• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97v30 for 5530 & 523x công nghệ mới MiniCMD siêu vip!!!

vietcuongdhkt

Sao em cài xong cài cả theme mà ko có cái Homescreen như của anh nhỉ. chỉ toàn màu đen thôi ah. anh cho em xin cái hình nền được ko?

Radium

Moderator
Sao em cài xong cài cả theme mà ko có cái Homescreen như của anh nhỉ. chỉ toàn màu đen thôi ah. anh cho em xin cái hình nền được ko?

homescreen thì bạn bấm cái nút bên trái ngoài hs chọn Chỉnh sửa nội dung rồi thêm mấy cái mình thích vào. Hình nền tác giả đăng ở trang 47 đó. Thân!

masda

Hệ thống âm thanh Hifi cực đỉnh từ bản CFW hoàn thiện của anhtamHCM (Nghe thử phát là phê lòi ) Nhớ là phải chọn trong Equalizer cái Chế độ có 1 loạt ngôi sao mà có 2 ngôi sao trong ngoặc ấy nhé anh em, ko phải để ở chế độ Mặc định đâu (p/s: mượn tạm lời Quý nhá )
add theme Wp7 mình đã edit lại rất công phu tương đối đầy đủ icon
.............nhiều mod nữa!!!
Chỉnh chỗ nào sao mình tìm hoài ko thấy.

whitesmile

Để ko xem video giựt bạn vào phần cài đặt video chỉnh thông số lại cho hợp lệ, lúc trc mình cũng bị rồi

tiện đây bạn hướng dẫn cho ae cái :D

Chỉnh chỗ nào sao mình tìm hoài ko thấy.

Nếu bạn dùng ngôn ngữ tiếng việt thì bạn bật music lên vào Chỉnh tần số --> kéo xuống chọn ****(**) là ok :D

Last edited by a moderator:

optsfire

tôi có góp ý cho bạn như vầy. đối với một cfw bạn làm cho cộng đồng mà bạn bỏ nhiều phần mềm cá nhân hóa vô là một bất lợi. ví dụ như một ngày nào đó phần mềm ra một phiên bản mới thì việc cài đặt là điều khó khăn. có người cũng nói vậy thì bung ra xóa đi. đối với tôi và các bạn chắc cũng không sao nhưng đây là một cfw cộng đồng không phải ai cũng giỏi và hiểu về cfw như bạn. nên nếu nói bạn cfw cho mình xài rồi thấy hay nên post lên chia sẽ thì không sao nhưng bạn nói làm cfw này vì cộng đồng thì nó hơi bất tiện đó
bản thân tôi cho tới thời điểm này vẫn xài bản cfw của anh Bảo vì bản cfw đó qua thời gian vẫn chạy tốt chỉ là thiếu các mod mới thôi.
đó là nhận xét cá nhân nếu bạn không thích có thể bỏ qua.cuối cùng cám ơn bạn đã bỏ thời gian ra cook và chia sẽ với cộng đồng

maskshot

Member
tôi có góp ý cho bạn như vầy. đối với một cfw bạn làm cho cộng đồng mà bạn bỏ nhiều phần mềm cá nhân hóa vô là một bất lợi. ví dụ như một ngày nào đó phần mềm ra một phiên bản mới thì việc cài đặt là điều khó khăn. có người cũng nói vậy thì bung ra xóa đi. đối với tôi và các bạn chắc cũng không sao nhưng đây là một cfw cộng đồng không phải ai cũng giỏi và hiểu về cfw như bạn. nên nếu nói bạn cfw cho mình xài rồi thấy hay nên post lên chia sẽ thì không sao nhưng bạn nói làm cfw này vì cộng đồng thì nó hơi bất tiện đó
bản thân tôi cho tới thời điểm này vẫn xài bản cfw của anh Bảo vì bản cfw đó qua thời gian vẫn chạy tốt chỉ là thiếu các mod mới thôi.
đó là nhận xét cá nhân nếu bạn không thích có thể bỏ qua.cuối cùng cám ơn bạn đã bỏ thời gian ra cook và chia sẽ với cộng đồng

b nói rất đúng...k phải ai cũng hiểu làm thế nào để xóa các mod mà họ k cần... b cho mình link xem bản CFW b đang dùng....

onehithp

cám ơn bạn . mình vừa hack xong. giờ test xem thế nào. chắc là tốt rồi. hihi

Radium

Moderator
b nói rất đúng...k phải ai cũng hiểu làm thế nào để xóa các mod mà họ k cần... b cho mình link xem bản CFW b đang dùng....

