• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 TEST for 523x by ThanhTungHT (12/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

huutoanpy

Mình đã tham khảo nhiều nơi trên mạng rồi. Màn hình bị lỗi :(. Mình vừa up con 5800 của thằng bạn có sao đâu, giờ chơi con 5233 thì lại mang hoạ :(

VuaThuocLak

Mình đã tham khảo nhiều nơi trên mạng rồi. Màn hình bị lỗi :(. Mình vừa up con 5800 của thằng bạn có sao đâu, giờ chơi con 5233 thì lại mang hoạ :(
bn xem lại xem có tải nhầm rofs ko? Bc Tung có nhiều tùy chọn cho Fw nên biết đâu mình nhìn nhầm chứ em 5233 của mình ngon ơ à?

minhtuanhttm

hiện tại chưa thấy vấn đề gì, ram cao + trâu.
Đang chuẩn bị test phiên bản 2
Lâu lâu mới lên thấy nhiều CFW hay wa. Thanks

ThanhTungHT

Active Member
Hix. Chết thật. Mình up xong fw là bị lỗi màn hình luôn :(

Hệt như thế này :((

Biến...Nhìn ảnh của bạn.... Đây mà là 5233 à...
bn xem lại xem có tải nhầm rofs ko? Bc Tung có nhiều tùy chọn cho Fw nên biết đâu mình nhìn nhầm chứ em 5233 của mình ngon ơ à?

Cảm ơn bạn đã trả lời hộ mình nhé... Nhưng gặp loại Nik Mem ảo thế này.. Mình chỉ muốn táng cho nó vài táng...
Pin bản này mau hết quá bác Tùng ơi =.=

Có loại nik nào coment xong là out liền ko? Hay là sợ bị phát hiện IP !
chắc bạn làm sai chỗ nào thôi chứ cả trăm người fl được cả trăm,chả lẽ máy bạn lại khác???
Tiện thể hỏi a tùng cái,e sang blog của binh thấy cái mod thu hẹp thanh tùy chọn có cả cho N97miniv30,bản 03 cho vào nhớ a???

Để a thử xem... Có mất cái lỗi giật giật khi thoát Menu ko đã... Chứ binh24 post đôi lúc ko tin tưởng lắm...
Các Bac cho e hỏi. Ở chỗ bàn phím qwerty ý, lúc xóa sao không xóa được một lúc nghĩa là nhấn chặt nút xóa uì nó xóa hết ay. Cái này cứ phải xóa từmg chữ một. Mất công và lâu quá

Bản 3 mình cho về bàn phím Qwerty gốc vậy..... Cái này là lỗi của Mod Fix binh24 cho Qwerty N8 mà bạn...
hiện tại chưa thấy vấn đề gì, ram cao + trâu.
Đang chuẩn bị test phiên bản 2
Lâu lâu mới lên thấy nhiều CFW hay wa. Thanks

Test một lượt rùi.Chọn cho mình bản hợp nhất nhé ^^

Chỉnh sửa cuối:

socloc20

Cảm ơn bạn đã trả lời hộ mình nhé... Nhưng gặp loại Nik Mem ảo thế này.. Mình chỉ muốn táng cho nó vài táng...

Để a thử xem... Có mất cái lỗi giật giật khi thoát Menu ko đã... Chứ binh24 post đôi lúc ko tin tưởng lắm...

Xài cái mod thu hẹp đó khi từ menu thoát ra HS giật tung đít :))

ThanhTungHT

Active Member
Xài cái mod thu hẹp đó khi từ menu thoát ra HS giật tung đít :))

Ừm.Bạn nào dùng Mod thu hẹp cứ test như bạn này xem nhé... Chứ đưa Mod vào thì dễ... Nhưng dùng cứ cứ giật giật khi bấm Thoát Menu..

Sanvu88

Member
Bây giờ mới để ý cái này khi sạc pin páo đầy thì nó sáng mỗi phím xanh phím trắng mờ mờ phím đỏ ko.mỗi vậy thôi còn thì ok hết.hi.5230 n8 swype.

ThanhTungHT

Active Member
VIP mem mà trả lời vs mem như thế. Chả ra cái hệ thống cống rãnh gì cả @@

Cái gì cũng cần sự chân thành đầu tiên... Tôi ghét nhất là sự giả dối... Lừa bịp người khác... Nếu có gì không phải với mọi người...Xin bỏ qua cho !
Thân
ThanhTungHT​

ThanhTungHT

Active Member
Bây giờ mới để ý cái này khi sạc pin páo đầy thì nó sáng mỗi phím xanh phím trắng mờ mờ phím đỏ ko.mỗi vậy thôi còn thì ok hết.hi.5230 n8 swype.

Ừm... Đúng rồi bạn... Báo Pin đầy bằng đỏ đèn phím xanh nhé... 2 phím còn lại tắt hẳn.

