• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

troly

Well-Known Member
nhìn đẹp đấy nhưng không biết có ổn không nhỉ.anh bảo không có giới thiệu gì về bản này ah

Mình đã test từ hôm qua, bản này là quá ổn luôn bạn à. Ram trống 58-60(xuống chậm); cảm ứng nhậy (chỉ cần chạm nhẹ); nhạc nghe rỏ, chắt, ấm; camera nét hoạt động tốt; pin từ tối qua đến giờ chưa xuống vạch nào (đang test đấy nhé)...

0908727527

Mình đã test từ hôm qua, bản này là quá ổn luôn bạn à. Ram trống 58-60(xuống chậm); cảm ứng nhậy (chỉ cần chạm nhẹ); nhạc nghe rỏ, chắt, ấm; camera nét hoạt động tốt; pin từ tối qua đến giờ chưa xuống vạch nào (đang test đấy nhé)...

Mới up hnay mà ta ?

belove212

sr onl bang opera ven ko co vk.. minh da flash xong fw c6 ngay 31 10 cho 5530.. va minh cai shazam vao thi no bao.. ko the cao dat ung dung co san.. nhung minh da tim rat ki nhung ko thay shazam dau.. xin hoi lam sao de cai

khoa1989

sr onl bang opera ven ko co vk.. minh da flash xong fw c6 ngay 31 10 cho 5530.. va minh cai shazam vao thi no bao.. ko the cao dat ung dung co san.. nhung minh da tim rat ki nhung ko thay shazam dau.. xin hoi lam sao de cai

thua luôn.cái đó cài sẵn trên máy rồi mới bào như vậy bạn thử tìm kỹ lại sem

gianggino

anh Bảo ơi. anh làm giúp em 1 bản 8HS cũ của V31. giữ nguyên của anh.chỉ chỉnh sửa là phần tin nhắn gửi đi dưới dạng tin nhắn Flash được ko anh. thanks anh

viethan2

da tim rat ki nhung van chua tim dc... ae nao co the tim giup minh dc ko. fw c6 31 10 i.. pm shazam

tìm ko ra đâu, chắc có file gì cuả shazam trong bản cook rùi. Bạn dùng sisware bung file shazam ra rùi cook lun vo root2 đi.
Bản này quá tuyệt, hơn cả mong đợi. Thank all

