• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

daugiang1987

vào internet cứ chậm chậm thế nào ý
để video và ảnh ở hide foder vẫn quét như thường

Chép video và ảnh vào đó sau đó phải resart lại máy nó mới không đọc chứ hay, chép file dưới này vào C\Private\10202be9 rùi khỡi động lại

Chỉnh sửa cuối:

ANPRIME

anh Bảo ơi cho em hỏi chuyện ngoài lề 1 chút,làm sao biết ứng dụng chạy ẩn hả anh,em dùng jbak không thấy ứng dụng chạy ẩn của bản sao rơi,thanks anh

daugiang1987

anh Bảo ơi cho em hỏi chuyện ngoài lề 1 chút,làm sao biết ứng dụng chạy ẩn hả anh,em dùng jbak không thấy ứng dụng chạy ẩn của bản sao rơi,thanks anh

Vì đã mod tắt các ứng dụng chạy ẩn rùi thì thấy gì nữa em

Asutaka

khi nào thì có bản mới vậy a bảo, e đang chờ mấy mod mới của a đó :D

troly

Well-Known Member
Hình bản mới này có nhiều cái hay nên hơi lâu tí, cố chờ đi các bạn!!!

bebe_cute

cái nì làm hay boot hay shutdown đc nhỉ?
[/URL][/IMG]

longnhah

Daugiang ơi, làm ơn bản mới bỏ cái Swipe to unlock đi, mấy cái đó có thể cài thêm mà, để mọi người có thể tự cài phần mềm hợp lý cái đó, chứ có sẵn cái đó lại cài thêm My keylock thì hơi buồn cười. Hơi thừa.

daugiang1987

Cho em hỏi tí, con 5530 của em buổi sáng cầm đi học pin còn 4 vạch đến lúc trưa về nhà thì cạn sạch ko còn tí pin nào có ai biết nó bị làm sao ko ? lâu lâu nó lại bị như thế 1 lần. Em nghĩ do sóng yếu nên máy phải hoạt động hết công suất để tăng khả năng bắt sóng nên mới bị cạn pin như vậy ko biết có phải thế ko ai biết vụ này giúp em với :(

- Xem lại pin chắc gần đi rùi

Hơi ngoài lề nhưng cho e hỏi tí ah, con 5530 của e, trc khi cài GPRS thì Wifi dùng ok, vào Opera nó có lựa chọn dùng Wifi nhưng sau khi e cài GPRS thì cứ vào Opera là nó tự động vào bằng GPRS, e ko biết chỉnh ở đâu cả, tìm khắp rồi, có ai giúp đc e ko ah

- Vào cài đặt\ khã năng kết nối\ đích mạng\ internet chọn Wifi làm kết nối ưu tiên 1

Mấy bữa nay đang thữ nghiêm mấy cái, khi nào xong xuôi up lên cho anh em

Asutaka

sao lúc delete một bài hát trong muíc player thì ko dc vậy a bảo, delete thì nó bị văng ra ngoài, restart lại mà vẫn vậy.

TruongHan

Super V.I.P
Cho em hỏi tí, con 5530 của em buổi sáng cầm đi học pin còn 4 vạch đến lúc trưa về nhà thì cạn sạch ko còn tí pin nào có ai biết nó bị làm sao ko ? lâu lâu nó lại bị như thế 1 lần. Em nghĩ do sóng yếu nên máy phải hoạt động hết công suất để tăng khả năng bắt sóng nên mới bị cạn pin như vậy ko biết có phải thế ko ai biết vụ này giúp em với :(

Em mới mua máy đc có 4 tháng sạc pin chắc chưa đến 100 lần mà đã gần đi rồi sao :(( cái vụ hết cạn pin kiểu này là lần thứ 3 bị từ lúc mua máy về :(. 2 hôm trước máy còn 2 vạch pin mà em để từ sáng đến tận sáng hôm sau cũng chỉ xuống 1 vạch :(. bây giờ có cách nào để kiểm tra cục pin của em ko anh ?

Chú ý là trong khu vực này chỉ dành giải đáp,thắc mắc về CFW,các vấn đề không liên quan mình sẽ del hết nhé

daugiang1987

sao lúc delete một bài hát trong muíc player thì ko dc vậy a bảo, delete thì nó bị văng ra ngoài, restart lại mà vẫn vậy.

Không xóa được trong music player thì vào thẳng nơi lưu bài hát đó mà xóa nhé bạn

Chú ý: Các bạn có gì muốn hỏi mình các vấn đề không liên quan đến topic này thì PM cho mình nhé không port bài lung tung nhé

hoaibaocm

Pác Bảo có thể cook cái bàn phím lại theo cách này giúp em nhá.khi để máy đứng thì sử dụng phím số và khi để máy nằm ngang qua thì ra phím QWERTY đầy đủ như bản gốc được ko ạk?hjhj

0908727527

Pác Bảo có thể cook cái bàn phím lại theo cách này giúp em nhá.khi để máy đứng thì sử dụng phím số và khi để máy nằm ngang qua thì ra phím QWERTY đầy đủ như bản gốc được ko ạk?hjhj

Cái này thì k làm đc do FW C6 k có =))

thuongkoi

Nói thật.Tớ thấy mọi người cứ đòi hỏi.Bạn Bảo làm ra 1 bản rồi post lên đây là bạn ý đã tâm huyết lắm rồi.bạn ý làm hoàn toàn trên tinh thần đam mê và chia sẻ.Mọi người lại được đằng chân lân đằng đầu.Đòi thêm cái này,đòi bỏ cái kia.Làm 1 bản CFW ra mất bao nhiêu là time và công sức của bạn ý.Nói thay nói sửa ngay là được sao 9 người thì 10 ý.Bạn ý 3 đầu 6 tay cũng chả làm kịp cho mọi người.Sao mọi người ko tự tìm hiểu,tự chỉnh sủa CFW theo ý mình ý.Cái nào ko biết cái nào khó hỏi bạn ý.Như thế có phải là hay là vui ko.Nói thật nhé các bạn chỉ biết kêu này kêu kia.Đã ai nghĩ cho bạn ý chưa.Bạn ý còn công việc còn gia đình,còn cuộc sống của bạn ý nữa.Bạn ý đâu phải suốt ngày ngồi ol chỉ để cook mấy cái CFW cho các bạn.

quan89tn

Nói thật.Tớ thấy mọi người cứ đòi hỏi.Bạn Bảo làm ra 1 bản rồi post lên đây là bạn ý đã tâm huyết lắm rồi.bạn ý làm hoàn toàn trên tinh thần đam mê và chia sẻ.Mọi người lại được đằng chân lân đằng đầu.Đòi thêm cái này,đòi bỏ cái kia.Làm 1 bản CFW ra mất bao nhiêu là time và công sức của bạn ý.Nói thay nói sửa ngay là được sao 9 người thì 10 ý.Bạn ý 3 đầu 6 tay cũng chả làm kịp cho mọi người.Sao mọi người ko tự tìm hiểu,tự chỉnh sủa CFW theo ý mình ý.Cái nào ko biết cái nào khó hỏi bạn ý.Như thế có phải là hay là vui ko.Nói thật nhé các bạn chỉ biết kêu này kêu kia.Đã ai nghĩ cho bạn ý chưa.Bạn ý còn công việc còn gia đình,còn cuộc sống của bạn ý nữa.Bạn ý đâu phải suốt ngày ngồi ol chỉ để cook mấy cái CFW cho các bạn.

Theo mình thì làm 1 bản trắng ...ai thích cài j thì cài là nhanh 1...