Sanvu88

Member
Mà lạ nhỉ tuj jaf hoàj mong nó die với lỗi dùm mà ko được mà mấy cha kia cứ kêu lỗi hoài.keke.

anhquan_tc

sao em không hack được ah

RM-625_50.1.001_prd.rofs2.V21 109MB mình dowload nà . nhưng cảu máy là RM-625_50.1.001_prd.rofs2.V20 có 18MB . Em không hiểu

ThanhTungHT

Active Member
RM-625_50.1.001_prd.rofs2.V21 109MB mình dowload nà . nhưng cảu máy là RM-625_50.1.001_prd.rofs2.V20 có 18MB . Em không hiểu

À... Đây là CFW của N97 mini chạy trên nền 5233 bạn à... Nếu bạn muốn JAF nó.Thì phải down cả Core và Rofs2 về nhé ! Sau đó là JAF thôi..

M4_Vu0ng_001

nếu đọc hd của a Tùng mà chưa hiểu thì đây này :
giải nén core,nhét vào RM-625 của bạn ở ổ C
giải nén rof2 được 2 file>nhét đè vào RM-625 vừa cop core>jaf....tận hưởng

nhaylau321

Có loại nik nào coment xong là out liền ko? Hay là sợ bị phát hiện IP !

Không biết IP là gì ? Thật sự bản final trc pin rất lâu còn bản này thì mau hết chỉ comment vậy thoi

ThanhTungHT

Active Member
Không biết IP là gì ? Thật sự bản final trc pin rất lâu còn bản này thì mau hết chỉ comment vậy thoi

Vậy bạn dùng bản trước thôi.... ^^ Nhưng bạn nói thế nào ấy... 2 Bản cùng dùng 1 Mod tăng Pin by ThanhTungHT...:-?

p/s: Sao lần nào Coment 1 pm lại out ngay thế bạn...:-? ;;)

huutoanpy

Xin lỗi bạn nhé, có mình mới nói, không phải mình đi nói xấu cho một ai cả đâu. Vả lại mình chẳng đỗ lỗi cho bản fw cook của bạn gì đâu mà bạn buông lời BIẾN với mình.

Bạn xem đây thử phải 5233 không nhé? Nếu bạn thích mình sẵn sàng up clip lên cho bạn xem. Mình vừa thay một cái màn hình 5800 vào chạy thử thì thấy ổn.

ThanhTungHT

Active Member

Xin hỏi bạn dùng màn hình nào? Màn hình thường hay Chính hãng? Nếu là màn hình thường thì ko nên Up CFW.Còn màn hình chính hãng thì OK.
Còn nếu mình có gì ko phải thì mình xin lỗi bạn nhé ! Tại dạo này áp lực công việc mới hơi nhiều + Mem Pda Viet Set nik ảo nhiều quá ^^!

huutoanpy

Xin hỏi bạn dùng màn hình nào? Màn hình thường hay Chính hãng? Nếu là màn hình thường thì ko nên Up CFW.Còn màn hình chính hãng thì OK.
Còn nếu mình có gì ko phải thì mình xin lỗi bạn nhé ! Tại dạo này áp lực công việc mới hơi nhiều + Mem Pda Viet Set nik ảo nhiều quá ^^!

Máy thì mua tại cửa hàng, đã hết bảo hành. Vậy nên mới test thử cái màn 5800 vào. Nếu chính hãng thì tại sao nhiều người vẫn bị lỗi và được Nokia Care thay cho màn mới chứ.

Mà thôi, không có gì, mình cũng không nói gì thêm nữa. Cảm ơn bạn về bản Cook FW của bạn. Rất ổn!!! Chúc bạn thành công trong công việc và COOK FW cho nhiều người xài hơn nữa :)

ThanhTungHT

Active Member
Máy thì mua tại cửa hàng, đã hết bảo hành. Vậy nên mới test thử cái màn 5800 vào. Nếu chính hãng thì tại sao nhiều người vẫn bị lỗi và được Nokia Care thay cho màn mới chứ.

Mà thôi, không có gì, mình cũng không nói gì thêm nữa. Cảm ơn bạn về bản Cook FW của bạn. Rất ổn!!! Chúc bạn thành công trong công việc và COOK FW cho nhiều người xài hơn nữa :)

Chưa xong đâu bạn ạ ! Có 3 câu hỏi mình muốn hỏi bạn !

1. Bạn đã từng Test CFW cho máy của bạn chưa?

2. Máy của bạn mua tại cửa hàng và đã hết bảo hành là sao?

3. Tại sao bạn lại biết thay màn hình con 5800 cho 5233 để Test lại bản mới... Phải chăng bạn làm kĩ thuật điện thoại.Mình đang tự hỏi nếu làm kĩ thuật thì việc Test CFW cho màn hình thường hay còn gọi là màn hình China là điều ko thể...Nói chung là dẫn tới hỏng màn hình như hình ảnh của bạn nói !

Status
Không mở trả lời sau này.