• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

daugiang1987

Pixel*1 ạ, nhạc chuông default là Carnival Of Rust đã được đổi tên.

Nhạc chuông củng như hình boot khỡi động và tắt máy, hình báo hiệu chạy ẩn và một số mod phải tham khảo từ nhiều nguồn để cho bản cook nó hoàn thiện hơn bạn ạ chứ thấy mổi nhạc chuông như vậy là phán lấy bản cook của ai làm lại thì buồn cho bạn quá. Và mình làm lên theo sỡ thích là chính chứ không vụ lợi gì cho mình thấy được thì share lên thôi nhé.

tomdavid

A ơi sao trình phát nhạc ở ngoài màn hình chính nó kô vào được vậy a, cách khắc phục như thế nào

belove212

Bạn ơi cho mình hỏi gộp rom là sao mà ko gộp rôm thì sao có lỡi ích gì quá 2 việc đó :Z và cho mình xin theme của bản 31-10 và winrar winzip :D

à wên xin hỏi pm nokia bots để làm gì luôn bạn ^^ ... mình xài cảm thất bản 31/10 rất gôd

nguyenhuycm1

Nhạc chuông củng như hình boot khỡi động và tắt máy, hình báo hiệu chạy ẩn và một số mod phải tham khảo từ nhiều nguồn để cho bản cook nó hoàn thiện hơn bạn ạ chứ thấy mổi nhạc chuông như vậy là phán lấy bản cook của ai làm lại thì buồn cho bạn quá. Và mình làm lên theo sỡ thích là chính chứ không vụ lợi gì cho mình thấy được thì share lên thôi nhé.

anh bao oi flash ban C6 nao vao trang www.mp3.zing.vn cung ko nghe nhac duoc het vay:(:)(:)((

nobody888

tải nhạc về máy nghe đi bạn. Symbian không hỗ trợ nghe nhạc trực tuyến được đâu.

ai nói nghe trực tuyến không được, mình vào trang nhaccuatui.com nghe online hằng ngày này, nghe cả 1 playlist nữa là khác, nhưng trang mp3.zing.vn thì chua vào

Đã kiểm tra cho các bác , muốn nghe nhac online chỉ vào nhaccuatui.com thôi vào mp3.zing.vn là không nghe được đâu nhé

belove212

Bạn ơi cho mình hỏi gộp rom là sao mà ko gộp rôm thì sao có lỡi ích gì quá 2 việc đó :Z và cho mình xin theme của bản 31-10 và winrar winzip

à wên xin hỏi pm nokia bots để làm gì luôn bạn ^^ ... mình xài cảm thất bản 31/10 rất gôd

không ai trả lời mình được à :Z

baydi

chừng nào mới có bản gộp ROM mới và không gộp ROM mừng sinh nhật PDA như anh Bảo đã nói vậy?

nam_tran2701

Bạn ơi cho mình hỏi gộp rom là sao mà ko gộp rôm thì sao có lỡi ích gì quá 2 việc đó :Z và cho mình xin theme của bản 31-10 và winrar winzip

không ai trả lời mình được à :Z

vào đây đọc nhé bác http://www.baomoi.com/Info/Tu-dong-hoa-cong-viec-hang-ngay-voi-Nokia-Bots/136/4057495.epi

belove212

thanks ban.. Nhưng mình vẫn ko hiểu gộp rom và ko gộp rom thì có j khác nhau nhỉ... Lợi ích :Z mình là mem mớ nên cg ko hiểu rõ xin các bạn chỉ dùm

optsfire

thanks ban.. Nhưng mình vẫn ko hiểu gộp rom và ko gộp rom thì có j khác nhau nhỉ... Lợi ích :Z mình là mem mớ nên cg ko hiểu rõ xin các bạn chỉ dùm

nói một cách đơn giản của những người không chuyên môn nhưng vẫn có thể hiểu được trong trường hợp trong topic này đó là.

không gộp rom đó là bản 5530 v31 cook lại cho nó hay hơn đồng thời đem cái hay của c6 qua đó xài.ngoài màn hình vẫn xài đủ kiểu hs được. nói chung cái này có thể hiểu đơn giản cũng tương tự như bản cook làm hoàn thiện lại phần mềm của 5530 v31 thôi

gộp rom là mình cố làm cho fw của điện thoại c6 thích hợp với 5530 mà không bị lỗi. điểm khác biệt dể nhận thấy nhất đó là màn hình ngoài hs có thể xoay ngang được cộng với chỉ có một kiểu hs đó thôi. còn vô nhắn tin thì cái này có cái bàn phím nhỏ nữa. coi hình nhanh hơn.... cái này bạn tự tìm hiểu nha.

