• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

ngtanphong

các bạn thử dzo cài đặt->điện thoại->quản lý điện thoại coi đc hok... sáo máy mình dzo không đc

newhero999

em dùng X-explorer để tạo 1 thư mục Resource trong ổ C của máy sau đó copy thư mục effect down ở bên trên về sau đó patch cái C2Z, khởi động lại máy mà vẫn ko có hiệu ứng sao rơi :( em làm sai gì chăng :(

0908727527

em dùng X-explorer để tạo 1 thư mục Resource trong ổ C của máy sau đó copy thư mục effect down ở bên trên về sau đó patch cái C2Z, khởi động lại máy mà vẫn ko có hiệu ứng sao rơi :( em làm sai gì chăng :(

Cho nó tự động auto chưa :-/ Chọn option Add Auto :|

ngocchuc1

flash cần làm những gì? em download về mấy file trên mà chẳng biết làm nhw thế nào nữa.. pro nào có thể chỉ giúp em với.. help......!
em mới tậu con dt nên chưa biết nhiều về hack phone

-------------------------------------

PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_31.0.005_prd.rofs2.V06
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_31.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_31.0.005_007_000_U001.uda.fpsx
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000AAC9
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Can't detect flashing server!

anh cho em hỏi khi flash bi như thế này thì phải lam sao???
máy e chưa hack phone bao giờ
5530 white - blue

Last edited by a moderator:

daugiang1987

PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_31.0.005_prd.rofs2.V06
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_31.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_31.0.005_007_000_U001.uda.fpsx
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
Can't detect flashing server!

anh cho em hỏi khi flash bi như thế này thì phải lam sao???
máy e chưa hack phone bao giờ
5530 white - blue

Em làm đầy đủ như hướng dẩn ko vậy, gì mà có cả rofs3.fpsx vào đây nữa. Qua tham khảo bên này sau đó tải bộ gốc ở trên chép vào theo đường dẩn như vậy và down bản cook về chép đè vào thui rùi flash

Chỉnh sửa cuối:

vipmegai

mình đọc nhìu trong topic này lém rùi! (tới trang 20)
nhưng có 1 vấn đề mà mình chưa hiểu lém ?
cái này là dùng cho máy nào thế ? :">
thấy để : CFW Nokia C6 - 5530 V11.0.029
mình đang dùng con 5530 :D
thấy bạn daugiang thường hack Cook con 5530. mà để C6 nên ko bít dùng cho con nào ?

0908727527

mình đọc nhìu trong topic này lém rùi! (tới trang 20)
nhưng có 1 vấn đề mà mình chưa hiểu lém ?
cái này là dùng cho máy nào thế ? :">
thấy để : CFW Nokia C6 - 5530 V11.0.029
mình đang dùng con 5530 :D
thấy bạn daugiang thường hack Cook con 5530. mà để C6 nên ko bít dùng cho con nào ?

Đây là FW C6 cho 5530 :D

vipmegai

vậy cuồi cùng là dùng cho 5530 đúng ko ? :D
thanks bạn nhá.
lấy điện thoại ra Cook bản này xài thử :D
sẵn Cám ơn anh/chị daugiang lun :D (tại thấy có ng` kêu anh có người kêu chị :D) nên ko bít xưng hô sao ? :D

ken_arct

Tình hình là đã Flash và test thử 1 đêm. Mọi ứng dụng chạy có vẻ nuột. Thích nhất cái Ram.. lúc nào cũng hơn 50MB.. :D. Thanks bn daugiang!
Ở đây có ai thử xem phim trên CfW 14/9 chưa. Sao K xem, thỉnh thoảng cứ bị giật và đứng hình ( sau khi cài đặt đủ các soft: opera, slick, fontrouter..). Đã test thử với mấy phim. Flash lại bản cũ thì không thấy hiện tượng này nữa. Không biết là bị sao nhỉ. :(

Asutaka

vậy là bản 14-9 này có nhìu lỗi rùi, cũng may chưa flash, để a bảo fixx lại rùi flash lun.:D

dacam

flash xong bản thì không vào được cài đặt->điện thoại->quản lý điện thoại....mong bác daugiang giúp