Mình thì lại không nghĩ như hai bạn. Một bản cfw làm ra đc phải tốn không ít thời gian. Bản thân tác giả cũng có quyền đưa một chút cá nhân hóa của mình vào. Đương nhiên sẽ có người thích và người không thích. Ai không thích có thể tìm hiểu để cook lại bản ưng ý nhất cho mình. Đó là niềm vui khi xài cfw. Còn nếu k thích vọc thì cứ xài ofw cho khoẻ. Chúng ta là những người dùng thì nên đánh giá 1 cách khách quan chứ nhỉ. Chúc vui!

Luu_Tan_Vu

Mình thì lại không nghĩ như hai bạn. Một bản cfw làm ra đc phải tốn không ít thời gian. Bản thân tác giả cũng có quyền đưa một chút cá nhân hóa của mình vào. Đương nhiên sẽ có người thích và người không thích. Ai không thích có thể tìm hiểu để cook lại bản ưng ý nhất cho mình. Đó là niềm vui khi xài cfw. Còn nếu k thích vọc thì cứ xài ofw cho khoẻ. Chúng ta là những người dùng thì nên đánh giá 1 cách khách quan chứ nhỉ. Chúc vui!

tranh cãi làm gì khi 9 người mà có mười mấy ý. các bạn nên tự mày mò thêm vì symbian rất dễ cook. chứ làm sao mà thoả mãn hết được

optsfire

tôi đâu có cải, góp ý thôi. thấy tôi nói đúng thì làm không thì thôi vậy. và tôi cũng đánh giá khách quan đó thôi. cfw này cũng khá tốt nên tôi không có gì chê cả chỉ là góp ý thêm cho bạn vậy.
thì đúng là có quyền tôi đâu nói là không có quyền và tôi thật sự cũng không có quyền cấm chỉ là khuyên bạn với một cfw làm công đồng nên ít cá nhân hoá sẽ tốt hơn thôi. chứ tôi việc xoá đi tôi cũng có thể làm nhưng đối với một số bạn dở về máy tính chẳng hạn. máy tính dở rồi thì chiện mò thêm cái cook này nữa cũng là một khó khăn lớn. đương nhiên cộng đồng có người dở người giỏi. tôi cũng k dám nhận mình giỏi chỉ ở mức trung bình có thể hiểu được một chút. nhưng nhiều người dở thì họ không biết làm như bạn hoặc họ không có thời gian hoặc đó là cực hình với họ, họ chỉ muốn nhưng tính năng mới như mọi người thôi chứ không phải đam mê cái cook fw, tìm hiểu về vấn đề máy móc này nọ. tôi chỉ nói lên tiếng nói mà tôi thấy lâu nay. việc làm sao là quyền của bạn mà.

đây là link cho bạn về bản cfw mà tôi thấy tốt và rất ít cà nhân hoá.(thuộc dạng thiểu số)
http://www.pdaviet.net/showthread.p...1-for-5530-by-daugiang1987-Edit-by-dangquy197

Radium

Moderator
Góp ý để phát triển thôi mà. :) mình vừa xem bản cfw của a Bảo, bữa nào sẽ xài thử. thanks!

onehithp

sau khi dùng cả 2 bản ofw và cfw của bạn mình thấy đều ok. nhưng tự động cập nhật giờ toàn bị sai là thế nào nhỉ. có ai bị như thế ko:((

pchoan

sau khi dùng bản cập nhật của LTV một thời gian thì tự nhiên bị mất hiệu ứng chuyển trang,hiệu ứng bướm hay sao bay vẫn giữ nguyên không mất.mình thay effects khác vào room flash lại vẫn bị thế không biết lỗi này là do cái gì?

nhaylau321

Cho mình hỏi cái 5233 mình mới mua muốn flash bản này thì dùng core nào đây? Máy còn zin
Hồi đó mình flash 5230 tới 7 file, còn flash 2 file ntn?

monkey_nami

Cho mình hỏi cái 5233 mình mới mua muốn flash bản này thì dùng core nào đây? Máy còn zin
Hồi đó mình flash 5230 tới 7 file, còn flash 2 file ntn?

Bn down core và file hack ở #1 là ok rồi! ko cần thêm bớt j cả.

demngoclan

Pro nào cho mình hỏi,mình muốn bo cái thay đổi menu trong fw đi thì phải làm ntn?

monkey_nami

Cho mình hỏi, mình bỏ file flash vào thư mục RM-XXX đc ko? khỏi phải cần làm như video lấy 2 file bỏ vào đèn xanh?

đoạn video hướng dẫn là cho 5530.nếu bn dùng 523x thì bỏ tất cả vào RM-XXX rồi flash thôi! :D