• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW v50 - 5800] 9 Homescreen Omnia Style by Anther

nhieptieuminh

ở cái CFW V5 sao cái HS SS mình cài vào khi ra HS nó cứ trắng màn hình hok vậy ????? có cần cài thêm cái j vào hok ?????

Chỉnh sửa cuối:

MuscleNerd

1/Gallery không quét thư mục E:\Hidden
2/Từ điển của máy được cài sẵn tiếng Việt
3/Tăng tốc độ hiển thị
4/Cải thiện khả năng quản lý Ram
5/Khả năng chạy đa nhiệm tốt hơn
6/Tắt hiệu ứng chuyển ảnh trong galery
7/Trình ghi âm của máy không thể ghi âm cuộc gọi!
8/Đồng bộ cache tất cả các ổ
9/Lổi k vào được "các ứng dụng đã cài đặt"

Thanks nhiều! Tìm mãi trên forum mà không thấy!
Làm ơn chỉ giùm em với! Em đang cần gấp lắm ạ!

Chỉnh sửa cuối:

joeD

enther ơi cho mình hỏi cái này bạn sài máy có bao g gặp mấy lỗi này chưa vậy có lúc thì ko thể làm mới thư viên nhạc được - không thể chỉnh nhạc chuôn trong profile nó cứ load hoài ag mà không thấy list nhạc nổi lên nhưng khi mà thóa thẻ nhớ ra thì mọi chuyên đều được giải quyết không gặp trở ngại nào nữa hay là chắc mình cài CT có hại tới máy- có ai gặp mấy lỗi này chứ nếu có thì chỉ mình khắc phục nha

sheva079

ở cái CFW V5 sao cái HS SS mình cài vào khi ra HS nó cứ trắng màn hình hok vậy ????? có cần cài thêm cái j vào hok ?????

Bạn xem lại hướng dẫn nhé

- LÀM Y CHANG HƯỚNG DẪN CỦA VIP ANTHER CHẮC CHẮN SẼ ĐƯỢC... HEHEHE..VIP MÀ....
- MÀ KHUYÊN BẠN, MÌNH XÀI HS SS 1 THỜI GIAN THẤY HS SS CŨNG HEM CÓ GÌ TIỆN ÍCH CHO MẤY:D....LẠI LÀM CHẬM MÁY NỮA... NÊN KHỎI XÀI HS NÀY ĐI...HEHEHE...XÀI CÁC HS CÒN LẠI CŨNG OKIE LẮM Á:D

MuscleNerd

Anther cho em xin mấy cái fix lỗi, em đã xin mấy anh kia rồi mà không có,
Fix lổi ghi âm cuộc gọi
Không quét mục E:\Hidden
Tăng khả năng phát Video

Em rất cám ơn,

sheva079

@Anther: cho mình hỏi?:D
- Bản Bản CFW 9 HS V5 này có khác gì so với CFW Colorful Bubbles (8HS, Omnia Icon) ngoài 2 cái này: HS SAMSUNG và soft PhoneTorch????

Anther1991

@Anther: cho mình hỏi?:D
- Bản Bản CFW 9 HS V5 này có khác gì so với CFW Colorful Bubbles (8HS, Omnia Icon) ngoài 2 cái này: HS SAMSUNG và soft PhoneTorch????

Thêm bộ file tăng tốc cpu của tác giả nước ngoài đấy. Nói vậy chứ bản 8 Hs Omnia như thế là quá nhanh rồi, ko nhanh hơn được :D

sheva079

Thêm bộ file tăng tốc cpu của tác giả nước ngoài đấy. Nói vậy chứ bản 8 Hs Omnia như thế là quá nhanh rồi, ko nhanh hơn được :D

uhm mình cũng thấy bản 8 HS Omina cũng ổn định lắm...sao Anther ko sắp xếp topic lại...phiên bản nào lỗi thì bỏ đi.. chừa những phiên bản ngon lành lại:D... rồi gộp 2 cái 8 HS Omina và Iphone qua đây luôn... cho mọi người thêm sự lựa chọn... và lập 1 cái BẢNG BÌNH CHỌN bên trên giống bên topic CFW của mấy bạn bên kia vậy đó... vậy thấy hay hơn...(góp chút ý kiến thui ngen)...hjhj:D

thu0cl4o

sao em cài X-plore vào không dùng được vậy. Em cài vào nó ghi là cài đặt thành công nhưng ấn vào biểu tượng thì không dô được

