• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

vutaikt

mathanh có bản n97 full chưa cho em link với tìm mãi k thấy..à cho em cả link download cả bộ 6file để flash lun nhe

Ntv_79

nhiều bản quá , lai tùm lum , riết ko biết bắt đầu test từ đâu :))

He he, cứ flash, flash và flash thôi. Có khi còn chưa kịp test lỗi đã flash bản mới (khác) rồi!:D Mà flash nhiều quá lại làm topic ứng dụng im ắng hơn vì anh e ko có thời gian cài và test phần mềm nữa>:)

mathanh

thì lagabuon thích bản nào test bản đó, bản n97mini mới úp sáng nay xem sao, chỉ tích hợp trượt mở khóa thôi và xóa bỏ mấy các ứng dụng không dùng đến

barclays

cho hỏi thiết lập điện thoại là gì vậy :| nếu ko dùng đc thì có ảnh hưởng gì tới khả năng sử dụng ko:(

kutkit

khiếp, bạn cài gì mà gần 50 apps thế.hic

dùng cái autoinstall đó, soạn ra list app của mình, mỗi khi Jaf xong thì chạy chừng hơn 30 phút là trở lại trạng thái trước lúc JAF. Sau khi chạy một thời gian (sau 1 buổi sáng) giờ pin ổn định: bình thường 0.47-0.51 W, Iddle: 0.01->0.03W thỉnh thoảng 0.05W (không biết lúc sáng có App nào chạy ngầm đó)

galabuon

dùng cái autoinstall đó, soạn ra list app của mình, mỗi khi Jaf xong thì chạy chừng hơn 30 phút là trở lại trạng thái trước lúc JAF. Sau khi chạy một thời gian (sau 1 buổi sáng) giờ pin ổn định: bình thường 0.47-0.51 W, Iddle: 0.01->0.03W thỉnh thoảng 0.05W (không biết lúc sáng có App nào chạy ngầm đó)

cài active file thấy apps chạy ngầm khá tốt hơn jbak. kill hết chỉ để 1 số cái hệ thống ( nghĩa là kill thì máy restart ngay ) .lúc đó test mới chính xác chút.

@ ; fw n97 chắc nokia ưu tiên cho dòng chủ đạo nên cho nó chạy nhanh + hao pin , ram thì khá ổn 58.

vutaikt

bác mathanh ơi sao em ko thấy link mới đâu cả vậy
bác cho em xin link bản n97 mini bác cho ra lò sáng nay nhé
+ bản phối hợp đẻ jaf nữa..
à cho em hỏi bác đã cook thêm gì vào cfw chưa vậy để rm còn thêm
thanks

desperado112

trong bản phối hợp n97 mini này có phần mềm email và widget email không? cả 2 bản của binh mình thấy đều không sử dụng được. bùn nhất là cái này

mathanh

bác mathanh ơi sao em ko thấy link mới đâu cả vậy
bác cho em xin link bản n97 mini bác cho ra lò sáng nay nhé
+ bản phối hợp đẻ jaf nữa..
à cho em hỏi bác đã cook thêm gì vào cfw chưa vậy để rm còn thêm
thanks

Bản phối hơp n97mini

n97mini bản menu mặc định hiệu ứng phượng hoàng ZooM

n97mini bản menu 4x4 hiệu ứng phượng hoàng ZooM

Nếu bạn nào có dùng đồng bộ ovi thì tải cái này về chép vào C

Black_Cat999

Bác Mathanh cho em xin cái Themes symbian ^ 3 ruge đi , lúc trước bản C6 có ,bây giờ bản này ko có .......themes nhìn cũng cool ........thanks first

mathanh

Bác Mathanh cho em xin cái Themes symbian ^ 3 ruge đi , lúc trước bản C6 có ,bây giờ bản này ko có .......themes nhìn cũng cool ........thanks first

đây ban..............................

kiểm tra link hôm nay 18-10 có 49 thành viên tải bản n97mini

Chỉnh sửa cuối:

kitafung

Vừa mới flash xong, flash xong vào app làm 1 mớ app ngồi xóa phờ cả người. Bác cho em các file dùng để bỏ chức năng Slide unlock của C6 dùm mình luôn nhé. Mình nghi ngờ nó làm cho đèn hình vẫn sáng sau khi khóa máy.

kitafung

Bác cho em xin list các file cần xóa của chương trình slide unlock C6 với. Xóa thử xem tình trạng đèn hình còn sáng sau khi khóa máy thôi bác ạ.

hapro

hỏi cái gì vậy trời ( bạn lưu ý hỏi vấn đề tới fw cook của mình nha)

thỉnh thoảng gạt phím hông nó lại hỏi đăng ký mà, bản n97mini của ma thanh mà. no có nói là: đừng có dùng chùa mãi thế và bắt đăng ký mà

Status
Không mở trả lời sau này.