• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

hapro

xóa bot vài ứng dụng ko càn thiết luôn nhé

hôm nay thử côk một bản má lỗi tùm lum, ko hiện bàn phím mới đau chứ. mai đợ bản cua mathanh cho chắc chân

kaka_nd

Mình góp ý chút nhá Mathanh: Những link cũ của những bản cũ bên dưới có lẽ phần rất lớn mọi người đều không dùng bản cũ nữa đó. nên mình góp ý là xóa những link đó đi cho đỡ nhầm lẫn, hỏi nhiều (với những bạn lần đầu vào topic).

nobodycfm

waiting.....
P/S Die máy vì bác mathanh mất, hết C6 rồi đến N97 liên tục Flash, nhưng cư có bản mới là test :))

anhdepanhs2

@mathanh : sao khi mình JAF thì nó hiện thông báo
PHP:
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000D391
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 9000D391
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Can't detect flashing server!
vậy là sao vậy ?

kutkit

Đã JAF bản cook mới này. Tình hình như sau: Ram khá tốt nếu kill hết hidden app: 58MB, đo bằng battery profile: ở chế độ bình thường: tiêu thụ 0.62->0.64W, ở chế độ Iddle: 0.02-0.05W. So với bản V#8 hay #7 trước đây thì bản này tiêu thụ nhiều pin hơn, ngay cả bản lai C6 của MaThanh ra cách đây mấy ngày thì vẫn tiết kiệm pin hơn: bình thường 0.44->0.48W Iddle khoảng 0.01->0.04 W. Chỉ ấn tượng là Ram thì tốt hơn tất cả các bản trước. PS: mình cài khoảng ~50 App rồi, nên có thể nói máy chạy ở chế độ ổn định, chứ không phải ở trạng thái mới JAF

trankien22

Đã JAF bản cook mới này. Tình hình như sau: Ram khá tốt nếu kill hết hidden app: 58MB, đo bằng battery profile: ở chế độ bình thường: tiêu thụ 0.62->0.64W, ở chế độ Iddle: 0.02-0.05W. So với bản V#8 hay #7 trước đây thì bản này tiêu thụ nhiều pin hơn, ngay cả bản lai C6 của MaThanh ra cách đây mấy ngày thì vẫn tiết kiệm pin hơn: bình thường 0.44->0.48W Iddle khoảng 0.01->0.04 W. Chỉ ấn tượng là Ram thì tốt hơn tất cả các bản trước. PS: mình cài khoảng ~50 App rồi, nên có thể nói máy chạy ở chế độ ổn định, chứ không phải ở trạng thái mới JAF

khiếp, bạn cài gì mà gần 50 apps thế.hic

mathanh

ủa mình mới đo lại nó vẩn ở mức 0.01 tới 0.04 mà, trong chế độ nghĩ khóa phím và có sóng mạng

còn ở chế độ offline khóa phím thì 0.01 tới 0.02 mà

vừa thử luôn lúc màn hình sáng và hoạt đông bình thường ở mức 0.44 rồi tụt xuống 0.36 chưa hè vượt lên 0.45

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Có đồ mới cái thấy mọi người miệt mài vất vả quá nhỉ! Ai post giúp mình cái phần mềm theo dõi sử dụng pin với. Mình xem N97 zin thì thế nào?

ksmanhdung

Bác nào Jar rồi cho 1 vài hình ảnh lên cho anh em coi được không thế?Mấy ảnh ở bài này toàn là ảnh cũ thôi à!

Status
Không mở trả lời sau này.