• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

mrminh2911

Duy Thanh cho mình hỏi 1 vấn đề nhỏ này đc ko. Mình có edit lại tên cấu hình bình thường thành tên mình, và sửa mấy file txt trong versions, và xóa 1 số nhạc chuông mặc định đi. Ko thêm bớt bất cứ cái gì. Nhưng game racing thunder ko chơi đc. Từ bản Deviant 01 đến final đều bị. Trước mình dùng các bản khác của Duy Thanhthì ko sao. Có thể giúp mình lý do để khắc phục ko

d617470

cái menu 4x4 dùng cho c5-03 đc k nhỉ? mình đag dùng bản c0ok của bác manhtu

volam200588

làm sao để tắt nhạc chuông khi báo cáo tn đã gửi dậy DT?? ai bik chỉ mình với! thank!
:((

hoaiphiung

làm sao để tắt nhạc chuông khi báo cáo tn đã gửi dậy DT?? ai bik chỉ mình với! thank!

cài i-SMS vao(bản 1.16 việt hóa cho dễ)..chạy i-SMS lên vào cài đặt..nâng cao kéo xuống phần "Ẩn báo cáo gửi tin" chọn Bật
như vây báo cáo vẫn hoạt động nhưng ko phát chuông tin nhắn..muốn xem báo cáo thì vào..Nhắn tin..vào báo cáo gửi...
xong...

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

Cài đặt -> Tin nhắn văn bản -> Báo kết quả -> Tắt.

Duy Thanh cho mình hỏi 1 vấn đề nhỏ này đc ko. Mình có edit lại tên cấu hình bình thường thành tên mình, và sửa mấy file txt trong versions, và xóa 1 số nhạc chuông mặc định đi. Ko thêm bớt bất cứ cái gì. Nhưng game racing thunder ko chơi đc. Từ bản Deviant 01 đến final đều bị. Trước mình dùng các bản khác của Duy Thanhthì ko sao. Có thể giúp mình lý do để khắc phục ko

Game Racing Thunder sao lại ko chơi đc, mình chơi bình thường mà.

Reading SW version...Error reading rap ver!
bị lỗi này mà ?

Bạn cứ bỏ tích CRT 308 đi, tích đúng theo hướng dẫn flash, core + rofs2 của mình yên tâm đi, đã đc kiểm chứng.

OnlineNo1

:)), Duy Thanh ơi, cái mod file starter_non_critical.rsc của mình hoạt động rồi nhá :)), vừa test xong :)). Flash 2 lần, bật đi bật lại 5 lần, restart cả chục lần, lần nào cũng lên luôn :)), vừa flash xong cũng được. Tích lên cho các bạn bị lỗi nhá :))

mrminh2911

Hì, tất nhiên là dùng bản nguyên gốc của Duy Thanh thì chơi bình thường, ý mình là mình chỉ chỉnh sửa mấy thứ rất nhỏ như mình đã nói ý (mình ko onl pc nên ko trích dẫn đc) thì lại ko chơi đc. Mình ko phải báo lỗi, mà muốn nhờ Duy Thanh giúp xem nguyên nhân gì ý mà. :D

Se7enhiru

có ai để ý thấy rofs2 của DT có cả file uda 52.0.007 ko, có cần đổi lại thanh 52.0.101 ko.
Mình ko thích cái tin nhắn hội thoạitự động cài đặt
Ai cho mình đường dẫn để xóa 2 cái này với
Cảm ơn nhìu

DT vào pm coment này cho mình vớiiiiiiiiiiiiiii

NguyenDuyThanh

cái này thì mình bik rùi! ý mình là vẫn có báo cáo nhưng ko có nhạc chuông như tn mới ý!! thank!
Bạn chuyển snag profile im lặng thử xem.

:)), Duy Thanh ơi, cái mod file starter_non_critical.rsc của mình hoạt động rồi nhá :)), vừa test xong :)). Flash 2 lần, bật đi bật lại 5 lần, restart cả chục lần, lần nào cũng lên luôn :)), vừa flash xong cũng được. Tích lên cho các bạn bị lỗi nhá :))
Dù ko cook nữa cũng thanks bạn :D

Hì, tất nhiên là dùng bản nguyên gốc của Duy Thanh thì chơi bình thường, ý mình là mình chỉ chỉnh sửa mấy thứ rất nhỏ như mình đã nói ý (mình ko onl pc nên ko trích dẫn đc) thì lại ko chơi đc. Mình ko phải báo lỗi, mà muốn nhờ Duy Thanh giúp xem nguyên nhân gì ý mà. :D

Cái ý mình chịu thôi, chắc bận chỉnh sửa gì vào file hệ thống rồi.

mrminh2911

Uh, hì, mình chỉ chỉnh trong versions nên cũng ko biết điều đấy. Thanks Duy Thanh nhé!
P/s: cho mình hỏi, mình dùng 5230 swipe. Khi khóa phím bằng phím gạt thì hay xảy ra hiện tượng là gạt 1 cái thì màn hình ko khóa mà tối kiểu lim dim, vẫn sử dụng như bình thường nhưng màn hình ko sáng như bình thường. Gạt lần 2 mới khóa được. Mình ko biết là lỗi hay là gì nên chỉ dùng từ hiện tượng. Diễn đạt hơi khó hiểu 1 chút :D

NguyenDuyThanh

chuyển sang im lặng thì ko bị nhưng chuyển sang cấu hình bt thì "dính chưởng"....

Thì cái ý mặc định là nó thế, bạn muốn ko có tiếng thì phải chuyển sang chế độ Im lặng, muốn tắt đi thì vào Cài đặt, thế thôi.

Uh, hì, mình chỉ chỉnh trong versions nên cũng ko biết điều đấy. Thanks Duy Thanh nhé!
P/s: cho mình hỏi, mình dùng 5230 swipe. Khi khóa phím bằng phím gạt thì hay xảy ra hiện tượng là gạt 1 cái thì màn hình ko khóa mà tối kiểu lim dim, vẫn sử dụng như bình thường nhưng màn hình ko sáng như bình thường. Gạt lần 2 mới khóa được. Mình ko biết là lỗi hay là gì nên chỉ dùng từ hiện tượng. Diễn đạt hơi khó hiểu 1 chút :D
Đừng gạt và bấm luôn nút giữa ngay.

walkl0ve

Mình Đã Test Thủ..Chạy Rất Mượt Nhưng Xem Ra Vẫn Còn Chỗ Chưa Ổn đó là khí khóa Chốt Ngang kô Đc Nhạy phải ấn nhiều lần mới đk..lại còn Không Rung Khi Kéo Khóa CHốt nũa...

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

xoá những file nào dậy bạn! gà we chỉ mình với! thank!!

xóa các folder private, sys, system, resource trên thẻ, hình như nó bị lỗi dội tin phản hồi phải ko? thay vì phản hồi đã gửi nó chỉ bit 1 cái, đàng này nó báo như có tin nhắn mới. mình thỉnh thoảng cũng bị, chưa biết nguyên nhân như format sẽ hết.

>>>hôm qua 5 sao, hum nay lại sụt còn 4

Chỉnh sửa cuối:

volam200588

xóa các folder private, sys, system, resource trên thẻ, hình như nó bị lỗi dội tin phản hồi phải ko? thay vì phản hồi đã gửi nó chỉ bit 1 cái, đàng này nó báo như có tin nhắn mới. mình thỉnh thoảng cũng bị, chưa biết nguyên nhân như format sẽ hết

um. để mình thử xem. thank bạn nhiu nha!