• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97v30 for 5530 & 523x công nghệ mới MiniCMD siêu vip!!!

vanban00

Nó báo lỗi đó có thể do bạn chưa chép 2 fike flash vào ổ C cỦa máy
tks bạn

Chỉnh sửa cuối:

docnhandtq

Bac ganang huong dẫn lại xem cài thêm ovimap vào như thế nào vơi? " chép cái gì vào ổ C?"

ganang1234

Bac ganang huong dẫn lại xem cài thêm ovimap vào như thế nào vơi? " chép cái gì vào ổ C?"
bạn qua topic tổng hợp app cfw ấy,down cái ovimap 3.06 về, giải nén chép vào thẻ nhớ, sau đó dùng phần mềm xplore chép các thư mục của phần mềm ovimap vào ổ C là xong.

docnhandtq

bạn qua topic tổng hợp app cfw ấy,down cái ovimap 3.06 về, giải nén chép vào thẻ nhớ, sau đó dùng phần mềm xplore chép các thư mục của phần mềm ovimap vào ổ C là xong.
oh. Được rùi. thank bạn ^^. Nhân tiện bạn cho hỏi có cách nào cho icon trong menu to hơn ko ^^

ganang1234

oh. Được rùi. thank bạn ^^. Nhân tiện bạn cho hỏi có cách nào cho icon trong menu to hơn ko ^^
bạn ấn vào app menu trong thư mục ứng dụng,sau đó ấn tùy chọn(ký tự belle)-> chọn thoát là thay đổi menu mới,bạn làm như thế cho đến khi chọn được menu mình thik là ok.

docnhandtq

bạn ấn vào app menu trong thư mục ứng dụng,sau đó ấn tùy chọn(ký tự belle)-> chọn thoát là thay đổi menu mới,bạn làm như thế cho đến khi chọn được menu mình thik là ok.
Thank bạn ( SR vì chưa đọc kỹ trang 1)! Nếu có thể cho mình hỏi thêm 1 chút nữa thui là: Cái lỗi sáng màn hình khi mở khóa bằng phím cứng sửa như thế nào vây?( chắc có người hỏi rùi nhưng tìm mãi ko thấy ^^) và có cách nào thay tap unlock thành slide to unlock ko bạn ^^?

luv_mit

Member
Mình cũng bị lỗi này: Flash files are corupted or missing...
Nó báo lỗi đó có thể do bạn chưa chép 2 fike flash vào ổ C cỦa máy
Chép 2 file flash nào hả bạn?
Mình thử dùng bản khác vẫn bình thường, nhưng không ổn định bằng bản này, vậy mà thử đi thử lại, vẫn chỉ báo lỗi như trên, k thể flash đc. Ai giúp mình với
Mình sài nokia 5233

Radium

Moderator
ah. Bạn down core và rofs2 trên #1 về rồi flash. Xin lỗi vì mình tưởng nó flash 2 file.
bạn down core và rofs2 về giải nén vào thư mục Nokia\Phoenix\Products\RM- và flash bt, có tích vào ô crt, use ini
nếu flash 2 flle thì chép 2 file đó ra desktop và làm theo như hướng dẫn video.

Chỉnh sửa cuối:

ganang1234

Thank bạn ( SR vì chưa đọc kỹ trang 1)! Nếu có thể cho mình hỏi thêm 1 chút nữa thui là: Cái lỗi sáng màn hình khi mở khóa bằng phím cứng sửa như thế nào vây?( chắc có người hỏi rùi nhưng tìm mãi ko thấy ^^) và có cách nào thay tap unlock thành slide to unlock ko bạn ^^?
lỗi sáng màn hình là ntn bạn,bạn có thể nói rõ cho mình ko? còn bạn muốn thay tap unlock thành side
unlock thì bạn xóa file này: \Sys\Bin\PopupClock.exe trong rofs2 rồi copy app slide to unlock vào là oke.

docnhandtq

Mình cũng bị lỗi này: Flash files are corupted or missing...

Chép 2 file flash nào hả bạn?
Mình thử dùng bản khác vẫn bình thường, nhưng không ổn định bằng bản này, vậy mà thử đi thử lại, vẫn chỉ báo lỗi như trên, k thể flash đc. Ai giúp mình với
Mình sài nokia 5233
Nó báo thế 90% là do bạn cop nhầm core và rosf rui! hoặc chưa xóa chữ rebult của file ros. keck

docnhandtq

lỗi sáng màn hình là ntn bạn,bạn có thể nói rõ cho mình ko? còn bạn muốn thay tap unlock thành side
unlock thì bạn xóa file này: \Sys\Bin\PopupClock.exe trong rofs2 rồi copy app slide to unlock vào là oke.
tức là thỉnh thoảng mở và khóa bằng phím cứng bên cạnh máy thì màn hình nó sáng mờ mờ ko phải khóa mà cũng ko phải mở. Phải khóa hoặc mở lại mơi hết

ganang1234

tức là thỉnh thoảng mở và khóa bằng phím cứng bên cạnh máy thì màn hình nó sáng mờ mờ ko phải khóa mà cũng ko phải mở. Phải khóa hoặc mở lại mơi hết
mình cũng ko bik,tại mình toàn dùng phần mềm khóa 1 chạm ngoài màn hình chả bao giờ dùng phím gạt cả,còn nếu có lỗi như bạn bảo thì mình cũng k bik cách fix:D

Binkutebin

ganang cho t hoi sao tui dung ban cfw nay of ban cho 5233 cu vao cai dat/chu de la laj bi out ra vay?

nongtiengiang

thank ban nha:ar! minh dang dung 5233 dung cung thay kha hay

ma theo cac ban o trong phan music cho cai EQ nao la nghe hay nhat nhi hihi kho chon wa
chú ý tiếng việt có dấu

Last edited by a moderator:

zrayaz

Member
Mấy anh ơi cho em,bản này có dành cho 5530 đang xài v40.0.003 đc ko,e thấy chữ n97 v30,sợ flash die máy luôn,hix.Đang ghiền quá