể giỏi về kỉ thuật mà k giỏi về phần mềm. Ra mấy trung tâm bán điện thoại nhiều lắm

ThanhTungHT

Active Member
thì có thể giỏi về kỉ thuật mà k giỏi về phần mềm. Ra mấy trung tâm bán điện thoại nhiều lắm

Có thể... Nhưng ít nhất cũng phân biệt được Màn hình China ko Up được CFW chứ.. Chẳng lẽ lại... Ko biết gì thật....

bom1973

bản này kết hợp đc những cái hay tốt đặc sắc của c6 + mạnh mẽ, trâu của n97 ==> cơ bản đã hơn cfw c6 rùi. ==> nên xài:D:D:D

hucu

Member
Các bạn cho mình hỏi:
Sau khi giải nén trong core xong thấy có mã code: 0594743, có phải là code của Ấn Độ không, nếu vậy thì không phải FW của Vnam đúng không. Máy mình màu đen của VNam liệu khi cài có ảnh hưởng gì không ( Code:0597963 ). Mong các bạn hướng dẫn giúp mình với.

M4_Vu0ng_001

Các bạn cho mình hỏi:
Sau khi giải nén trong core xong thấy có mã code: 0594743, có phải là code của Ấn Độ không, nếu vậy thì không phải FW của Vnam đúng không. Máy mình màu đen của VNam liệu khi cài có ảnh hưởng gì không ( Code:0597963 ). Mong các bạn hướng dẫn giúp mình với.

up cfw thì không cần qutam đến cái đấy đâu...

ThanhTungHT

Active Member
Các bạn cho mình hỏi:

Ko cần Code đâu bạn à... Down trọn bộ Core và Rofs2 về Flash nhé ... Có gì thắc mắc có thể đặt câu hỏi... À..Mình cũng lưu ý cho bạn và mọi người luôn nhé ! Không được Up CFW khi đã thay màn hình cảm ứng China !

nhaylau321

Vậy bạn dùng bản trước thôi.... ^^ Nhưng bạn nói thế nào ấy... 2 Bản cùng dùng 1 Mod tăng Pin by ThanhTungHT...:-?

p/s: Sao lần nào Coment 1 pm lại out ngay thế bạn...:-? ;;)

Đợi lâu quá ko thấy trả lời nên out ^^
p/s: Có lẽ mới lên v50 nên pin còn yếu
Bản n97mn final trc' thật sự pin rất lâu 4, 5 ngày mới hết. Còn bản này cỡ 1 ngày rưỡi là còn 1 vạch

hucu

Member
Có phải down Core và Rofs2 được 7 file và bỏ chúng vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625 và flash có phải không bạn

ThanhTungHT

Active Member
Có phải down Core và Rofs2 được 7 file và bỏ chúng vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625 và flash có phải không bạn

Ừm đúng đó...^^
Đợi lâu quá ko thấy trả lời nên out ^^
p/s: Có lẽ mới lên v50 nên pin còn yếu
Bản n97mn final trc' thật sự pin rất lâu 4, 5 ngày mới hết. Còn bản này cỡ 1 ngày rưỡi là còn 1 vạch

Mình đã bảo bạn dùng bản trước đi rồi còn gì... Nói nhiều quá.... ^^
Còn Pin Trâu hay ko thì 105-1 Member phía trên cảm nhận...Chứ ko chỉ riêng mình bạn.. Thân ái !
p/s: Coment xong lại out kìa... :))

huutoanpy

Xin được nói với bạn, mình không phải dân kĩ thuật điện thoại gì cả. Đây là lần đầu tiên mình tự bung máy và thay màn hình. Lý do mình làm được là xem hướng dẫn từ Youtube. Mình chỉ xem qua 1 lần là làm được luôn.

Mình chẳng biết nguyên nhân của việc up CFW là sẽ bị lỗi màn hình. Đơn giản là từ hồi tới giờ mình toàn up CFW hay FW giúp cho bạn và người thân. Tất cả là đều xem hướng dẫn và tải CFW từ PDA VIỆT về làm thôi.

