• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

monkey_nami

hix! e muốn xin 1 bản cfw cho C6-00 v40.0.21 có bro nào có cho e xin với ạ! e tìm mãi mà chỉ thấy trên diễn đàn chủ yếu là cfw C6 cho 523x và 5k8.
p/s: x.l vi y/c fw của C6 trong topic của DT (có vẻ lạc đề) nhưng hiện tại e rất cần! mong bro nào biết giúp e với! Thanks so much!

ctgreen312

quả thật mình thấy bản final này vẫn còn lỗi, vd như bị out opera, mediabar không hoàn chỉnh, dùng bản 03 có vẻ ổn hơn.
P/s: Duy Thanh ra bản fix final đi.

hand210

anh ơi em dùng 5800,e jaf bản của anh là SWIPE TO UNLOCK,em cắm usb ở chế độ pc sui để vào ovi sui thì nó cứ bắt nâng cấp lên v51.0.006,tên hiện lên trên là 5800 vip v40. nếu em muốn về lại fw cũ như thế ấn cài đặt về lại 51.0.006 thì nó có làm sao ko ạ,máy e đang là v52.0.101 hay là v40 ạh ấn *#0000# thì là v40

shido_katori

Active Member
quả thật mình thấy bản final này vẫn còn lỗi, vd như bị out opera, mediabar không hoàn chỉnh, dùng bản 03 có vẻ ổn hơn.
P/s: Duy Thanh ra bản fix final đi.
media bar ít khi bị lắm còn Opera hay bị dis là điểm quá quen thuộc rồi, bạn xài CFW nào cũng thế thôi

shido_katori

Active Member
anh ơi em dùng 5800,e jaf bản của anh là SWIPE TO UNLOCK,em cắm usb ở chế độ pc sui để vào ovi sui thì nó cứ bắt nâng cấp lên v51.0.006,tên hiện lên trên là 5800 vip v40. nếu em muốn về lại fw cũ như thế ấn cài đặt về lại 51.0.006 thì nó có làm sao ko ạ,máy e đang là v52.0.101 hay là v40 ạh ấn *#0000# thì là v40
v40 mà ấn 0000 là version của C6 đấy, bản này là port C6V40

M4_Vu0ng_001

media bar ít khi bị lắm còn Opera hay bị dis là điểm quá quen thuộc rồi, bạn xài CFW nào cũng thế thôi

add file mình gửi ở trang trước vào là hết hoàn toàn lỗi media bar..mà sao ko thấy DT đưa lên #1 nhỉ???

thangku1989

Thanh ơi có online không mình nhờ tí. mình muốn cook một FW cho 5250 thấy em nó không có ai cook kể cũng tội nghiệp :D đang có mấy test nên thử tí :))

NguyenDuyThanh

Thanh ơi có online không mình nhờ tí. mình muốn cook một FW cho 5250 thấy em nó không có ai cook kể cũng tội nghiệp :D đang có mấy test nên thử tí :))

Nhờ gì vậy, mình xóa hết cả mod rồi, bao h có mod mới mà rảnh thời gian thì mới add vào bản Deviant này cho anh em.

V40 là của bản port C6, khi bạn flash đã nhìn thấy version thực của 5800, bạn ko để ý à.
Mình để nguyên V40 của port C6 vì ko muốn chỉnh cái version này nhiều, tốn time (làm cho 4 loại máy mà đâu phải 1)

darkpiv

sao em backup danh bạ và tin nhắn bằng tiện ích sao lưu trong quản lý tập tin , flash xong thì không khôi phục được hả các anh

thangku1989

Nhờ gì vậy, mình xóa hết cả mod rồi, bao h có mod mới mà rảnh thời gian thì mới add vào bản Deviant này cho anh em.
mình chỉ muốn thử cook cho 5250, Nhưng không hiểu nhưng mod nào có thể dùng được cho 5250, không biết những mod trong diễn dàn có dùng được không?

OnlineNo1

sao em backup danh bạ và tin nhắn bằng tiện ích sao lưu trong quản lý tập tin , flash xong thì không khôi phục được hả các anh

Bản trước bạn đang dùng là bản bao nhiêu đấy :D

OnlineNo1

add file mình gửi ở trang trước vào là hết hoàn toàn lỗi media bar..mà sao ko thấy DT đưa lên #1 nhỉ???

Cái này tôi cho lên từ chục trang trước rồi :)), tại DuyThanh gác kiếm rồi nên ngại sửa ấy mà :))

NguyenDuyThanh

File ý dung lượng giống hết file trong CFW mà (ko khác byte nào - đều 5757 bytes). Mà mình cũng chưa có thời gian thử, ngại flash lắm, đang nghỉ ngơi, ổn định. => chưa thử nên chưa chắc chắn => chưa dám để lên #1.

Gago204

M flash cho 5230 đến đoạn pooling thì gặp lỗi Not found phone, m đã thử lại nhiu lần nhưng vẫn bị. bạn nào biết cách khắc phục chỉ dùm với. thanks

kid9591

bản của bác Thanh dùng nuột thật đấy,xem được cả flv tuy hơi giật 1 chút. Cảm ứng rất mượt xoay ngang nhanh, hiệu ứng nhẹ nhàng đẹp. Có cái load nhạc chậm thôi n mà k vấn đề. Cảm ơn bác Thanh nhé