• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

khoa1989

ơ 2 phima trắng và đỏ sao thế nhỉ.ko sáng phím thế anh giang.ngon vãi:))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

ram của em có 56.17mb ah.anh giang ơi cái trình đọc tin nhắn bằng lời thoại ko có tiếng việt ah

Chỉnh sửa cuối:

Asutaka

ram của em có 56.17mb ah.anh giang ơi cái trình đọc tin nhắn bằng lời thoại ko có tiếng việt ah

của mình cài khoảng 10 app rùi mà vẫn còn hơn 57m đó, từ bản gốc của pnht thì cái đọc tn đó chỉ đọc tiếng anh thui.
- a bảo cook cái ovi store zo hay sao mà ko thể nào update dc vậy, ko cài kill me dc lun.

khoa1989

của mình cài khoảng 10 app rùi mà vẫn còn hơn 57m đó, từ bản gốc của pnht thì cái đọc tn đó chỉ đọc tiếng anh thui.
- a bảo cook cái ovi store zo hay sao mà ko thể nào update dc vậy, ko cài kill me dc lun.

chảe hiểu sao khi cài vào 56.17mb ram .bây giờ chua cài cái ji.chi còn có 49.47mb ram là thế nào nhỉ

Asutaka

chảe hiểu sao khi cài vào 56.17mb ram .bây giờ chua cài cái ji.chi còn có 49.47mb ram là thế nào nhỉ
cái đó thì bt thui, giống như máy tính, lúc khởi động chỉ chiếm khoảng 200m, sau đó nghịch linh tình ra vào web thì sẽ tăng lên là 300m.
- bản này vẫn gặp lỗi khi thoát khỏi music thì tự nhảy vào menu lun.

Chỉnh sửa cuối:

thepianist

Hehe, cuối cùng cũng có bản mới rùi, xem xong trận bóng thất vọng, h tâm trạng có cải thiện ^^, để e test luôn

khoa1989

mình vừa test.thấy nhiều lúc máy cứ đơ ra.vào danh bạ mái ko vào được.cheo mấy cái ứng dụng cùng 1 lúc

optsfire

mình flash lại thấy bình thường rồi.chắc tại bakup lại của 5530 v31 củ đang xài

thepianist

Nhìn máy chỉ sáng đèn mỗi 2 nút Trắng Đỏ mà buồn cười, nhìn nó cứ ngồ ngộ kiểu gì í
Nhưng sao lại phải tắt đi hả a, tiết kiệm pin thì e nghĩ nó ko tốn quá nhiều, với lại để cho đẹp ^^

Chỉnh sửa cuối:

samhau89

tốt nhất nen đợi 1-2 ngày nữa để các bạn test kỹ lại chút òi flash...đang xài bản không gộp rất ổn định...^^!...thanks a Bảo đã up bản mới...=.="

ah...bản 16/10 này có Anh-Hoa-Việt không a Bảo...sao a không để profile là chữ Bình Thường nhỉ...^^!

thusinhngheo

các bác cho nem em hỏi tí nhá ,fw là gì vậy và để úp các fw trên cần những dụng cụ gì hông,( ví dụ nhụ hộp J-A-T... gì do các bác thợ máy dùng để chạy lại phần mềm máy cho khách ah) thấy mấy cái fw trên đẹp quá nhưng không biết up xin các chỉ dẫn chi tiết hơn ........ thank ^^
máy em là hang xách tay về liệu có làm được ko?

optsfire

các bác cho nem em hỏi tí nhá ,fw là gì vậy và để úp các fw trên cần những dụng cụ gì hông......
bạn vô đây coi thử ha.vọc mấy cái này đã lắm xài smartfone mà không biết mấy cái này uổng lắm
http://www.pdaviet.net/showthread.php?55955-T%E1%BB%95ng-H%E1%BB%A3p-C%C3%A1ch-UP-Can-Thi%E1%BB%87p-Change-Product-Code-cho-FW-Nokia-b%E1%BA%B1ng-JAF

test thử bản 16-10 thấy cũng có nhiều cải tiến đáng kể. bỏ đi sao rơi làm giảm hao pin thấy rõ.nhưng hình như phần đọc hình không chạy nhanh như trước nhưng chắc như bảo nói.muốn nhanh thì phải chịu hao pin thì thôi để chậm chậm vậy cũng được vẫn nhanh hơn duyệt ảnh trên 5530 v31 nhiều.tuy có nhiều điểm mới với lại kết cái mini querty nhưng vẫn thích hs vodafone hơn nên vọc vài ngày rồi chuyển về nhà cũ ở cho đã

mà bảo cho hỏi: bạn có định làm bản không gọp nữa không? mình định flash lại bản không gọp nhưng nếu bạn làm nữa thì chắc chờ bạn làm xong rồi flash quá hehe :p

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

test thử bản 16-10 thấy cũng có nhiều cải tiến đáng kể. bỏ đi sao rơi làm giảm hao pin thấy rõ.nhưng hình như phần đọc hình không chạy nhanh như trước nhưng chắc như bảo nói.muốn nhanh thì phải chịu hao pin thì thôi để chậm chậm vậy cũng được vẫn nhanh hơn duyệt ảnh trên 5530 v31 nhiều.tuy có nhiều điểm mới với lại kết cái mini querty nhưng vẫn thích hs vodafone hơn nên vọc vài ngày rồi chuyển về nhà cũ ở cho đã

mà bảo cho hỏi: bạn có định làm bản không gọp nữa không? mình định flash lại bản không gọp nhưng nếu bạn làm nữa thì chắc chờ bạn làm xong rồi flash quá hehe :p

Cứ vọc thoải mái đã bạn rồi có ngày củng đem được những cái hay bên này về lại với 5530

bestboy0096

bạn cho hỏi cái khi mình down về file có đuôi V06 mình cứ chép vào rồi vào Jaf chỉnh tab PPM chọn file V06 rồi flash như bt a`?

Asutaka

Cái này mà chạy thêm cái SBP nữa ko biết có nổi ko:(.hjxCais SBP nhìn thấy sướng:D

hj, đùa hay nhỉ
ps: bạn nào muốn sử dụng ovi store thì vao app mgr/íntalled apps/ rùi gỡ bỏ cái ovi store client đi, sau đó chọn vào biểu tượng ovi ngoài hs hay trong menu, cho nó cài đặt lại là vô lại bt...