• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

bestboy0096

các bác cho em hỏi cái khi down về giải nén ra có file đuôi là V06. Giờ mình làm gì với file này vậy mấy bác? Flash file này thế nào? Trả lời em gấp :-/

nguyet_nhu

trời bótay.com anh Bảo luôn. chờ đợi bãn update mới muốn dài cổ, ruốt cuộc thất vọng thê thảm. thua bản 3-10
đèn phím thì tự nhiện fix cho nó mất hết 1 đèn màu xanh còn lại cái đèn trắng và đỏ giống như máy bị hư vậy.
còn ram thì bản 3-10 nếu củng tắt hiệu ứng đi thì nó củng free được như bản 16-10 này thôi chứ đâu có hơn gì vẩn y như bản 3-10
thôi đành flash lại bản 3-10 xài vậy. :(

daugiang1987

trời bótay.com anh Bảo luôn. chờ đợi bãn update mới muốn dài cổ, ruốt cuộc thất vọng thê thảm. thua bản 3-10
đèn phím thì tự nhiện fix cho nó mất hết 1 đèn màu xanh còn lại cái đèn trắng và đỏ giống như máy bị hư vậy.
còn ram thì bản 3-10 nếu củng tắt hiệu ứng đi thì nó củng free được như bản 16-10 này thôi chứ đâu có hơn gì vẩn y như bản 3-10

Vậy à thôi để luôn một bản đó mà xài luôn đi đừng đeo theo nữa nhé

newhero999

Ko ai mất công làm để rồi nó lại kết quả như cũ bạn à. Mà cũng đâu có ai bảo bản update nhanh hơn nhạy hơn ....... Ai mà cũng như bạn ko vừa lòng lên tiếng chê bai thì còn ai đứng ra làm cho mà dùng nữa ?( bạn đc hưởng thành quả lao động của người khác mà ko mất gì thì lấy tư cách gì đòi hỏi ? ) Tất cả mọi thứ đều có lí do của nó cả , đèn hả chịu khó đọc các comment trước đi nhé. Mà anh Bảo có từng nói rằng ai thích ổn định thì chọn 1 bản mà dùng thôi sao cứ đua đòi nhiều làm gì ?

nam_tran2701

bác giang nói đúng đó, flash để vọc thôi mà, nếu bạn thấy bản 3-10 xài ổn rồi thì để vậy xài cho khỏe, theo mình bản ngày 3-10 là khá tốt chạy rất ổn định , nghe nhạc cũng khá good, bác xài bản đó được rồi "đừng được voi đòi hai bà trưng chứ", chỉ là nokia 5530 thôi mà được vậy là tốt rồi.

daugiang1987

Giờ chĩ còn những ý tưởng cụ thể một là đưa bản N97 của binh24 cho nó chạy trên 5530 xem như thế nào, hai là cố gắng để đưa một số mod của C6 qua 5530 việc này đòi hỏi phải có thời gian còn lại sau đó để các bạn tự tập cook mà vọc thui tài nguyên 5530 chĩ có vậy thôi cố gắng mod thêm là nhắm khắc phục các nhược điểm của nó mà xem ra ko đáng là bao giờ oải quá rùi

optsfire

mình cho nhận xét nhé không được thì bỏ qua với.

các bản c6 ngày càng hoàn thiện và bản 3-10 thì thấy ổn định nhất.chỉ có mỗi cái nhược là hs chỉ xài được một kiểu thôi. hehe.thôi thì được cái này mất cái kia vậy. và hầu như cũng không thể cook gì thêm được nữa ngoài mấy cái mod cũ rích nên làm đi làm lại cũng vậy là chuyện đương nhiên.

theo ý của mình thì ao nhà dù trong dù đục thì ao nhà vẫn hơn thôi. mình ủng hộ ý tưởng(nếu bảo muốn vọc hehe) đem những cái hay bên c6 qua v31. lúc trước đang triển khai thì bị dừng lại vì c6 ra bản mới.

n97 cũng là một hướng đi mới. mình chưa thử qua nên không thể nói gì được chỉ muốn nói luôn ủng hộ bạn.

ps: có gợi ý phần mềm này mình cho là khá vip nên muốn giới thiệu bạn thấy hay thì mod vô luôn mấy bản sau ha.đó là phần mềm quản lý số điện thoại cộng với tin nhắn
Youlu Address Book v1.0.1
chi tiết: http://www.s60v5.us/free-mobile-s60...-1-s60v5-symbianos-9-4-unsigned-free-apps.php

Chỉnh sửa cuối:

hqnghi99

Cho mình hỏi chút, mình không muốn dùng nút gạt để khóa phím, có cách nào đưa biểu tượng khóa phím ra widget ngoài màn hình không?

optsfire

mình nhớ là xài nunlock có biểu tượng khoá phím ở ngoài đó. nhưng mình đang xài mykeylock cảm thấy rất tuyệt. tuy chỉnh có hơi rắc rối nhưng khỉ hiểu rồi thì cảm giác thật tuyệt.có thể khoá mà chẳng cần dùng tới nút nào vô đây coi thử video nha. thích thì lên google kiếm không thì mình gửi cho.trong video là tiếng Trung Quốc nhưng mà có phin bản tiếng anh nè
http://www.youtube.com/watch?v=JqHKzOW_mw8

