• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

JokerB

léo nào, mình vừa test ngon lành cành đào tất cả các ứng dụng của phím expressmusic
giật cả mình

Lan_Truong

thấy mà ham nhưng các mem báo nhiều lỗi quá đành đợi các mon cao thủ fix song mới dám chời
như vậy là biết thân biết phận .....gà mà lị

sw33tb0ytn

Mền mới phát hiện thêm 1 lỗi nữa. Phím Music Express bị vô tác dụng rồi ! :D

mình vẫn dùng vô tư mà,vừa add đc tiếng việt,thêm hiệu ứng xoay màn hình của MRG(lúc xoay màn hình 180* có hiệu ứng đẹp cực :-x ),có qwerty tiếng anh nhưng chưa có qwerty tiếng việt,chung là thế là ok rồi,cũng chả mấy khi gõ tiếng việt :D

gladia

zậy là bi giờ nhìn thấy chưa khả thi lém nên chưa úp,nghe mọi người nói còn 1 số lỗi,đợi khi nào khắc phục đc hoặc là có CFW mới hoàn hảo hơn và khắc phục đươc tất cả các lỗi thì úp sau.hjhj

bác nào đăng ký được nick bên 4rum PNHT k thì share với, hoặc ai đăng ký giùm 1 nick tên JokerB với địa chỉ mail là arsene008@gmail.com với
điên quá, reg từ sáng mà k đc
Nick : gladia88@yahoo.com.vn
Pass : iloveyou
Sáng mình reg mãi mới đc vì ko có activation email, forum pnht lởm vãi ...
PS (với những bác nào đang xoắn việc có nên flash FW này hay ko) : Các bác ko xài sẽ là 1 thiệt thòi lớn đấy! Cứ mạnh dạn flash đi, nếu ko thik thì lại flash lại FW cũ, có sao đâu @.@

kitafung

mình vẫn dùng vô tư mà,vừa add đc tiếng việt,thêm hiệu ứng xoay màn hình của MRG(lúc xoay màn hình 180* có hiệu ứng đẹp cực :-x ),có qwerty tiếng anh nhưng chưa có qwerty tiếng việt,chung là thế là ok rồi,cũng chả mấy khi gõ tiếng việt :D

Ồ mình post nhầm rồi. Mình dùng bản việt hóa của Gala. Để PM cho Gala xem lại. :D

soc0la

trời sao không ai chăm sóc họ X6 nhà mình :((.ai mod gium voi :(

Chỉnh sửa cuối:

namhunghihi

Share cái hiệu ứng xoay màn hình cho a e đi bạn, nghe mà ham quá :D:D 5800 quả là vô đối

soc0la

Bác Mathanh cho em hỏi có mod được trên X6 không vậy.. nếu được pm Y!M của bác cho em với, mong được đàn anh chỉ bảo:)

godofsky

Chép cái folder effect vào trong resource của rofs phải ko vậy pác! :D

JokerB

Công nhận là sài sướng :))
Giờ phát hiện ra thêm 1 lỗi k biết ai bị như mình k, đó là:
- Đèn trắng (phím menu) thi thoảng lại sáng lên rồi tắt, cứ tưởng có tin nhắn hay cuộc gọi lỡ :(

godofsky

Ke ke! Thanks bác chủ thới nhiều! Lỗi tiếng việt chẳng đáng kể gì so với tổng thể của FW này! Thêm cái effect MRG nữa thì tuyệt với! Mua 5k8 quả là không uổng tiền! :D

barclays

- Đèn trắng (phím menu) thi thoảng lại sáng lên rồi tắt, cứ tưởng có tin nhắn hay cuộc gọi lỡ :(

tắt standby breathing light trong setting>>phone>>notificat. lights

sw33tb0ytn

cái đấy bác vào notiffication light mà tắt đi,đỡ tốn pin :)

JokerB

=)) há há mình gà quá, Thks nhá :-*
Thôi ngồi làm cái gõ tiếng việt kiểu thủ công để sài tạm vậy =)), bác nào thích gõ kiểu a á à ã ạ â ấ ầ ẫ ậ.. thì giơ tay nào =))
K có tiếng việt nên lúc muốn đổi tên các thư mục hay abc xyz k làm đc, ức chế quá, mà ức chế nhất là vụ xoay bàn phím :|

namhunghihi

Híc e cài cái effect xoay màn hình vào FW rồi nhưng khi đóng gói file lại thì NOT RESPONDING :(:(, chắc do cái máy tính e cùi quá

sw33tb0ytn

Híc e cài cái effect xoay màn hình vào FW rồi nhưng khi đóng gói file lại thì NOT RESPONDING :(:(, chắc do cái máy tính e cùi quá

bạn đừng vội nản,có thể do ram của máy tính yếu (cũng ko hẳn vì máy mình ram 3gb cũng thế),cứ để nó repack,ko sao đâu,đợi tầm 10-15p là xong :) chúc may mắn :)

Status
Không mở trả lời sau này.