Anther1991

sao em cài X-plore vào không dùng được vậy. Em cài vào nó ghi là cài đặt thành công nhưng ấn vào biểu tượng thì không dô được

Chẳng hiểu nổi, bên mình cài bình thường. Bạn đổi chỗ cài xem. Nếu vẫn ko được thì reset máy và xóa đi các thư mục sys, resource, private, system trong thẻ nhớ rồi cài lại.

TungBach

bạn tháo thẻ nhớ ra xóa hết những thư mục đã cài phần mềm trên đó đi rùi lắp thẻ vào cài lại pm là được. bạn thử đi nhé

sheva079

Mình mới phát hiện 1 cái..:D... Bản V5... khi vào xem hình ảnh trong Galery, chúng ta xoay màn hình nắm ngang, khi vuốt thì mình thấy Kinetic Scrolling chậm chạp lắm (đối với mình là rất chậm:D) hem pít có ai bị giống mình hem..:D...

hantinhtu_baby

Mình mới phát hiện 1 cái..:D... Bản V5... khi vào xem hình ảnh trong Galery, chúng ta xoay màn hình nắm ngang, khi vuốt thì mình thấy Kinetic Scrolling chậm chạp lắm (đối với mình là rất chậm:D) hem pít có ai bị giống mình hem..:D...

Mình cũng đang dùng bản V5 của chị enther .thấy rất ỗn định chả xảy ra vấn đề bạn nói trên chắc máy bạn làm sao ý.Mà trình duyệt ấy chả mấy khi dùng tới.
ps:Anther có cách nào đuỗi hết bầy muỗi trong camera ko.

thu0cl4o

liệu xóa các thư mục đó đi có ảnh hưởng gì đến máy ko ank Thư mục SYS,Resource,Private,system ý

Anther1991

5800 ko thích hợp làm việc nằm ngang đâu bạn, nằm ngang chủ yếu để xem 1 tấm hình nào đó, xem video, chơi game, phát nhạc.

Mình cũng đang dùng bản V5 của anh enther .thấy rất ỗn định chả xảy ra vấn đề bạn nói trên chắc máy bạn làm sao ý.Mà trình duyệt ấy chả mấy khi dùng tới.
ps:Anther có cách nào đuỗi hết bầy muỗi trong camera ko.
Bạn chỉnh ISO xuống Low (thấp), đèn flash sang ON (mở). Như thế sẽ chụp ban ngày đẹp, ban đêm khoảng cách thật gần cũng đẹp lun ;;)

liệu xóa các thư mục đó đi có ảnh hưởng gì đến máy ko ank Thư mục SYS,Resource,Private,system ý
Ban đầu máy sẽ hơi chậm tí rồi hết dần. Nếu gặp hiện tượng trình phát nhạc quét nhạc hoài thì cho nó quét cỡ 5 phút sau ấn cancel (Hủy) thì lúc đó coi như đã quét xong.

Anther1991

Cung cấp cho các bạn 1 thông tin là bản V5 này chạy ở tốc độ 453 Mhz, cao hơn 434 của Nokia ;;)

Mình cũng đang tìm cách nâng lên nữa nhưng kết quả ko ổn định lắm, lần test cao nhất là 465 Mhz

vjpcoj

Member
Cung cấp cho các bạn 1 thông tin là bản V5 này chạy ở tốc độ 453 Mhz, cao hơn 434 của Nokia ;;)

Mình cũng đang tìm cách nâng lên nữa nhưng kết quả ko ổn định lắm, lần test cao nhất là 465 Mhz

Anther dùng phần mềm nào để test vậy? cho xin với!

hantinhtu_baby

Sao mình củng dùng bản V5 mà test bằng phần mềm info có 434MhZ thui nhỉ? enthe dùng cái chi test hay vậy?