• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

votinhhan

bản sao bạn nên mod những phần mềm cần thiết thôi nha bạn còn ae muốn dùng j thì cài,chu cài thì dễ nhưng gỡ bỏ thì khó.đó là ý kiến riêng của mình thoi hj
thank

mình thấy ý kiến bạn này cũng hay.thường thì một bản cook người ta hay để ý đầu tiên là Ram và Pin(và chạy ổn định),chỉ cần hai yếu tố cơ bản đó được giải quyết thì thêm mắm muối là tùy mỗi người.
Nên mình có ý kiến là: Nếu bản đầu 1.1#1 ra đời,bước đầu bác giải quyết vấn đề pin ,khắc phục lỗi còn để lại,chưa cần thêm nhiều pm làm gì,vì bản đầu tay đơn giản để cho mọi người có cảm nhận về pin và mọi vấn đề khác có ổn định không
sau đó bác có thể cho ra bản sau thêm mắm muối là tuỳ bác và mọi người cũng vậy,không phải phụ thuộc đi hỏi bác nhiều cho đỡ mệt.
Bản thân mình cũng chỉ muốn dùng bản đơn gian nhất đó là pin lâu+ram ổn định và không còn lỗi phát sinh...
Chứ có người dùng bản các bác về,người thì nói thích cái này,người thì không thích cái kia,trong khi đó bản này thuộc về cá nhân các bác nên.....không thể xin kiểu vậy được
vấn đề ở chỗ là nhiều người không làm được như các bác đó là:không biết chỉnh xửa lỗi từ bản gốc hay beta gì đấy,hai là không biết cách khắc phục pin....rồi nhiều cái khác.....
Thanks bác

boy_friend

mình thấy ý kiến bạn này cũng hay.thường thì một bản cook người ta hay để ý đầu tiên là Ram và Pin(và chạy ổn định),chỉ cần hai yếu tố cơ bản đó được giải quyết thì thêm mắm muối là tùy mỗi người.
Nên mình có ý kiến là: Nếu bản đầu 1.1#1 ra đời,bước đầu bác giải quyết vấn đề pin ,khắc phục lỗi còn để lại,chưa cần thêm nhiều pm làm gì,vì bản đầu tay đơn giản để cho mọi người có cảm nhận về pin và mọi vấn đề khác có ổn định không
sau đó bác có thể cho ra bản sau thêm mắm muối là tuỳ bác và mọi người cũng vậy,không phải phụ thuộc đi hỏi bác nhiều cho đỡ mệt.
Bản thân mình cũng chỉ muốn dùng bản đơn gian nhất đó là pin lâu+ram ổn định và không còn lỗi phát sinh...
Chứ có người dùng bản các bác về,người thì nói thích cái này,người thì không thích cái kia,trong khi đó bản này thuộc về cá nhân các bác nên.....không thể xin kiểu vậy được
vấn đề ở chỗ là nhiều người không làm được như các bác đó là:không biết chỉnh xửa lỗi từ bản gốc hay beta gì đấy,hai là không biết cách khắc phục pin....rồi nhiều cái khác.....
Thanks bác

ý của mình là mong bác mathanh mod những file cần thiết như bản #7.như bản nói là về ram pin và độ ổn định của bản cook là đúng rồi mà nhưng mà ở bản #7 còn có thêm rất nhìu thứ nữa mà bác thanh mod thêm vào ví dụ như thêm code video và audio flash lite4 loại bỏ 1 số thứ k cần thiết... nói chung là ở bản #7 là tuyệt

mathanh

vậy có cần tích hợp 8 trang ký tự và font anh hoa việt kô

menu mặc định hay 4x4

Chỉnh sửa cuối:

max5800

menu 4x4
ngôn ngữ tiếng việt chuẩn.
Thanks a!
mình đồng ý với bác này,nhưng thêm 8 trang ki tự cho máy khác khác hj.ma bác tìm cái hiệu ứng khác đi nhìn cho nó lạ lạ có chạm xíu cũng ko sao nếu ae nào muốn nhanh thì tat
,mà bác mod bàn phím tự xoay như v51 đc thì tốt quá hj thank

mduc70

bác mathanh sửa luôn vụ dùng camera trước bị quay 90 độ nhé, để như vậy nếu muốn chụp chắc phải nằm xuống đất để chụp quá

boy_friend

bản lai n97mini lai c6 không bị ngược camera trước nha

bản lai là có thêm cái trượt khóa phím của c6 pải k bác?vạy là hơn cả n97 ròi hehe.nhưng nếu hướng mũi tên chạy từ trái sang phải thì thuận mắt và dễ sử dụng hơn.bác có làm đc k à? :D

trankien22

bản N97 mini trình xem ảnh mặc định ko load ảnh bác ơi mặc dù bên ngoài vẫn báo là số lượng ảnh.hic

mathanh

bản N97 mini trình xem ảnh mặc định ko load ảnh bác ơi mặc dù bên ngoài vẫn báo là số lượng ảnh.hic

bản lai mà bạn có được của mình lúc đầu chỉ làm để các bạn test chơi thôi vẩn chưa chính thức, thứ hai này mới là bản chính thức

mrquyen1993

chuẩn bị có N97 full rồi bác binh bảo thế dù sao cũng mong chờ CFW N97 mini của bác e thích CFW của bác vì không thêm máy cái lung tung beng nhẹ cả máy

boy_friend

bác binh24 vừa thông báo tin vui là bản N97full đã chạy tốt rồi kìa.sắp có hàng xịn ròi :))

mathanh

n97 thường hay mini cũng như nhau thôi, thật tế mini là bản rút gọn và sửa lổi của bản n97 thường thôi, chức năng và tính năng như nhau

boy_friend

n97 thường hay mini cũng như nhau thôi, thật tế mini là bản rút gọn và sửa lổi của bản n97 thường thôi, chức năng và tính năng như nhau

hơ sao mấy người đều nói là n97full thì quản lý ram tốt hơn và dùng nhanh hơn bản mini hả bác?chả hỉu

ohannguyent

bản thân bản mini này thì ram pin cũng wá tốt rùi! Ram giao động trong tầm 53-55M khi máy vào ổn định.

desjus

vậy theo bạn phải làm thế nào mới hợp với 5800 của bạn đây.:-?.cần chỉnh cái nào trong fw.............:-?

ah...minh cũng không bít.....mà cư flash di flash lại ko bít có anh hưởng ji không ta....
ban mathanh cho minh xin nick yahoo di.... co ji mình hỏi thêm bổ sung kiến thức mobile cho mình...mình còn gà lém... ^^

Status
Không mở trả lời sau này.