• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

NguyenDuyThanh

pro chỉ rõ đc k. mình vào phần đích mạng thấy giống hệt con 5800 mà. không bị sai ở đâu hết. Test tất cả các trình duyệt và ứng dụng đều k kết nối đc vào mạng. Vào web mặc định thấy chạy 0 kb và icon 3.5g đứt đứt ra í. Đợi một lúc thấy k load nữa. 3.5g cũng x chéo lun. Hép mi
Dấu X chéo chứng tỏ bạn đã bật chế độ Offline hoặc vào nơi mất sóng mạng.

luckyfore94

Duy thanh có thể gửi cho mình file bấm số diện thoại như kiểu c6 và 5 HS như CFW c6 của duy thanh được không , mình đang tập làm 1 CFW cho c5-03 ý mà ^^! rất cám ơn sự trợ giúp của duy thanh

joeD

bạn ơi bạn đã mod thêm code video vào có nghĩa là cook này có thể xem đc các flie video định dạng khác phải không vậy

hucu

Member
Các bạn cho mình hỏi:
Bản này so với bản CFW n97 mini cái nào nhạy hơn, tức là khi chạm vào các phím chỉ cần 1 lực nhẹ hơn ấy, có được gần như cảm ứng điện dung của C6 không, mong các bạn trả lời giúp mình với

tuanvu202

Các bạn cho mình hỏi:
Bản này so với bản CFW n97 mini cái nào nhạy hơn, tức là khi chạm vào các phím chỉ cần 1 lực nhẹ hơn ấy, có được gần như cảm ứng điện dung của C6 không, mong các bạn trả lời giúp mình với
Theo cảm nhận của mình thì bản này cảm ứng mượt hơn bản của N97. chứ còn so vs cảm ứng điện dung của C6 thì làm sao mà bằng dc vì bản thân phần cứng của máy lả cảm ứng điện trở mà. Chỉ là khi thao tác nó nhanh hơn thôi bạn àk

tuanvu202

bạn ơi bạn đã mod thêm code video vào có nghĩa là cook này có thể xem đc các flie video định dạng khác phải không vậy
Code video là mod giúp xem video được mượt mà hơn, khi bạn tua thì tốc độ nhanh và không bị nhoè hình. Chứ không phải xem đa định dạng:d:d

joeD

Code video là mod giúp xem video được mượt mà hơn, khi bạn tua thì tốc độ nhanh và không bị nhoè hình. Chứ không phải xem đa định dạng:d:d
eo thế ag vậy làm sao có thể xem đa flim đa định dang trên mặc định video của nó vậy có ai bik ko

tuanvu202

eo thế ag vậy làm sao có thể xem đa flim đa định dang trên mặc định video của nó vậy có ai bik ko
Trình mặc định thỉ chỉ xem dc định dạng mp4, 3gp,và flv(độ phân giải nhỏ). Còn mún xem những định dạng khác thì không dc đâu. Tải pm Ucplayer or smartmovie nhé nhưng xem cũng ko dc mượt. Tốt nhẤt là convert sang mp4 là mượt nhất bạn àk :p:p

LoiPT

Trình mặc định thỉ chỉ xem dc định dạng mp4, 3gp,và flv(độ phân giải nhỏ). Còn mún xem những định dạng khác thì không dc đâu. Tải pm Ucplayer or smartmovie nhé nhưng xem cũng ko dc mượt. Tốt nhẤt là convert sang mp4 là mượt nhất bạn àk :p:p
đúng rồi cài gì chịu khó đầu tư cũng tốt thời gian, hỳ

thientuhuynh

Các bác cho em nhờ tí:
Em đang xài con 5530. Trước khi Flash thì em backup danh bạ điện thoại bằng cái "Sao lưu" thành file contacts.arc. Flash xong thì vào backup nó ghi không có file nên không khôi phục được. Đã thử dùng cái NbuExplorer chuyển ra file *.cdb, rồi dùng X-plorer chép vào bộ nhớ máy, nhưng mà nó lại kêu là file contacts.cdb đang được sử dụng, ko chép được(trước đó em có vào Rompatches để bật file Open4All RP+.rmp).
Vậy bây giờ làm cách nào để khôi phục danh bạ đây các bác?
Hay có bác nào rảnh em gưi file Contacts.arc cho bác rồi bác vào điện thoại chuyển hết qua file *.vcf được không? file nè http://www.mediafire.com/?iei4ioixitvj08a
Em cám ơn nhiều.

LoiPT

Các bác cho em nhờ tí:
Em đang xài con 5530. Trước khi Flash thì em backup danh bạ điện thoại bằng cái "Sao lưu" thành file contacts.arc. Flash xong thì vào backup nó ghi không có file nên không khôi phục được. Đã thử dùng cái NbuExplorer chuyển ra file *.cdb, rồi dùng X-plorer chép vào bộ nhớ máy, nhưng mà nó lại kêu là file contacts.cdb đang được sử dụng, ko chép được(trước đó em có vào Rompatches để bật file Open4All RP+.rmp).
Vậy bây giờ làm cách nào để khôi phục danh bạ đây các bác?
Hay có bác nào rảnh em gưi file Contacts.arc cho bác rồi bác vào điện thoại chuyển hết qua file *.vcf được không? file nè http://www.mediafire.com/?iei4ioixitvj08a
Em cám ơn nhiều.
cưa làm thế bao h. hỳ. mình hay backup băng Nokia PC suite

thientuhuynh

cưa làm thế bao h. hỳ. mình hay backup băng Nokia PC suite
Mình cài cái Nokia PC suite thấy nó cứ tạo mấy file rác trên ổ C, file cài đặt có khoảng 90mb mà nó giải nén tới cả GB. Trong khi đó máy tính mình ổ C còn có 1,5GB à. Cài thì nó kêu là không đủ bộ nhớ trống. Mà không cài lên ổ đĩa khác được.

tuanvu202

Mình cài cái Nokia PC suite thấy nó cứ tạo mấy file rác trên ổ C, file cài đặt có khoảng 90mb mà nó giải nén tới cả GB. Trong khi đó máy tính mình ổ C còn có 1,5GB à. Cài thì nó kêu là không đủ bộ nhớ trống. Mà không cài lên ổ đĩa khác được.
Trời pc bác này kinh quá. Mình cũng chưa làm thế bao giờ cả. Toàn copy hết danh bạ sang sim, cai j qtrọng thì cho sang thẻ

LoiPT

Mình cài nokia PC suite trên ổ D đây thôi cho bác Xem luôn này

LoiPT

bạn cài đặt bình thường có mục chjn thư mục cài đặt mà. khi cài đặt chú ý nhìn xem

thientuhuynh

Sau một thời gian mày mò thì đã khôi phục được danh bạ. Cảm ơn mọi người đã tư vấn.