Asutaka

Giờ chĩ còn những ý tưởng cụ thể một là đưa bản N97 của binh24 cho nó chạy trên 5530 xem như thế nào, hai là cố gắng để đưa một số mod của C6 qua 5530 việc này đòi hỏi phải có thời gian còn lại sau đó để các bạn tự tập cook mà vọc thui tài nguyên 5530 chĩ có vậy thôi cố gắng mod thêm là nhắm khắc phục các nhược điểm của nó mà xem ra ko đáng là bao giờ oải quá rùi

Vậy thì em nghĩ là dự án C6 nên dừng lại ở đây, dùng bản 3-10 là ok, có thể chuyển wa N97, còn bản gốc thì em nghĩ là dừng lại lun, còn bạn nào mún làm thêm thì tự làm thui, có thể dựa vào bản gốc của 5530 ở trên và phát triển thêm, còn về cách cook thì trên diễn đàn mình ko thiếu các bạn có thể tự cook theo ý mình......!!!!

khoa1989

dù sao cũng cám ơn anh vì những đóng góp của anh về dòng 5530 cho anh em.tất cả a e trên topi đều chờ đợi những bản up mới ra của anh.a e luôn luôn ủng hộ sự đóng góp hết mình của anh.có gắng lên anh,,dừng nản trí .bản ngày 16/10 cho dù không như sự mong đợi kỳ vọng cho anh e nhưng cũng là sự cố gắng của anh.a e trong topi luôn ủng hộ anh .chờ đợi sự thay đổi trong những bản úp tới đây cố gắng lên anh.a e vào ủng hộ anh DAUGIANG1987

a e xem bản nào ít tốn pin nhất hộ mình cái

thusinhngheo

các bác ơi, em up cái này cũng không quen lắm, nhưng thấy mấy cai FW này em rất thích, các bác có theme nào ko cho em xin cái, theme IPHONE cho 5530 thì càng tốt, thank các bác nhiều..

daugiang1987

các bác ơi, em up cái này cũng không quen lắm, nhưng thấy mấy cai FW này em rất thích, các bác có theme nào ko cho em xin cái, theme IPHONE cho 5530 thì càng tốt, thank các bác nhiều..

Bạn qua bên topic theme mà tìm nhé

PS: Các bạn đang dùng FW gộp hay không gộp dùng PM dưới test dùm mình nhé mức năng lượng tiêu thụ của pin là bao nhiêu mình test ở cả 2 bản ko gộp rom lẩn gộp rom thì xấp xĩ ở 0.03 ko chênh lệch nhau là bao nhiu cả (Đang test ở cả hai bản mới làm gộp rom lẩn ko gộp rom) lưu ý nhớ tắt hết các chương trình chạy ẩn

Asutaka

Bạn qua bên topic theme mà tìm nhé

PS: Các bạn đang dùng FW gộp hay không gộp dùng PM dưới test dùm mình nhé mức năng lượng tiêu thụ của pin là bao nhiêu mình test ở cả 2 bản ko gộp rom lẩn gộp rom thì xấp xĩ ở 0.03 ko chênh lệch nhau là bao nhiu cả (Đang test ở cả hai bản mới làm gộp rom lẩn ko gộp rom) lưu ý nhớ tắt hết các chương trình chạy ẩn

e mới test thử ở bản 3-10, kết quả dao động ở khoảng 0.38w có lúc xuống 0.35w

optsfire

xài phần mềm nào để test cái này vậy?khi test thì làm sao?để phần mềm test chạy ẩn một thời gian hay mở lên coi rồi tắt lúc khác mở lên.hướng dẫn cụ thể mình định sẽ flash lại bản không gộp nên có giúp gì được mình sẽ giúp cho.nếu chấm dứt dự án c6 thì mình nghĩ nên chuyển đất qua chủ đề khác thôi

daugiang1987

xài phần mềm nào để test cái này vậy?khi test thì làm sao?để phần mềm test chạy ẩn một thời gian hay mở lên coi rồi tắt lúc khác mở lên.hướng dẫn cụ thể mình định sẽ flash lại bản không gộp nên có giúp gì được mình sẽ giúp cho.nếu chấm dứt dự án c6 thì mình nghĩ nên chuyển đất qua chủ đề khác thôi

Phần mềm mình đã up link bài trên kìa cho nó chạy ẩn vậy xem mức độ tiêu thụ năng lượng của pin là bao nhiêu tốt nhất là để chạy ẩn qua đêm rồi xem cụ thể và để chạy ẩn như vậy khoảng mấy ngày thì hết pin. Mình test bản gộp rom mới làm thì chỉ ở mức 0.04 còn bản không gộp thì lại cao hơn ở tầm 0.26 kỳ lạ thật

khoa1989

vấn đề tiêu thụ điện năng đúng là nan giải thật.tiện thể hỏi anh em xem.mình cài x-plore 1.51 mà khi vào nó chạy chậm như rùa ấy.không hiểu sao.nhiều lúc đơ cả máy.ai bị hiện tượng này chưa