• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

OnlineNo1

em tãi từ phần plus app của anh. cài theo thứ tự mà sao tới phần như em nói thỳ nó bị vậy.

Nó là QT nhé. Nếu gặp lỗi, bạn cứ chọn continue, đừng có touch vào cái nút exit đấy. Cứ kệ nó. Bạn flash cả OVi Map 3.06 đúng ko?

vantruong075

Mình không hiểu sao lúc trước mình chỉ hack phone thôi, camera chụp rất nét và không bị mờ.
Nhưng từ khi xài các cfw của DT (unique, anounymous, deviant) thì mình thấy camera ko còn nét như trước nữa, ảnh chụp ko đc chất lượng, bị mờ,...dù cho mình chỉnh chất lượng cao nhất.
Cái này DT có thể giải thích giúp mình đc ko?
Mình xài 5233
Một vài hình ảnh ví dụ nè:
Trước (chỉ hack máy mà ko dùng cfw)

vantruong075

vantruong075

Sau khi dùng cfw

vantruong075

vantruong075

Các ảnh đều chụp ngoài nắng...

Các bạn mở hình trong tab mới xem giúp mình nha, ko bik sao nó ko lên nữa

Chỉnh sửa cuối:

hungeovi

Mình ko mỡ được tab mediabar và khi làm mới thư viện nhạc ko được là sao nhỉ...Cao nhân nào chỉ giáo mình với

tuan291188

mình cũng vậy, như bản trc mấy pm Weather mình cài nó chỉ hỏi lần đầu kết nối thôi, sau đó tự update mà k cần hỏi, cứ bật màn hình lên cứ hỏi kết nối hoài, bực thật
Cái pm Weather này các bạn dùng sao chứ mình thấy ổn nhất. Flash-->Cài--->Add Hanoi. Để muốn cập nhật tự động mỗi khi bạn vào Web (Opera) thì bạn chọn "Tuỳ chọn" ---> "Lịch trình" và chọn "Hàng ngày" còn "Kết nối" thì chọn "Sử dụng toàn bộ"

M4_Vu0ng_001

tặng mọi người mod fix hoàn toàn media bar này,cái này mình tìm được bên top của over you đấy...
DT cho lên #1 nhá...
Mình không hiểu sao lúc trước mình chỉ hack phone thôi, camera chụp rất nét và không bị mờ.
Nhưng từ khi xài các cfw của DT (unique, anounymous, deviant) thì mình thấy camera ko còn nét như trước nữa, ảnh chụp ko đc chất lượng, bị mờ,...dù cho mình chỉnh chất lượng cao nhất.
Cái này DT có thể giải thích giúp mình đc ko?
Mình xài 5233
Một vài hình ảnh ví dụ nè:
Trước (chỉ hack máy mà ko dùng cfw)

vantruong075

vantruong075

Sau khi dùng cfw

vantruong075

vantruong075

Các ảnh đều chụp ngoài nắng...

Các bạn mở hình trong tab mới xem giúp mình nha, ko bik sao nó ko lên nữa

cfw là vậy đấy bạn ah,cl hình ảnh ko bao g bằng được fw gốc,tuy có mod tăng chất lượng hình ảnh lên 3.2mp:))
được cái này mất cái kia mà...:D

piratehawaii

bản cho 5530 bị lỗi ấn back trong trình nghe nhạc thì ra thẳng homescreen thay vì ra list nhạc phải ko mọi người ????
sửa thế nào nhỉ ????

vantruong075

tặng mọi người mod fix hoàn toàn media bar này,cái này mình tìm được bên top của over you đấy...

DT cho lên #1 nhá...

cfw là vậy đấy bạn ah,cl hình ảnh ko bao g bằng được fw gốc,tuy có mod tăng chất lượng hình ảnh lên 3.2mp:))
được cái này mất cái kia mà...:D

Nhưng mà mất chất lượng của camera thì hơi bị nặng đó. giờ chụp hình cứ như là mấy cái máy china...bùn

kinkina2009

bạn dùng Camera Pro ở Ứng dụng việt hoá , cài làm mặc định rồi chụp đảm bảo bạn sẽ hài lòng ;;) , mình đã test rất ok

NguyenDuyThanh

Bây h mình mới để ý. Rompatcher k auto apply đc, kòn ttpop mình dùng bình thườg. 5230.

Lần trc ra bản thử nghiệm mọi người chả bảo sớm thì fix dễ ko, bây h nghỉ cook xóa hết dữ liệu rồi, chỉ up mod fix lên #1 đc cho mọi ng tự cook thôi.

vietst93_no1

Lần trc ra bản thử nghiệm mọi người chả bảo sớm thì fix dễ ko, bây h nghỉ cook xóa hết dữ liệu rồi, chỉ up mod fix lên #1 đc cho mọi ng tự cook thôi.

lần trc dùng bản 03 rompatcher vẫn bình thườg. Thôi thì chịu khó mỗi lần dùng thì apply kũng đc. :-B

shido_katori

Active Member
Bây h mình mới để ý. Rompatcher k auto apply đc, kòn ttpop mình dùng bình thườg. 5230.

5233 swipe unlock = rompatcher ko auto start, ko xài đc ttpod??

tớ cũng như vậy , ttpop xài dc, 5230

lần trc dùng bản 03 rompatcher vẫn bình thườg. Thôi thì chịu khó mỗi lần dùng thì apply kũng đc. :-B
cứ làm như vậy đi chứ Flash lại hoài ngán lắm

OnlineNo1

=)), hôm qua test thử, thấy có lỗi này hay lắm, ko biết có ai bị ko:
Số là đang muốn nghịch, thế nên để cái lock screen quay ngang ra. Đến hôm qua lấy file 200159ed để vứt lại vào 10202be9 thì thấy lúc khởi động lại máy thấy mất tiêu luôn :)). Vài lần ko được cáu quá change thuộc tính của cái 200159ed thành Read Only và System, vào lại thì thấy nhưng thấy mod chả có tác dụng gì cả :)).
Bó tay :D