• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

kaka_nd

Mathanh cho mình hỏi là mình vừa Jaf bản #7 cập nhật lỗi ngày 10-10 hiệu ứng phượng hoàng menu 4x4 nhưng sao trong menu không có hiệu ứng phượng hoàng nhỉ? chỉ có ngoài HS thôi. vậy là sao vậy bạn?
sao minh Jaf xong kiem tra thấy con 5800xm của mình chuyển thanh RM-555 vậy?
thanks!

Chỉnh sửa cuối:

votinhhan

Mathanh cho mình hỏi là mình vừa Jaf bản #7 cập nhật lỗi ngày 10-10 hiệu ứng phượng hoàng menu 4x4 nhưng sao trong menu không có hiệu ứng phượng hoàng nhỉ? chỉ có ngoài HS thôi. vậy là sao vậy bạn?
thanks!

muốn thấy hiệu ứng trong menu thì vào menu-chọn tùy chọn-tiếp đến chọn đổi danh sách-lúc đấy sẽ thấy hiệu ứng trong menu \-/

mathanh

sao ko thấy effect ngoài menu zay bác mt

uh mình cũng ko có hiệu ứng menu nữa

bản #7 mình không mở sẳn tất cả nằm trong cài đặt bạn vào cài đặt bật lên

sao minh Jaf xong kiem tra thấy con 5800xm của mình chuyển thanh RM-555 vậy?
thanks!

#7 chỉ có hiệu ứng bên ngoài còn trong menu chỉ có trong thanh danh sách, còn dạng lướt là hoàn toàn không có, vì là c6 lai mini cũng như bản thân c6 cũng không có

max5800

Mình dùng bản n97mini menu 4x4 mở hiệu ứng rồi nhưng chỉ co hiệu ứng ở hs ak còn hiệu ứng tronb menu thi ko có

mathanh

Mình dùng bản n97mini menu 4x4 mở hiệu ứng rồi nhưng chỉ co hiệu ứng ở hs ak còn hiệu ứng tronb menu thi ko có

bạn xem lại có lộn bản #7 không nha, nếu thực sự không có với số lượng tải hôm qua mình đã nhận được phản hồi của các vip rồi

TungBach

mình đang chạy FW của N97 full trên 58 thì check ram thấy cao hơn hẳn so với C6 và N97 mini. Ram khởi động khá cao 70MB, ram chạy ổn định ở mức 60 thay vì 50 ở 2 bản kia. nhưg hiện tại phát sinh rất nhiều lỗi. một số lỗi chưa giải quyết đc :))=)) hy vọng bản của Binh hoàn thiện hơn mình;;);;)

anhcntt

pác mathanh ơi, bản 1.2#7 mới fix pác có thay đổi gì so với bản cũ ko, bản trước mình dùng đc 3 ngày 3 đêm , thấy khoái quá,sang bản nè còn đc có 2 ngày thui ak.pác xem lại cái.

mathanh

pác mathanh ơi, bản 1.2#7 mới fix pác có thay đổi gì so với bản cũ ko, bản trước mình dùng đc 3 ngày 3 đêm , thấy khoái quá,sang bản nè còn đc có 2 ngày thui ak.pác xem lại cái.

sau đúng 120h=5 ngày sử dụng liên tục máy bắt đầu báo pin yếu.đúng là không thể tưởng tượng được,nhiều lúc tưởng mình nhầm hay đang dùng 1k2 chứ không phải là 5k8.trong quá trình thử nghiệm máy vẫn hoạt động rất tốt,sử dụng các ứng dụng bình thường như: lướt web,nghe nhạc,chụp ảnh...tuy sử dụng các ứng dụng trên không nhiều chủ yếu vẫn là nghe gọi,nhắn tin là chính.nhưng cũng đủ để cho thấy với bản #7 này nó tiện kiệm pin tới mức nào.

lưu ý: pin kèm máy của mình đã sử dụng được một năm rưỡi.thằng em mình cũng mới mua máy 5k8 được 4 tháng sử dụng fw gốc không hack,cook gì pin tối đa cũng chỉ được 3 ngày.
một lần nữa cảm ơn mathanh đã cho anh em một bản cook tốt đến như vậy.

sao 2 bài này trổi nhau quá ta,, vậy là sao, giờ biết phải làm sao đây??????

mathanh

mình đang chạy FW của N97 full trên 58 thì check ram thấy cao hơn hẳn so với C6 và N97 mini. Ram khởi động khá cao 70MB, ram chạy ổn định ở mức 60 thay vì 50 ở 2 bản kia. nhưg hiện tại phát sinh rất nhiều lỗi. một số lỗi chưa giải quyết đc :))=)) hy vọng bản của Binh hoàn thiện hơn mình;;);;)

rê vậy.......................... úp lên cho binh24 kiểm tra xem

TungBach

ừ,,,,,, mà có tích hợp trượt mở khóa không tungbach

kô tích hợp, tại em đưa toàn bộ file của N97 sag nên kô có.
để em triển khai nhé. quả này anh em PV thử làm xem tn :D có khác bên tây kô

ohannguyent

chu cha ơi! Ram cao dữ zậy? Nghe đã wá, test pin chưa? Đc như bản mini ko? Test thì mình test đc còn sửa lỗi thì...hì hì chờ ra bản hoàn thiện wá!

kutkit

Mình dùng bản 97 mini MaThanh cook, đo pin = energy profile: chế độ chạy bình thường (sau khi mở khóa màn hình) dao động từ 0.44 -> 0.47W, chế độ Iddle: 0.01 - 0.04 mà bản #7 của MaThanh là 0.01 phải không? chương trình thì mình cài khá nhiều, nhưng tắt chạy ẩn hết. Slide to unlock chạy mướt, hình ảnh quyét và display ok. MaThanh có thể thêm Memcheck hoặc cho mình để cook dc không. Mình kiếm các bản cài trên mạng cài vào toàn bị lỗi: component in built-in. DzMusic chỉ chạy được play/stop, không chạy được next/back, không biết có phải DzMusic ko phải cho N97.

mathanh

Mình dùng bản 97 mini MaThanh cook, đo pin = energy profile: chế độ chạy bình thường (sau khi mở khóa màn hình) dao động từ 0.44 -> 0.47W, chế độ Iddle: 0.01 - 0.04 mà bản #7 của MaThanh là 0.01 phải không? chương trình thì mình cài khá nhiều, nhưng tắt chạy ẩn hết. Slide to unlock chạy mướt, hình ảnh quyét và display ok. MaThanh có thể thêm Memcheck hoặc cho mình để cook dc không. Mình kiếm các bản cài trên mạng cài vào toàn bị lỗi: component in built-in. DzMusic chỉ chạy được play/stop, không chạy được next/back, không biết có phải DzMusic ko phải cho N97.

Memcheck cái này có tích hợp rồi mà, trong tiện ích đó

Status
Không mở trả lời sau này.