• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 Chính thức for 523x by ThanhTungHT (27/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

cfw

Đọc lại #369 và trả lời lần lượt !

Bổ sung ảnh cho dòng máy ! Hiện rõ dòng máy nào cho mình biết ! Lần trước có 1 Mem dùng ảnh 5800 trên mạng để Facke rồi ! Nếu lỡ đúng có lỗi thật thì mình sẻ Fix.Mà hình như chỉ có bạn bị lỗi này?
Câu hỏi quan trọng đầy? Nik trước của bạn là gì?

p/s: Mình ko thích vòng vo và câu nệ ! Nếu đối đáp thì mình sẻ đối đáp tới cùng với bạn ! Tôi bảo vệ cái đúng, bảo vệ công sức mà tôi đã đổ ra cho CFW này ! \-/
nói chung mình cũng chán với những câu hỏi như vậy lắm! nếu bạn muốn fix thì fix vì đây là thành quả của bạn! mình chỉ đóng góp!
còn nick trước là gì thì ông đã biết! tui không muốn tối ngày cự vã như thế! tui nhận nick trước đã có lỗi với mọi người!
tóm lại đây là lỗi thật sự ông muố làm gì thì làm!

NTiolanDatluu

tội nghiệp bạn đấy chị chặt nhiều quá,thế này nhớ bạn
g flash lại máy và nhớ làm theo đúng những gì trên chú ý ở #1 nhớ,nếu có lỗi nữa thì hãy public.....mình thì ko cài mấy pm đấy nên ko biết,nhưng theo kq test của mấy bạn trên thì bạn phải xem lại rồi...

k phải là chém, mà toàn nói kiểu khó chịu, lỗi sao k show lên! haiz :|

NTiolanDatluu

Ai hướng dẫn em nâng cấp lên FW này mới ạ. Em còn gà mong các bác chỉ giáo thêm. Máy em là máy 5230 đã hackphone .V40.0.003.Em cảm ơn

đọc hướng dẫn trên #1 nhé bạn, rồi download về JAF thôi ( cách JAF chịu khó search trên 4rum nhé, có nhiều bài hướng dẫn chi tiết rồi ) :D

mjnha9

Liệu có làm luôn 1 Clip cho bạn xem ko? Tôi lướt Web hay chat ! Khi có cuộc gọi đến hay nhắn tin Thì Tự động có dấu gạch / ở chữ E với FW gốc và dấu gạch / ở chữ 3.5 G ở CFW này ! Lý do đơn giản : Internet ko dây và mạng điện thoại được tích hợp trong 1 sóng ! Khi dùng cái này thì ko dùng được cái kia ! Nhưng mạng điện thoại vẫn được ưu tiên hàng đầu ! Đấy là thành tựu của cuối Thế kỹ 20 !
cái này mình lắp sim viettel vào thì không bị,dùng sim mobi thi mới bị.chắc là do mạng điện thoại rồi

ThanhTungHT

Active Member
mong sớm có bản mới cho a em dùng các máy khác.

Mình đang làm đây... Cook theo kinh nghiệm.Cook cho X6 nhưng Test trên 5233. Bạn yên tâm sẻ có CFW sớm nhất ! Vì mình cũng Fix CFW các dòng máy khác để dùng cho 5233 nhiều lần rồi ^^

viettel thái nguyên đang dính lỗi a lên thái nguyên đố a vào mạng chat trong 2 tiếng mà ko bị out :D

Đang nói lỗi là do nhà mạng hay là CFW này... E lại nói tới chuyện khác... :|

saobang_elca

Tùng ơi chỉ cho mình cách cài khóa phím cảm biến PocketLock v1.06 của Jay_Chou ấy mình cài ở bản 02 thì được nhưng bản test 03 và bản này mình cài nó cứ báo là phần cài đặt này có sẵn rồi

duongdinhqui

Tùng gửi cho mh xin icon n8 vào yahoo tangbangtroi_tn1007 nhé.thank trước nhé.nhìn anna mh thấy khó nhìn quá