=>về cơ bản thì nếu như kĩ thuật cook cực kì cao thì hai bản này sẽ không khác nhau là mấy vì những cái hay của c6 sẽ được thêm vào cho 5530 và ngược lại thì cũng vậy thôi (có vẽ như điều này là bất khả thi :)):):))) nên qua vài lời tư vấn bạn thích bản nào thì down về flash thôi hoặc flash cả hai rồi chọn một cái xài =))

thusinhngheo

anh bảo ơi, anh có thể làm 1 bản FW cho 5530 mà khi flash gọi hoặc nge mays nó tự kích hoạt loa ngoài luôn không vậy? vì máy em bị lỗi tắt nguồn khi gọi hay nge máy bằng loa trong, còn khi bật loa ngoài lên hay nge bằng tai phone thì không sao, lỗi này em cung đã hỏi nhều người rồi nhưng hầu như không ai biết rõ là bị gì cả.hic

nguyet_nhu

anh Bảo cho em hỏi làm sao để cài nhạc chuông mình thích vào trong profile và chọn làm mặc định khi flash xong vậy ? thank you.

daugiang1987

anh bảo ơi, anh có thể làm 1 bản FW cho 5530 mà khi flash gọi hoặc nge mays nó tự kích hoạt loa ngoài luôn không vậy? vì máy em bị lỗi tắt nguồn khi gọi hay nge máy bằng loa trong, còn khi bật loa ngoài lên hay nge bằng tai phone thì không sao, lỗi này em cung đã hỏi nhều người rồi nhưng hầu như không ai biết rõ là bị gì cả.hic

Cái này anh chưa test thữ nên không hứa trước được nhé bạn

anh Bảo cho em hỏi làm sao để cài nhạc chuông mình thích vào trong profile và chọn làm mặc định khi flash xong vậy ? thank you.

Uh để tối về anh gữi file hướng dẩn cho nhé giờ đang bận việc ở công ty nhé em

bebe_cute

Ai đó trả lời giùm cái này

bản 31/10 là bản a Bảo dự tính mừng sinh nhật PDAviet đó bạn, vì ace mình hối wá nên Bảo up lên trc đó! Đặt câu hỏi như bạn thật sự hơi khó trả lời,vì cook 1fw đâu fải đơn giản,còn nhìu yếu tố khác lắm chứ?! Bảo có mắc nợ tụi mình đâu mà cứ hối @@

thusinhngheo

Cái này anh chưa test thữ nên không hứa trước được nhé bạn
vâng ạ,a cố găng test thư 1 bản xem sao nhé.vì con 5530 của em hễ ai gọi đến ấn nút nge là bị tắt nguồn, gọi đi thì còn kịp bật loa ngoài chứ ai gọi đến mà ấn nge là tắt luôn.

optsfire

haha.người ta thường nói người càng có nhiều tài năng thì trách nhiệm càng nặng mà. còn chuyện mừng sinh nhật thì vẫn còn một bản không gôp nữa mà lo gì.tới đó flash típ

àh cho hỏi câu nữa.topic mình bị move đi đâu mà thấy ở ngoài thấy lạ lạ vậy?

sao mình vô cài đặt chọn ứng dụng đã cài đặt không được vậy.bản 31-10. có ai bị giống không?

Chỉnh sửa cuối:

Asutaka

haha.người ta thường nói người càng có nhiều tài năng thì trách nhiệm càng nặng mà. còn chuyện mừng sinh nhật thì vẫn còn một bản không gôp nữa mà lo gì.tới đó flash típ

àh cho hỏi câu nữa.topic mình bị move đi đâu mà thấy ở ngoài thấy lạ lạ vậy?

sao mình vô cài đặt chọn ứng dụng đã cài đặt không được vậy.bản 31-10. có ai bị giống không?

máy mình vào phần app mgr vẫn bình thường nhé bạn, bạn thử restart lại xem.

optsfire

đã biết lỗi chậm vào danh bạ là do add c2z vô.tại mình muốn add effect khác nên add c2z.rmp củ nhưng nó vô danh bạ ỳ ra lun.còn app c2z maker thì không tạo được c2z. bảo coi fix lại dùm mình nhé. bạn chỉ mình cách add effect mà không cần dùng c2z được không?và còn cái chỉnh menu 4x5 mà không cần xài c2z đó.