• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

nguoixua_oi

Bro ơi cho mình hỏi. mình chép đè file RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20 vào folder R356 gốc của C6 đúng ko ? Bro cho mình xin mấy file đó đi. Thanks bro rất nhiều.

ngyntom

Bro ơi cho mình hỏi. mình chép đè file RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20 vào folder R356 gốc của C6 đúng ko ? Bro cho mình xin mấy file đó đi. Thanks bro rất nhiều.

bạn down bản phối hợp 1.2 ở trên đó

chetvislo1

sao em tải bản phối hợp N97 mini xong rồi tải bạn RM 356 n97mini 5800 menu 4x4 hiệu ứng phựong hoàng zoom nhưng jaf xong tới giờ chỉ có phựong hoàng bay phía ngoài k à :|
ko thấy trong menu
menu dạng danh sách thì có nhưng dạng luới hok cóa

kaka_nd

chắc máy bạn có gì đó đang chang ẩn nên ram ít vậy, fw cook là vậy đó rm-555 là n97mini mà nên để luôn như vậy
Không đâu mathanh à. mình kiểm tra trước khi check ram mà (đã tắt hết các chương trình đang chạy ẩn) không biết là có nên jaf lại không nhỉ? và vấn đề nữa là có thể hạ xuống được RM-356 một cách bình thường không bạn. mà sao lúc sạc pin hai đen xanh và đỏ cứ sáng hoài vậy?
thanks!

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

trượt mở khóa kiểu C6
z:\Private\10003a3f\apps\Autolock_reg.rsc
z:\Private\10003a3f\apps\PopupClock_reg.rsc"
z:\resource\apps\Autolock.mif"
z:\resource\apps\Autolock.r96
z:\resource\apps\Autolock.r01
z:\resource\apps\PopupClock.r01"
z:\resource\apps\PopupClock.r96"
z:\resource\slider\mui_cover_handle.svg"
z:\resource\slider\mui_dl_progress_lsc.svg"
z:\resource\slider\mui_handle.png"
z:\resource\slider\mui_slider_lsc.svg"
z:\resource\slider\mui_slider_progress.svg"
z:\resource\slider\mui_slider_prt.svg"
z:\resource\slider\qgn_indi_slider_zoom_in.svg"
z:\resource\slider\qgn_indi_slider_zoom_out.svg"
z:\resource\slider\qgn_indi_volumeslider_audio_off .svg"
z:\resource\slider\qgn_indi_volumeslider_audio_on. svg"
z:\resource\slider\qgn_indi_volumeslider_minus.svg "
z:\resource\slider\qgn_indi_volumeslider_plus.svg"
z:\sys\bin\Autolock.exe"
z:\sys\bin\KeyguardActionPlugIn.dll"
z:\sys\bin\keylockpolicyapi.dll"
z:\sys\bin\KeyPublisherPlugin.dll"
z:\sys\bin\PopupClock.exe
z:\sys\bin\10285D7C.dll
z:\sys\bin\10283389.dll"

bộ file này đã đủ chạy trên mọi V5 rùi nhưng thiếu 1 thứ để khởi động nó là đưa popupclock.exe vào trong starter_non_critical_1.rsc nữa là oke ^^! Ví dụ như đưa dòng z:\sys\bin\popupclock.exe vào chẳng hạn, nó sẽ hoạt động ngay :D

1 file starter_non_critical_1.rsc mẫu ( hang` ngoai. ^^)

Mở khóa kiểu C6 đã test trên V5. kick thansk mới chạy :))

Chỉnh sửa cuối:

ohannguyent

chỉnh sửa file rsc bằng công cũ jì vậy tungbach ? Mình click vào nó mà ko biết mở bằng gì!

Ntv_79

trượt mở khóa kiểu C6

bộ file này đã đủ chạy trên mọi V5 rùi nhưng thiếu 1 thứ để khởi động nó là đưa popupclock.exe vào trong starter_non_critical_1.rsc nữa là oke ^^! Ví dụ như đưa dòng z:\sys\bin\popupclock.exe vào chẳng hạn, nó sẽ hoạt động ngay :D

Thử rồi có thấy chạy đâu! Vẫn im lìm lắm!

TungBach

Thử rồi có thấy chạy đâu! Vẫn im lìm lắm!

bộ mấy file trên lấy từ C6 mà bạn, mình vừa thử trên bản N97full chạy trên 58 oke mà:D
p/s : mới khởi động chưa ăn ngay đc đâu mà đợi xíu mới oke :D

Ntv_79

bộ mấy file trên lấy từ C6 mà bạn, mình vừa thử trên bản N97full chạy trên 58 oke mà:D
p/s : mới khởi động chưa ăn ngay đc đâu mà đợi xíu mới oke :D

Bạn up nguyên bộ lên mình thử xem nào! Cái nút cứng bị hỏng nên muốn tích hợp nó mà làm mãi chưa được!

ohannguyent

tungbach có thể cập nhật nguyên bộ vào topic cook, mod của bồ luôn để ae dễ tìm! Thanks bồ nhiều!
@chờ N97full của bồ đó nha!

cho em hỏi 1 câu ngốc chút , có phải up f­­­­­­len v51 rồi JAF ko hả bác , mong bác chỉ dẫn em chút , moi vào nghề mà .

mong các bác chỉ em cách JAF voi , em chua hieu cách làm này lam ,

Ntv_79

trượt mở khóa kiểu C6

Mở khóa kiểu C6 đã test trên V5. kick thansk mới chạy :))

Vẫn không chạy. Flash xong vào báo system error ngay! Trong list ở trên là 24 file. Trong gói down về đếm là 27 file. Liệu có thừa thiếu file nào ko nhỉ?

galabuon

Vẫn không chạy. Flash xong vào báo system error ngay! Trong list ở trên là 24 file. Trong gói down về đếm là 27 file. Liệu có thừa thiếu file nào ko nhỉ?

vậy là nó chỉ chạy với x6/x58/x53/x55 trừ n97zin rùi :p

Status
Không mở trả lời sau này.