• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 Chính thức for 523x by ThanhTungHT (27/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

lehoang337

haha cam on Tung nhieu nha minh moi tinh dung ban Vietnamese-03,
thay cai Tap to Unlock bang swype nay thi ban ra luon ban swype luon roi chi can tai ve la flash thoi
cam on ban tung nha =D>. minh co them luu y voi cac ban ne ban nao dung swype thi dung nen cay handy taskman nha no xung dot voi
swype do.

saobang_elca

Bạn cho mình link mình Test xem. Nếu bị lỗi cài sẵn.Là do Icon của phần mềm ấy ở trong Rofs2 .Mà từ 01-03 cùng 1 bộ Icon mà bạn... Chú ý bạn đã cài vào thẻ nhớ lần trước.Nhưng chưa xóa nó ! Và lần này cài vào...Nó sẻ báo lỗi cài đặt sẵn :|

link đây http://www.mediafire.com/?cd9kqhigmbkxq3q bạn test giúp mình nhé . Trước khi flast mình đã fomat thẻ nhớ và fomat máy

tungsctn

Bạn cho mình link mình Test xem. Nếu bị lỗi cài sẵn.Là do Icon của phần mềm ấy ở trong Rofs2 .Mà từ 01-03 cùng 1 bộ Icon mà bạn... Chú ý bạn đã cài vào thẻ nhớ lần trước.Nhưng chưa xóa nó ! Và lần này cài vào...Nó sẻ báo lỗi cài đặt sẵn :|

link đây http://www.mediafire.com/?cd9kqhigmbkxq3q bạn test giúp mình nhé . Trước khi flast mình đã fomat thẻ nhớ và fomat máy
dùng slide đi cho nhanh a ơi mấy cái này cứ mất thời gian fix mất công lắm còn rất nhiều ng` đang đón chờ cho các dòng máy khác nữa!

tungsctn

cái này có 1 file rsc có sẵn trong rosf2 e vừa bung thử sáng mai e thử lại rùi send cho sau

ghostonline

Mình không dùng bản việt hoá này nên ko biết có phải xung đột gì đó trong phần cài đặt của nó với firmware không, tuy nhiên confirm luôn là mình dùng bản gốc của pocketlock với phiên bản non to unlock thì không có một lỗi nào hết nhé <== nếu lỗi thì là do phần mềm của bạn không phải do fw của Tùng.

@Tùng: hic sao mình hỏi hôm trước cách xoá bàn phím miniQWERTY đi mà không thấy Tùng trả lời.

ThanhTungHT

Active Member
Mình không dùng bản việt hoá này nên ko biết có phải xung đột gì đó trong phần cài đặt của nó với firmware không, tuy nhiên confirm luôn là mình dùng bản gốc của pocketlock với phiên bản non to unlock thì không có một lỗi nào hết nhé <== nếu lỗi thì là do phần mềm của bạn không phải do fw của Tùng.

@Tùng: hic sao mình hỏi hôm trước cách xoá bàn phím miniQWERTY đi mà không thấy Tùng trả lời.

Đợi mình 1 tý nhé ! Mình Up file Xóa Mini Qwerty cho bạn và Up luôn Mod Icon N8 ^^

caobason89

húhú cái đó e làm đc rùi cái e nói là lỗi ở cái khóa nẫy bên sườn máy í @@~ khóa luk thỳ đc luk thỳ vẫn sáng màn hình phím bấm đc nhưng màn hình bị khóa có luk ko khóa đc í @@~
Mình cũng bị lỗi như vậy. Nhiều lần kéo khóa đến 3 lần mới khóa được. Và cả lúc mở khóa, màn hình cũng không sáng ngay mà phải đến 2s sau mới sáng. Mình đã thử cả bản Swype to unlock va bản Non to unlock đều bị thế cả :(

ThanhTungHT

Active Member
Mình cũng bị lỗi như vậy. Nhiều lần kéo khóa đến 3 lần mới khóa được. Và cả lúc mở khóa, màn hình cũng không sáng ngay mà phải đến 2s sau mới sáng. Mình đã thử cả bản Swype to unlock va bản Non to unlock đều bị thế cả :(

Mình vừa pm với em ấy qua yahoo . Lỗi của bạn ấy bảo là: Kéo khóa nhiều lần và liên tục thì sẻ gây ra máy 1 lúc ko khóa được ! Cái này mình đã giải thích : Kéo liên tục và nhiều lần : Máy chưa xữ lý kịp ko lỗi mới lạ ! Các bạn Test hay là phá máy mà kéo đi kéo lại liên tục cái phím khóa ấy ! Bản gốc cũng thế thôi !

