• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW v50 - 5800] 9 Homescreen Omnia Style by Anther

kitafung

Bạn để ý dùm mình trình duyệt ảnh vẫn còn hiệu ứng theme trong khi mình đã tắt hiệu ứng rồi nhé ! Thanks, hy vọng bản sau sẽ ko còn lỗi này.

tieutieumy

anther ơi cho e hỏi file tải về chép vô c app c2z có xài được cho cfw khác được ko vậy

barclays

@Anther1991: bạn coi lại cái motion sensor giùm, mình ko biết nó có phải vấn đề chung hay ko nhưng có lẽ nó nhạy wá mức cần thiết. Nhiều xoay máy về bên phải thì màn hình vẫn xoay ngang mặc dù ko đúng chiều

Anther1991

@Anther1991: bạn coi lại cái motion sensor giùm, mình ko biết nó có phải vấn đề chung hay ko nhưng có lẽ nó nhạy wá mức cần thiết. Nhiều xoay máy về bên phải thì màn hình vẫn xoay ngang mặc dù ko đúng chiều
Bạn tải file này về, chép vào c:\private\10202be9 rồi khởi động lại
Download

sheva079

@Anther: sao mình vào xem Video chút ..ra ngoài là Hiệu ứng THEMES mất tiêu zậy Anther...hjx...:(

ngyntom

Anther1991 cho mình hỏi tính năng "Thêm khả năng xoay ngang bàn phím số nhưng không xoay ngang HS" mình can thiệp file nào vậy?thanks

Anther1991

Bạn để ý dùm mình trình duyệt ảnh vẫn còn hiệu ứng theme trong khi mình đã tắt hiệu ứng rồi nhé ! Thanks, hy vọng bản sau sẽ ko còn lỗi này.
Pó tay lỗi này :))

@all:Cập nhật V4 bên trên
Mình nghĩ hiện giờ các bạn nên dùng SPB mobile shell, giao diện vừa đẹp, vừa mượt, với bản CFW này thì sau khi chạy spb còn gần 40 MB ram trống lận, đủ để vừa nghe nhạc vừa lướt web thoải mái với Opera.

Chỉnh sửa cuối:

sheva079

- Vậy nếu mình flash bản V4 thì mình có cần làm bước "Cập nhật mod ngày 18/7" không vậy Anther???? :-/
- Và bản V4 đã có tích hợp sẵn SPB mobile shell trong đó chưa Anther...hay mình phải cài vô????:-?

Anther1991

vậy nếu mình flash bản V4 thì mình có cần làm bước "Cập nhật mod ngày 18/7" không vậy Anther???? :-/

Không cần đâu bạn, cái mod đó hữu ích thế sao lại nỡ ko cook vào ;;)

- Và bản V4 đã có tích hợp sẵn SPB mobile shell trong đó chưa Anther...hay mình phải cài vô????:-?

Chưa tích hợp sẵn bạn ơi. Bạn tải bên này http://www.pdaviet.net/showthread.p...-chính-thức-cho-S60v5-(cập-nhật-trang-25-06-6) . Mình có up 1 bản giao diện khá đẹp bên này http://www.pdaviet.net/showthread.php?95565-Tổng-Hợp-Các-MOD-Cho-SPB-MOBILE-SHELL-(-Phiên-Bản-Mới-)-!!! . Cài bản gốc xong chép mấy file giao diện của mình như trong hướng dẫn của topic dẫn link

TungBach

Vip Anther1991 ơi có vẻ bản cập nhật V4 này khởi động với thực hiện các ứng dụng không trơn tru như V3 nhỉ,mà cái "lỗi xoay màn hình quá nhạy của V3" mình thấy cũng được đấy chứ đâu đến nỗi gọi là lỗi?

kitafung

Hic mền vẫn còn xài V2 ! Chờ khi nào fix được lỗi hiệu ứng theme trong gallery thì mình up tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

Cleonardo

Sao CFW v4 này chất lượng chụp ảnh kém vậy :(
Ghê vậy , bạn test rùi ah? Mình nghĩ cook fw mà nâng chất lượng chụp ảnh , xử lí tốc độ nhanh thì sẽ nhìu ng chuộng hơn .

Anther1991

Sao CFW v4 này chất lượng chụp ảnh kém vậy :(

Mình chẳng đụng gì tới mod chụp ảnh từ V1 tới V4 vì sợ phát sinh lỗi với camera lúc quay phim. Mà sao để tới V4 mới nói >.<

Ghê vậy , bạn test rùi ah? Mình nghĩ cook fw mà nâng chất lượng chụp ảnh , xử lí tốc độ nhanh thì sẽ nhìu ng chuộng hơn .

Mình up CFW ko phải để nhìu người chuộng. Đơn giản vì nó đáp ứng được yêu cầu sử dụng và thỏa mãn sở thích cook của mình. Rồi mình đưa lên để mọi người biết rằng mình đang dùng bản cook như thế, chứ tự cook rồi dùng 1 mình thì cũng hơi bùn. :(

Chỉnh sửa cuối:

bosscarrot

Hic mền vẫn còn xài V2 ! Chờ khi nào fix được lỗi hiệu ứng theme trong gallery thì mình up tiếp.

Không phải là lỗi đâu bạn. Cái đó là do phần effect quy định. Bạn chép đè 2 file này vào roft2/resource/effects là được

Anther1991

Bạn nào cảm thấy bản V4 này có vẻ chậm hơn V3 thì tải file bên dưới rồi chép vào C:\private\10202be9, khởi động lại sẽ nhanh trở lại.
Download

joeD

ủa enther ơi không có ver nào cho bản IP hả toàn là omia ko ag