• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

ken_arct

bản mới đúng là exelent!! cảm ứng nhanh và nhạy, ram free nhìu hơn( cài 15 app mà khởi động lại vẫn dc khoảng 59m, đã tắt hiệu ứng và dùng theme khác)
mune music đã quay về, đã vào lại dc app mgr, vẫn đang test vẫn chưa thấy lỗi j, các bạn hay flash thử và cảm nhận
- cái aperato logo hình như là để ẩn hay hiện logo mạng phải ko a bảo, sao e chọn not show rùi khởi động lại lun mà vẫn co logo mạng vậy.

Bạn thử test trình xem video xem. Mình xem phim vẫn bị giật. Tức là khoảng zăm ba phút lại bị giật 1 cái, nhưng có vẻ tốt hơn bản 14.9 cũ( Xem tầm 15p thì treo luôn.) Đã test thử với nhiều film. Flash lại bản 8.9 thì chạy ok, mượt hơn.
Còn lại tất cả đều tuyệt vời. Sao rơi nhìn rất phê. Đã flassh lại bản fixx 15.09.. :D. Thanks bác Bảo cái nữa.. :)

daugiang1987

Bạn thử test trình xem video xem. Mình xem phim vẫn bị giật. Tức là khoảng zăm ba phút lại bị giật 1 cái, nhưng có vẻ tốt hơn bản 14.9 cũ( Xem tầm 15p thì treo luôn.) Đã test thử với nhiều film. Flash lại bản 8.9 thì chạy ok, mượt hơn.
Còn lại tất cả đều tuyệt vời. Sao rơi nhìn rất phê. Đã flassh lại bản fixx 15.09.. :D. Thanks bác Bảo cái nữa.. :)

Mình xem fiml với file đuôi là Wmp thì thấy giật đâu nào kể cả xem trực tuyến củng ko sao cả còn cái aperato logo là để ẩn logo mạng

ngocchuc1

sau khi test em thấy phần xoay hình ảnh của fw này vẫn chậm hơn bản fw gốc của nokia vây? anh giúp e cho xoay hình ảnh nhanh hơn được ko?
anh fix lai lỗi nhắn tin của bàn phím QWERTY full màn hinh đi. khi ấn giữ nguyên để xóa liên tiếp thì không xóa liên tiếp được mà phải ấn nhiều lần mới xóa hết

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

sau khi test em thấy phần xoay hình ảnh của fw này vẫn chậm hơn bản fw gốc của nokia vây? anh giúp e cho xoay hình ảnh nhanh hơn được ko?
anh fix lai lỗi nhắn tin của bàn phím QWERTY full màn hinh đi. khi ấn giữ nguyên để xóa liên tiếp thì không xóa liên tiếp được mà phải ấn nhiều lần mới xóa hết

Được voi đòi khủng long

bạn nào thử xóa nhạc từ thư viện xem mình ko xóa dc

Ko xóa được thì vào trực tiếp bài của nó mà xóa

zxcvbnmasd

bản này dùng hơi chậm khi vào các ứng dụng games lắm anh à,mà mở cái danh bạ lại thấy lâu lâu rồi

troly

Well-Known Member
Đang ngâm cứu lại FW gốc của 5530 nhưng làm sao cho nó nhanh mượt như FW gộp này

Theo mình nghỉ thì fw gốc sẻ kô nhanh và mượt như fw gộp này được. Nhưng chưa thử thì cũng .....hihi

viethan2

sau vai lan flash moi ban do a B up ,cuoi cung danh quay lai ban 31 3 hs do a B up vi thay ban do on dinh va it fat sinh loi nhat,toc do nhah cung ko kem ,ram free sau khi flash toi 64m, day la kien chu quan cua minh, a e nao dung ban nay cho ykien hen .xin loi vi post wa mobile nen ko viet v dc .mod bo wa cho

thuongkoi

Bác ah.Cái này là 5530 chạy trên nền của FW c6.Bác thử so sánh giá của 2 con này nhé.
Nếu muốn mượt mà thì mời bác làm con C6 mà chạy :)) còn Nếu xác định dùng 5530 mà chạy CFW của máy khác thì chịu khó vậy.Chứ còn muốn con 5530 mà chạy mượt mà tất cả lại làm được cái này cái kia thì Nokia chắc nó dừng sản xuất mấy con kia mà chỉ bán 5530 mất =))

dinhnhat5530

Cái hiệu ứng sao rơi quá xá đẹp. Nhưng sao nó chỉ có ở home screen và muíc vậy bác? Làm sao cho chổ nào cũng có? em thèm quá. Với lại em muốn hình nền của mình ở mọi chổ (tức là chọn một tấm ảnh và làm hình nền cho tất cả từ theme đến home luôn thì làm sao. Xin cảm ơn và hậu tạ :D

ngohuyhoang

Cái hiệu ứng sao rơi quá xá đẹp. Nhưng sao nó chỉ có ở home screen và muíc vậy bác? Làm sao cho chổ nào cũng có? em thèm quá. Với lại em muốn hình nền của mình ở mọi chổ (tức là chọn một tấm ảnh và làm hình nền cho tất cả từ theme đến home luôn thì làm sao. Xin cảm ơn và hậu tạ :D

Sao của e vào music ko hiện nhỉ, chỉ có ở ngoài HS và Video Centre thôi :))

ma_ngay

em up bản 15-9 nhưng ko bật đc Rompatcher và ko chạy đc speedy go để kiểm tra tốc độ máy! Vào danh bạ và tin nhắn rất chi là chậm :( Các cái khác rất đẹp. rất thích hiệu ứng sao rơi ạ

ANPRIME

bản 15-9 dã fix lỗi của anh Bảo thật tuyệt lun.tốc độ cảm ứng nhanh,giao diện đẹp,ram free nhiều,nói chung là rất hoàn hảo.

ken_arct

bản 15-9 dã fix lỗi của anh Bảo thật tuyệt lun.tốc độ cảm ứng nhanh,giao diện đẹp,ram free nhiều,nói chung là rất hoàn hảo.

Phải công nhận là bản này còn tuyệt hơn bản ngày 8.9. Giờ có thể cất bản 8.9 để xài bản này được rồi. Trình video bị giật, nhưng chỉ bị ở themes Pulsar... đổi sang themes khác là mượt ngay. :D. Nói chung là quá ổn. Ram luk nào cũng ~50.