• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

mrminh2911

to Duy Thanh: mình chỉ gạt 1 cái, ko ấn nút giữa. Hiện tượng là màn hình ko khóa, mà chỉ tối đi, sử dụng các chức năng bình thường. Gạt lần 2 mới khóa. Mình ko dùng phím gạt vì toàn dùng Easy Keylock nên ko để ý, đọc mấy comment của các bạn khác nên test thử thì thấy thế (ko bị thường xuyên)

Sanvu88

Member
Có cách nào để làm ẩn vạch báo sóng báo bin và icon pin ngoài homescreen ko DT?

socloc20

vừa test bản này cho 5800 và 5530, hoàn tòan ok ko có lỗi gì, media bar, phím gạt bình thường, bản deviant final theo mình có 1 nhược điểm là ko quét hình tại thẻ nhớ mà qúet tràn lan, cài skin isms lên cả trăm tấm hình. May mà mình có mod, kaka :))

gửi cm qua app itext trên ip4, chữ nó lệch pà kon thông cảm :D

socloc20

đâu có tại hồi trước dùng fw gốc có cái patch dùng ẩn đc mà khi dùng fw cook patch đó lại ko có tác dụng nên mình hỏi thử.hihi.

ai chơi ẩn, nghĩ ra mod đưa cột pin và sóng nằm ngang như Ndesk mơí hay :))

tranconghd89

to Duy Thanh: mình chỉ gạt 1 cái, ko ấn nút giữa. Hiện tượng là màn hình ko khóa, mà chỉ tối đi, sử dụng các chức năng bình thường. Gạt lần 2 mới khóa. Mình ko dùng phím gạt vì toàn dùng Easy Keylock nên ko để ý, đọc mấy comment của các bạn khác nên test thử thì thấy thế (ko bị thường xuyên)

mình cũng bị như bạn(5233), giờ đang flash bản tap xem có bị như thế không????

NHANHAO84

vừa test bản này cho 5800 và 5530, hoàn tòan ok ko có lỗi gì, media bar, phím gạt bình thường, bản deviant final theo mình có 1 nhược điểm là ko quét hình tại thẻ nhớ mà qúet tràn lan, cài skin isms lên cả trăm tấm hình. May mà mình có mod, kaka :))

gửi cm qua app itext trên ip4, chữ nó lệch pà kon thông cảm :D

Cho xin mod đó nhá. thanks.

OnlineNo1

Mình mod QWERTY 11x4 vào mà toàn ko gõ được tv lúc quay ngang là sao @@>

Mấy cái phím gõ dấu bị disable luôn @@

Chỉnh sửa cuối:

thientruongx

Bản CFW này có vẻ xem hình ảnh kém quá. Bính thường xem sắc nét mà flash FW này vào thì xem hình Mờ và nhìn thấy vỡ hình

ctgreen312

Mình phát hiện lỗi mới với 5230 nè, đó là khi vào ovi map mình chạm vào vi trí hiện tại nhưng đợi mãi vẫn không thể thấy nó xác định được mình đang ở đâu (nôm na là GPS của 5230 không hoạt động trên Ovi map ấy, gg map thì mình chưa thử).

shido_katori

Active Member
Mình phát hiện lỗi mới với 5230 nè, đó là khi vào ovi map mình chạm vào vi trí hiện tại nhưng đợi mãi vẫn không thể thấy nó xác định được mình đang ở đâu (nôm na là GPS của 5230 không hoạt động trên Ovi map ấy, gg map thì mình chưa thử).
hi, đề nghị bạn lên nóc nhà bắt sóng vì con 5230 của tớ bắt GPS chỉ 5 giây ! ( vì đang ở trên lầu ) >:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)

barracuda

uhm,cái này mình cũng bị :( bản 03 trc dùng 1 thời gian hết,bản 04 này vẫn bị ( nhưng lúc bị lúc ko :| ) các thứ còn lại dùng bt :)