ken_arct

Chắc cũng phải đến hơn 2 tuần nay mình ko Flash lại máy nữa. Sau 1 time dùng C6 ( nhất là bản 3/10 ) mình lại quyết định trở về với bản CFW gốc ko gộp room. Theo mình đánh giá thì bản đó là bản ổn định nhất, tốc độ cũng ít thua kém so với C6 , bắt đầu chuyển sang nghịch phần mềm. Với 1 loạt các phần mềm như Slide to Unlock, Fontrouter, N-desk, FreeI-sms để biến 5530 của mình thành 1 chú I-Phone mini.. Mình thấy chạy khá tốt. Ram free lúc nào cũng ~50 MB. Mod ứng dụng chạy ẩn hoạt động tuyệt. Pin, âm nhạc ( cái này thì đừng hỏi :D _ CFW gốc mà ), chơi Game thoải mái. Cài đến tận hơn 40 chương trình và game các loại mà máy ko thấy xi nhê gì .. :)).. Thế là từ đấy đâm ra lười thay đổi, phớt lờ qua cả N97 mini.. :)).
Mấy ngày hôm nay, có theo dõi ben topic về sym^3 chạy trên 5530, thực sự rất hào hứng và tò mò. Và sau khi test cả 3 bản ( Sym^3 gốc , Sym^3 đã qua mod TV của nam_tran.. và 1 bản do bác Bảo ưu ái sent cho trước ), mình thấy được mỗi bản đều có cái hay, xin được chia sẻ với các bạn. ( Nếu nhầm thì xin cả nhà bỏ qua cho nhé ).
Nếu từ lâu bạn sử dụng quen các bản Mod của bác Bảo, khi Flash lại bản Sym^3, sẽ có nhiều cái thú vị đấy. Đầu tiên bạn sẽ thấy đó là chế độ rung phản hồi ( bao nhiêu lâu rồi nhấn vào màn hình thấy bộp bộp rất chi là lạ :D ), Sau đó là tốc độ cảm ứng rất mượt, nhỉnh hơn 1 chút so với bản 3.10 vã sẽ cảm nhận thấy rõ hơn nếu bạn dùng bản ko gộp trong 1 time dài ). Tốc độ xoay màn hình, load hình khá nhanh. Ram sử dụng ~ 45 MB free ( Vẫn nhiều hơn bản 3.10, Mình có sử dụng thêm phần mềm Ramblow để kiểm tra và fresh Ram, nhưng mỗi lần chỉ làm sạch đc 2-3MB ). Sử dụng ổn định sau 3 lần restart. ( 2 lần đầu load nhạc và ảnh hơi chậm ).. Mình có test qua pin, đêm còn 2 vạch, sáng ra còn 1 vạch ( Chứng tỏ ko đến nỗi quá tốn pin ). Phần menu thay đổi với 4x4 icon ( Mình ko thích menu này vì nó mất đồng hồ và báo pin, nên hơi bất tiện xíu ).. Âm nhạc to và rõ ràng như âm thanh gốc. Sau đó có thử Flash bản bn nam_tran mod lại TV, nhưng cảm giác chung là vẫn thấy bản này vẫn còn sơ khai. Cảm giác giống như lần đầu C6 mới đc phát hành từ PNHT và được post lên PDAviet vậy. Cần thêm time để fix lỗi ( tuy ở đây chỉ có 1 số lỗi nhỏ về themes, menu ..), mod cho hoàn thiện hơn ( cái này mình lười nên chắc chỉ trông đợi vào các bác pro thôi.. :D ). Thanks bn nam_tran về sự nhiệt tình với ae 5530 trong mấy ngày vừa rùi, mong được thấy nhiều bản cook tốt hơn của bạn share cho mọi người, Để họ hàng 5530 nhà ta có thêm sự lựa chọn ( Nhìn bên 5800 lục đục mà phát ghen.. @.@... Mình thấy bản này phát triển thêm sẽ khá hay, tuy ko phải quá cao như sym^3, nhưng cũng ko đáng để chê trách như nhiều bình luận trong topic_ XIn lỗi nếu mình nói sai ).. :).
Trở lại với bản 31.10 của bác Bảo. Mới flash xong, màn hình khởi động và themes N'range đã gây cho mình ấn tượng đẹp rồi :D ( Cái này mỗi ng 1 gu nhá ). Khởi động lên nhìn mấy cái Icon nhỏ nhỏ đã thấy sướng rồi.. :)). Cũng hoạt động ổn định sau 3 lần restart ( Mấy lần đầu load ảnh thì có vẻ chậm hơn bản sym^3, music chạy nhanh hơn, nhưng các lần sau thì tương đương nhau ). Ram khởi động 58 MB, mod tắt các ưgs dụng chạy ẩn rất tuyệt, bn sẽ luôn có ~50 Mb free ở chế độ bt, và giảm 2-3 Mb khi bật hiệu ứng ( Đây là khi đã mình đã cài thêm và cho chạy ẩn FreeI-SMS + FontRouter, điều này khá hay khi ở bản cook ko gop room mih cũng chỉ có thế.. @.@ ). Menu sắp xếp 4x4 đầy đặn màn hình( Không để ý có khi sẽ ko nhận ra khác biệt so với 3x4 đâu, có lẽ cũng do icon của themes bé nữa ). Âm nhạc to, rõ ràng và hoàn toàn ko bị rè ở volume to nhất ( có vẻ như trầm và ấm hơn 1 chút so với bản gốc ko gộp room ). VIdeo đc load trong foder My Video và chạy khá mượt. Flash bản này luk 11h30 tối, nghịch lung tung tới 1h còn 1 vạch pin, để qua đêm ở chế độ bt tới 7h sáng mà máy vẫn nguyên hiện trạng ( thậm chí còn chưa báo pin yếu .. :D ). Tốc độ cảm ứng, xoay màn hình có thể nói là ngang với bản sym^3 ( nhanh hơn bản 3.10 ). Sau khi sử dụng hơn 1 ngày, mình có thể thấy được bn 31.11 này khá ổn định. Có thể nói là bản hoàn thiện nhất trong các bản C6 dành cho 5530 tính tới bây h. Có lẽ mình sẽ để sử dụng cố định luôn bản này ( Ngoài tốc độ, cách quản lý file của C6 rất hay và thông minh hơn bản gốc, đặc trưng như cách quản lý trong mục hình ảnh, ringtone... ). Chỉ có 1 điều, nếu các bạn dùng C6 lâu sẽ thấy, khi khóa máy ở chế độ màn hình chủ nắm ngang, bật máy lên = nút gạt thì ko sao, nhưng nếu mở khóa = swipe sẽ bị delay vài s.. :D... + thêm 1 lỗi nhỏ bản này là bác Bảo để icon " Chủ đề màn hình chủ " ngoài HS, nên nếu lỡ ý bấm vào thì màn hình sẽ đen thui, phải thoát = Task mânger. :D( Có lẽ do C6 chỉ có 1 HS mà thôi.. Cái này chỉ cần đổi thành Icon Ứng dụng khác là xong.. :)) ).
Mình chỉ có nhận ra được 1 chút vậy thôi. Có gì sai sót xin mọi người đừng trách. Cảm ơn bác Bảo về bản C6 mới này.
Bật mí với cả nhà là đây là bản bác Bảo định up lên đúng ngày 11.11 để mưng sn PDAviet. Nhưng có lẽ do ae 5530 quá nóng ruột nên bác chiều lòng mọi người hay là để chúc mừng lễ Halloween. :D, hoặc nghi ngờ là có 1 sự chuẩn bị tuyệt vời hơn cho ngày sn PDA.. :D. Mọi người ủng hộ và chờ đợi bác tiếp nhá. Còn bây h thì mọi người có thể yên tâm mà xóa bản 3.10 trong bộ SETUP 5530, để sử dụng bản 31/10 này rồi đấy. :)). Nếu muốn thay đổi ko khí có thể quay về bản ko gôp room với 8HS lựa chọn hoặc bản sym^3 mod lại của bn nam_tran. Và cùng chờ đợi món quà mới ngày sn PDAviet của bác Bảo... :">.
Cảm ơn bác lần nữa về sự nhiệt tình đóng góp với diễn đàn và ae 5530.. :">