ghostonline

Tốt rồi. Giờ đi tìm thêm 1 vài bộ theme effect có mấy cái effect mình thích với kiếm 1 bản icon nào đẹp đẹp theo ý mình nữa rồi chỉnh lại 1 bản flash lại dùng ok sau :D. Sau 1 ngày test rất qua loa (bận lắm việc chỉ thỉnh thoảng có một lúc rảnh rỗi nghịch máy 1 tý) thì thấy có vài nhận xét sau (bản 5233 non to unlock):

1. Pin với ram thì tạm thời chưa dám có ý kiến vì dùng ít nên chưa rõ thời lượng xài pin. Ram thì mình cho khởi động sẵn cùng máy cả đống thứ như best profile, total recall, pocket lock, smart setting,vibra + bật effect nên khi khởi động xong thì chỉ có khoảng 50mb thoai. <== nhìn cái đống phần mềm autostart này thì ram thế là đương nhiên
2. Cảm ứng với tốc độ thì nhanh với mượt. Bật cả effect lên rồi vẫn chạy ngang ngửa với ofw, có lẽ là nhỉnh hơn 1 chút (cái này là cảm giác chủ quan, nhưng mà cứ tin là mình cảm giác đúng là được rồi vì mình dùng mà, mà thấy mượt thật)
3. Chưa thấy lỗi xung đột phần mềm gì cả (ngon như ofw) với các phần mềm mình xài.
4. Lỗi BT thì sau khi call trực tiếp nguyenlang90 đã được hướng dẫn nhiệt tình và fix ok (vì cái lỗi này mà mình ko tham gia bản test dù nhìn hình và đọc giới thiệu rất chi là thích :D)
5. Có lỗi rất khó chịu khi xài ofw bản tương đương là không hiểu sao mình cứ nhấn mở máy ảnh lên đều ko được. Nếu muốn xài máy ảnh thì sau khi khởi động phải vào filemanager nhấn tháo thẻ nhớ sau đó nhét lại thì mới khởi động được máy ảnh không máy ảnh toàn ko chịu khởi động (chả hiểu có phải tại cái thẻ 16gb không nhưng đã format thẻ nhớ rồi vẫn bị + dùng các bản ofw trước có sao đâu). Sang bản này camera bật vô tư, không vấn đề gì, xài thoải mái, lại thêm cfw nên có khoản tắt được âm chụp ảnh roài <== quá ngon

Còn điểm ko thích đều chỉ liên quan đến tính chất cá nhân vd như: không thích cái hiển thị cột sóng 3.5G (thích để nó chả hiển thị gì như trong ofw khi không kết nối gì hơn), nhưng mà ko biết sửa với chả ảnh hưởng gì. Hoặc muốn thay effect hoặc icon thì mình tự làm được roài (diễn đàn ko thiếu bài hướng dẫn :D)

spam spam spam cho loãng topic cái ;))

ThanhTungHT

Active Member
@ ghostonline : Mod cột sóng thì bạn chỉ cần thay file Avkon2.mif trong Resource\Apps là Ok.Coment dài quá ! Ko dám trích dẫn :p

ghostonline

Quên mất mình nói nhầm: có theo dõi mấy topic nên có biết là phải thay file nào nhưng chả biết tìm ở đâu, file của ofw mà cho vào thì ko biết có lỗi gì ko, còn search mod trên diễn đàn thấy toàn ra 3.5G :p.
Tạm thời cứ xài bản này coi như là test thêm luôn 1 thể vậy vì tìm được đống icon với effect như ý khó quá, mỗi bộ may ra chỉ được 1-2 cái với cả có 1 số cái khác phải đi tìm hiểu trên diễn đàn cách để tự mod <== thực ra thì hầu như là có hết nhưng nhiều người lười đọc quá + chả chịu làm theo hướng dẫn triệt để nên lắm lúc lỗi cứ vào hỏi đọc lắm lúc bực cả mình (thế nên mới thành gia nhập thì rõ lâu rồi mà bài viết thì rõ ít :p)

P/S: cố tình viết comment dài để đồng chí có thấy cái gì ko phải mà định ném đá lại thì cũng ngại chả dám quote, khỏi ném đá lại mình :-" :)) =))

spam spam spam :-"

ThanhTungHT

Active Member
@ghostonline : Chỉ cho luôn nè ! Tìm bản Anna 01 down về .Bung rofs2 để lấy file ấy ra .>:)

Status
Không mở trả lời sau này.