Mình đã từng up qua các loại điện thoại như 5800, E71, E72, E63, 5233, 5230 và cả SamSung S5233 của người yêu mình.

Nếu biết trước Up FW sẽ bị lỗi màn hình thì chẳng phải mình mà tất cả mọi người sẽ không up đâu bạn à. Mà với lại màn hình của bạn mình lại là hàng mua từ cửa hàng điện thoại lớn đàng hoàng, chưa từng đi sửa 1 lần nào cả.

ThanhTungHT

Active Member
Xin được nói với bạn, mình không phải dân kĩ thuật điện thoại gì cả. Đây là lần đầu tiên mình tự bung máy và thay màn hình. Lý do mình làm được là xem hướng dẫn từ Youtube. Mình chỉ xem qua 1 lần là làm được luôn.

Mình chẳng biết nguyên nhân của việc up CFW là sẽ bị lỗi màn hình. Đơn giản là từ hồi tới giờ mình toàn up CFW hay FW giúp cho bạn và người thân. Tất cả là đều xem hướng dẫn và tải CFW từ PDA VIỆT về làm thôi.

Mình đã từng up qua các loại điện thoại như 5800, E71, E72, E63, 5233, 5230 và cả SamSung S5233 của người yêu mình.

Nếu biết trước Up FW sẽ bị lỗi màn hình thì chẳng phải mình mà tất cả mọi người sẽ không up đâu bạn à. Mà với lại màn hình của bạn mình lại là hàng mua từ cửa hàng điện thoại lớn đàng hoàng, chưa từng đi sửa 1 lần nào cả.

Ừm được rùi... Thay màn hình cảm ứng..:-? Xem Video và làm thành công trong 1 lần. Từng Up cho tất cả các loại máy 5800, E71, E72, E63, 5233, 5230 và cả SamSung S5233 .Còn 5233 là chưa phải ko? Đây là lần đâu tiên phải ko? Cái này mình hơi nghi ngờ đó nhé ! Máy đã hết bảo hành tức là dùng máy đã hơn 1 năm và ko thèm Up CFW ,Chỉ Up qua cho 5800, E71, E72, E63, 5233, 5230 và cả SamSung S5233 ? :-? Nói tóm lại ý bạn là gì đây?

huutoanpy

Ừm được rùi... Thay màn hình cảm ứng..:-? Xem Video và làm thành công trong 1 lần. Từng Up cho tất cả các loại máy 5800, E71, E72, E63, 5233, 5230 và cả SamSung S5233 .Còn 5233 là chưa phải ko? Đây là lần đâu tiên phải ko? Cái này mình hơi nghi ngờ đó nhé ! Máy đã hết bảo hành tức là dùng máy đã hơn 1 năm và ko thèm Up CFW ,Chỉ Up qua cho 5800, E71, E72, E63, 5233, 5230 và cả SamSung S5233 ? :-? Nói tóm lại ý bạn là gì đây?

Chẳng có gì bạn phải nghi ngờ cả. Việc mình nói lên đây chẳng phải là đổ lỗi cho CFW của bạn có vấn đề mà chỉ hỏi có ai bị hay là do lỗi của mình làm sai bước nào đó mà màn hình bị như vậy thôi, chỉ có bạn tự làm lớn vấn đề lên mà thôi. Bạn thử xem lại Reply từ đầu đến cuối đi, mình chẳng nói 1 từ hay câu nào liên quan đến chuyện do CFW của bạn mà lỗi màn hình cả.

Còn đây là những Video mình đã tham khảo và tự làm theo hướng dẫn:

Khắc phục lỗi sọc màn hình của 5800:
[video=youtube;LJv0R6awSlo]http://www.youtube.com/watch?v=LJv0R6awSlo[/video]

Hướng dẫn thay LCD của 5800:
[video=youtube;ArZ5Q61w74o]http://www.youtube.com/watch?v=ArZ5Q61w74o[/video]

Máy của bạn mình là 5233, mua lâu rồi nhưng nó không biết up fw hay cập nhật phiên bản gì cho điện thoại nên mình bảo mang sang nhà, mình up cho. Vậy là bị thôi. Đơn giản là vậy :)

Status
Không mở trả lời sau này.