daugiang1987

Rất cảm ơn ken_arct đã có nhận xét rất hay nhé. PM shazam đó thì mình đâu có cook vào đâu vì bộ gốc của PNTH nó được lấy từ 2 rom vậy nên sẽ còn một số file của PM đó, bạn kiếm cái pm đó rồi bung ra chép đè vào rof2 flash lại thui

belove212

:L mình đã search trên google để tìm hiểu nhưng vấn bó tay :Z.. bạn có thể hươmg dẫn chi tiết cho mình đc không

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

:H mình đã cài xong sisware nó bảo thiếu file nên ko chạy :( thiêu file MSCOMCTL.OCX

Chỉnh sửa cuối:

belove212

hjx vẫn thiếu file bạn à.. dù sao cg thank bạn minh xài cái síconten làm đc rồi :Đã có shazam thank all

coolboymd12

hì hì vừa flash sáng nay xong bản 31/10 thấy rất mượt, cảm ứng nhạy, rõ rệt nhất là tăng khả năng bắt sóng wifi. Danh bạ ngoài HS mình add không được Sao trong menu không có icon đồng hồ nhỉ??? à tiện thể cho mình hỏi thêm, làm sao để đổi icon của 1 folder nhỉ, như folder "công cụ, trò chơi"

max1397

Member
ken_arct nói hay thật,bi h flash bản 31-10 xem sao,mà các pác cho hỏi là flash nhìu có sao ko?hehe