• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

zzinuyashazz

hi, mình flash bản FW này thấy đẹp quá. Thích nhất là cái hiệu ứng sao rơi cài thêm :D nhưng mà ko biết hiệu ứng ấy ở máy mọi người thế nào chứ máy mình thì chỉ xuất hiện hiệu ứng trong phần music, còn ở màn hình nền thì lúc được lúc ko. Các bạn có thể chỉ giúp mình để hiệu ứng này hiện ở cả màn hình nền với.
Cho mình hỏi mọi người xài bản FW này thì bao lâu hết pin, mình flash vào dùng thấy ngốn pin quá!

hoaibaocm

Vừa mới Flash bản kia chưa hết nóng thì đã có bản mới, lại phải Flash típ:D, hôm nay đã Flash 2 lần roài.hjhj.Pác Bảo làm việc chăm chỉ quá:) ¬_¬

newhero999

Cho nó tự động auto chưa :-/ Chọn option Add Auto :|

Trong phần roomPatcher kèm theo FW thì ko có C2Z mà auto anh ơi. Em chỉ cài cái C2ZMaker ở bên trên rồi tạo 1 cái C2Z.rmp ở ổ E thôi ko biết vậy có đúng ko :(

daugiang1987

Trong phần roomPatcher kèm theo FW thì ko có C2Z mà auto anh ơi. Em chỉ cài cái C2ZMaker ở bên trên rồi tạo 1 cái C2Z.rmp ở ổ E thôi ko biết vậy có đúng ko :(

Bạn chép cái file C2Z trong ổ E vào thư mục Patches trong thẻ nhớ sau đó vào roomPatcher aply nó lên nhé

Bản mới đang dính một lổi vào quản lý điên thoại bị ao ra để tối fix lại nhé

newhero999

Anh cho em hỏi thêm chút :| Cái effect sao rơi này hình như chỉ xuất hiện trong phần mucsic thôi phải không anh có cách nào cho no ra màn hình như trước đây hoặc ở menu khác đc ko ạ :S

b0m_lx

kô cài đc java , kô vào đc quản lý đt , nhiều shortcut quá => kô add thêm đc spb weather
đang chạy lại bản cũ . thank

daugiang1987

Anh cho em hỏi thêm chút :| Cái effect sao rơi này hình như chỉ xuất hiện trong phần mucsic thôi phải không anh có cách nào cho no ra màn hình như trước đây hoặc ở menu khác đc ko ạ :S

Uh để fix lại rùi cho hiệu ứng đó vào nếu các bạn thích

kô cài đc java , kô vào đc quản lý đt , nhiều shortcut quá => kô add thêm đc spb weather
đang chạy lại bản cũ . thank

Đợi fix lại lổi nhé

b0m_lx

em hỏi thêm kái nữa . trong galery của em cứ hiện nhiều icon lạ lắm . của cả effec với iphone . anh chỉ em tắt thế nào với . với trong mục hide foder em để cả ảnh và video mà vẫn hiện ngoài galery như thường . chẳng biết sao nữa

daugiang1987

em hỏi thêm kái nữa . trong galery của em cứ hiện nhiều icon lạ lắm . của cả effec với iphone . anh chỉ em tắt thế nào với . với trong mục hide foder em để cả ảnh và video mà vẫn hiện ngoài galery như thường . chẳng biết sao nữa

Nếu bạn flash lại bản đầu thì đã có hướng dẩn rùi bạn tìm ở trang 53 nhé

nguyet_nhu

anh Bảo ơi anh hướng dẩn em cách sắp xếp lại cái menu của bản 14-9 thành giống như bản ở trên đầu bài được ko?
em thấy cách sắp xếp menu của bãn củ thấy nó hay hơn bản mới này. thank anh

kimjaewon

Sao mjnh tu cook hjeu ung vao, sao van roj ngoaj man hjnh ma, mjnh caj jar voj vo quan ly djen thoaj binh thuong ma ta, khong thay loj nao
con caj chat trong ung dung, minh caj nhung loj ko dang nhap dc, mac du dung ola van dang nhap dc.
Chj co 1 caj do!
Sr ol djen thoaj. Ko vjet duoc tjeng vjet

daugiang1987

Sao mjnh tu cook hjeu ung vao, sao van roj ngoaj man hjnh ma, mjnh caj jar voj vo quan ly djen thoaj binh thuong ma ta, khong thay loj nao
con caj chat trong ung dung, minh caj nhung loj ko dang nhap dc, mac du dung ola van dang nhap dc.
Chj co 1 caj do!

Zu zi nữa đây người bị người ko có ai ko bị lổi như bạn này nữa ko

vinhtrico

bác DAUGIANG cho em xin trọn bộ Rompatcher+ 2.03 (ban final) dc ko thank nhieu ( đang cần :(( )

newhero999

Chj co 1 caj do!

Em đoán nhé chắc cook nhầm bản cũ rồi chứ bản mới (14-9) làm gì có sao rơi :(

ngtanphong

Chj co 1 caj do!

cái chát IM trong ứng dụng, 5530 ko dùng đc đâu...

newhero999

cái chát IM trong ứng dụng, 5530 ko dùng đc đâu...

Em dùng đc nè :| vừa vào yahoo vừa vào google talk nè. Nhưng ko biết tắt cái vụ rung ở đâu có ai biết ko chỉ em với. Nếu đăng nhập yahoo bằng IM trong ứng dụng mà cảm thấy ko kết nối đc hoặc chờ lâu quá thì ra phần phone ấn *101# xem tài khoản là vào đc. ( cái này đúng với máy em còn máy mọi người thì ko biết :D )

ngtanphong

Em dùng đc nè :| vừa vào yahoo vừa vào google talk nè. Nhưng ko biết tắt cái vụ rung ở đâu có ai biết ko chỉ em với. Nếu đăng nhập yahoo bằng IM trong ứng dụng mà cảm thấy ko kết nối đc hoặc chờ lâu quá thì ra phần phone ấn *101# xem tài khoản là vào đc. ( cái này đúng với máy em còn máy mọi người thì ko biết :D )

mình cũng thích IM chát của nokia lắm... nhứng sao vẩn không vào đc... IM kén chọn thế sao:((