• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

bebe_cute

hì hì vừa flash sáng nay xong bản 31/10 thấy rất mượt, cảm ứng nhạy, rõ rệt nhất là tăng khả năng bắt sóng wifi. Danh bạ ngoài HS mình add không được Sao trong menu không có icon đồng hồ nhỉ??? à tiện thể cho mình hỏi thêm, làm sao để đổi icon của 1 folder nhỉ, như folder "công cụ, trò chơi"

_danh bạ ngoài hs ko add đc vì bạn ko format thẻ nhớ trc khi flash. lỗi này a Bảo đã nhắc rất nhìu lần rui nhe
_ icon đồng hồ nằm trog folder office nhé bạn
_các icon "tool, game, extra" đều thay đổi đc theo theme,bạn có thể cài nhữg theme hỗ trợ full svg

tomdavid

a ơi cho em hỏi em thấy cái bản 31/10 màn hình chính có báo cục pin đó, đó là chương trình j za a có tác dụng j hay hem anh

KhueKn

Em xin góp ý 1 chút là mai mốt anh Bảo có dựa vào cooked firmware nào để "chế biến" lại thì cũng xin cho tụi em biết với :) Vì em cũng đang dùng bản cooked đó, nếu biết trước sẽ tiện so sánh và cân nhắc khi flash hơn.

Bản cooked này anh Bảo bỏ Active Notes đi làm em hơi tiếc, cái đó em dùng cũng nhiều. Ngoài chuyện đó ra thì đây là 1 bản cooked rất tuyệt, cảm ơn anh.

0908727527

Em xin góp ý 1 chút là mai mốt anh Bảo có dựa vào cooked firmware nào để "chế biến" lại thì cũng xin cho tụi em biết với :) Vì em cũng đang dùng bản cooked đó, nếu biết trước sẽ tiện so sánh và cân nhắc khi flash hơn.

Bản cooked này anh Bảo bỏ Active Notes đi làm em hơi tiếc, cái đó em dùng cũng nhiều. Ngoài chuyện đó ra thì đây là 1 bản cooked rất tuyệt, cảm ơn anh.

So sánh bản cook cũ rồi copy lại nhé :D

condandatcang

bác giang ơi bấc xem mod giúp hộ em lại cái icon của thằng PM chat shmessenger đi sao em cài bản rom cook của bác cái biểu tượng sh bị mất 1 nữa trên màn hình nhìn kinh quá hic hic thanks bác nhiều

optsfire

bản mới sao vo danh bạ hơi bị lâu hơn mấy bản trước nhỉ?còn lại đều ổn

daugiang1987

Dựa vào bản cook nào là sao nói rõ cho kỹ lại nè dựa vào bộ gốc của PNTH mà làm nhé bạn. (Mem này phán câu nghe mà oải quá)

bản mới sao vo danh bạ hơi bị lâu hơn mấy bản trước nhỉ?còn lại đều ổn

Mình thấy vào bình thường mà không sao cả nhé bạn

Chỉnh sửa cuối:

quochung2524

Các pác cho em hỏi, bản 31-10 sao không thiết lập được Email nhỉ, em vào mục tạo mới nhưng chẳng thấy nó báo gì cả, không như các bản trước khi vào mục tạo email mới sẽ hiện ra danh sách như: Gmail hay Yahoo, nhưng lần này thì lại không được.

ngtanphong

có nhiều bác nói bản 31/10 mượt nhưng sao em flash vào máy em thì hok có được mượt như bản Sym^3... thế là sau 30 phút e lại flash lại bản sym^3@@

Asutaka

Các pác cho em hỏi, bản 31-10 sao không thiết lập được Email nhỉ, em vào mục tạo mới nhưng chẳng thấy nó báo gì cả, không như các bản trước khi vào mục tạo email mới sẽ hiện ra danh sách như: Gmail hay Yahoo, nhưng lần này thì lại không được.

uhm, đúng rùi, bản này ko thiết lập dc Email.

daugiang1987

uhm, đúng rùi, bản này ko thiết lập dc Email.

Do anh chĩnh lại hệ thống nên loại bỏ chức năng của email đó thui. Muốn sữ dụng email của nó thì chép file dưới vào flash lại nhé lưu ý có thể tốn pin và ngốn nhiều ram hơn đấy,

Bản mới này quá tuyệt lun chắc để luôn vậy mà xài cho rùi flash hoài củng mỏi tay quá trời rùi thank bác nhìu lắm.

max1397

Member
opera mobile 10 nhập địa chỉ nào cũng báo lỗi"không định vị máy chủ từ xa" ,đã up 2 bản 3-10 và 30-10 mà vẫn bị lỗi,cả you tube cũng bị lỗi connect,chẳng biết bị sao nữa,giúp với !!!

daugiang1987

opera mobile 10 nhập địa chỉ nào cũng báo lỗi"không định vị máy chủ từ xa" ,đã up 2 bản 3-10 và 30-10 mà vẫn bị lỗi,cả you tube cũng bị lỗi connect,chẳng biết bị sao nữa,giúp với !!!

Xài GPRS thì xem lại cấu hình mạng còn wifi thì xem sóng gió thế nào chứ mình sữ dụng bình thường lướt web lẩn xem youtube nhé bạn

bebe_cute

Dựa vào bản cook nào là sao nói rõ cho kỹ lại nè dựa vào bộ gốc của PNTH mà làm nhé bạn. (Mem này phán câu nghe mà oải quá)

ý bạn ấy nói là bản mới có nhữg khác biệt zì so với bản trước đó a Bảo,hôg fải ý đụng chạm bản wuyền zì âu......cố gắng giữ phong độ này nha a :D bản 31/10 thật sự rất chất lượng hehe
@All: mìh nghĩ các bạn nên bỏ ít thời gian tự chính các bạn test may ra mới tìm đc 1 bản ưng ý!!! Vì flash nhìu thật ra cũng chẳng hại máy, chỉ tốn tầm nửa tiếg cài lai soft + game nhưg đc hưởng thụ nhữg thứ ngày càg chất lượng và tiện ích cũng đáng lắm chứ

KhueKn

Pixel*1 ạ, nhạc chuông default là Carnival Of Rust đã được đổi tên.