ThanhTungHT

Active Member
Tùng ơi chỉ cho mình cách cài khóa phím cảm biến PocketLock v1.06 của Jay_Chou ấy mình cài ở bản 02 thì được nhưng bản test 03 và bản này mình cài nó cứ báo là phần cài đặt này có sẵn rồi

Bạn cho mình link mình Test xem. Nếu bị lỗi cài sẵn.Là do Icon của phần mềm ấy ở trong Rofs2 .Mà từ 01-03 cùng 1 bộ Icon mà bạn... Chú ý bạn đã cài vào thẻ nhớ lần trước.Nhưng chưa xóa nó ! Và lần này cài vào...Nó sẻ báo lỗi cài đặt sẵn :|

a cố fix hết lỗi khóa phím và sớm ra các bản mới cho dòng máy khác nhá :D

Mở khóa băng phím xanh thì e tìm bộ CFW nào mở được thì e tách bộ Rule của nó ra.Bản này chỉ mở được bằng phím trắng Menu ! Thông cảm a ko làm theo cá nhân của từng người được ! Muốn có một bản đáp ứng nhu cầu của chính mình thì hãy tự mình tìm hiểu và làm cho mình,sau đó là chia sẻ cho người khác cần tới nó !

Chỉnh sửa cuối:

duongdinhqui

duongdinhqui
axdd
drthanh88
hippo91
iam_mrl
M4_Vu0ng_001
saobang_elca
taothephong
ThanhTungHT
TY_muonnam

TY_muonnam

Kô biết các bạn dùng thế nào chứ mình vân chưa thấy lỗi nào cả. À mà sao mình tạo thư mục mới thì icon nó lại nhỏ hơn so với mặc định nhỉ, tùng có thể tạo được thêm vài thư mục nữa kô

quyrombinhduong

Khi quay ngang Nó to hơn bình thường là do Mod Thu hẹp Tùy chọn và Thoát đó bạn ! Nhưng khi xoay dọc thì vẫn bé bình thường ! ^^
Bạn cho mình Xin Theme ảnh đầu tiên được ko?

Để dọc vẫn to hơn bình thường, mình đã so sánh thử với FW khác. CFW khác có mod thu hẹp tuỳ chọn nhưng vẫn ko thấy có popup to thế này, dù sao cũng thích thế này, thích những gì thay đổi được mặc định, nhất là giao diện.

Theme đã Pm cho bạn.

tranconghd89

em đang dùng bản no unlock, nói chung là rất tốt, ram khởi động 63, (nhiều lúc em thấy nó còn lên 69 nữa cơ ) ổn định 50-55 ( dùng mỗi SlideUnlock)
pin thì... được 3 ngày(chỉ nghe goi, nhắn tin)
như vậy là quá tốt rồi..:D

p/s: chư phát hiện lỗi nào cả,....vẫn đang test tiếp....

tungsctn

Bạn cho mình link mình Test xem. Nếu bị lỗi cài sẵn.Là do Icon của phần mềm ấy ở trong Rofs2 .Mà từ 01-03 cùng 1 bộ Icon mà bạn... Chú ý bạn đã cài vào thẻ nhớ lần trước.Nhưng chưa xóa nó ! Và lần này cài vào...Nó sẻ báo lỗi cài đặt sẵn :|

Mở khóa băng phím xanh thì e tìm bộ CFW nào mở được thì e tách bộ Rule của nó ra.Bản này chỉ mở được bằng phím trắng Menu ! Thông cảm a ko làm theo cá nhân của từng người được ! Muốn có một bản đáp ứng nhu cầu của chính mình thì hãy tự mình tìm hiểu và làm cho mình,sau đó là chia sẻ cho người khác cần tới nó !
húhú cái đó e làm đc rùi cái e nói là lỗi ở cái khóa nẫy bên sườn máy í @@~ khóa luk thỳ đc luk thỳ vẫn sáng màn hình phím bấm đc nhưng màn hình bị khóa có luk ko khóa đc í @@~

Status
Không mở trả lời sau này.