• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

ngtanphong

sao mấy bác không lưu danh bạ trong Sim nhỡ... e thấy tiện hơn là lưu trong máy chứ...

mrquyen1993

4mat máy thì lại mất hết danh bạ :( chẳng lẽ phải nhập lại hết á :-ss
bạn copy danh bạ vào sim đi rồi format thế chứ còn thế nào nữa

Sau khi flash xong mình nhận thấy fw này chạy rất mượt ngoài ra PNHT đã loại bỏ roft3 cũng như chuyển gần hết file ở .c00 vào roft2 vì vậy file roft 2 chiếm tới 100MB
còn đây là hình ảnh của mình cho cái nhìn chân thực :)) mong mod thông cảm vì tốn diện tích
và giờ đây bạn có thể thay tất cả tên bạn khi ấn *#0000#

Menu chính

Ứng dụng

văn phòng

Múic

Hình ảnh

và đây là lỗi

HS

Chỉnh sửa cuối:

tai_ntt

up bản FW này test thử mình thấy như thế này:
1-hao pin kinh và máy mình cũng có cảm giác nóng hơn bình thường
2-máy chạy rất chậm khi vào ứng dụng, nhất là video và music player load rất lâu..
3-phần images thì máy có 1300 tấm hình hà mà load ko được, mở ko dc tấm nào hết, hình như nó lổi gì ấy.
các bạn test có thấy lổi vậy không, có bạn nào biêt cách khắc phục không

mrquyen1993

up bản FW này test thử mình thấy như thế này:
1-hao pin kinh và máy mình cũng có cảm giác nóng hơn bình thường
2-máy chạy rất chậm khi vào ứng dụng, nhất là video và music player load rất lâu..
3-phần images thì máy có 1300 tấm hình hà mà load ko được, mở ko dc tấm nào hết, hình như nó lổi gì ấy.
các bạn test có thấy lổi vậy không, có bạn nào biêt cách khắc phục không
Mình khác bạn sau khi sử dụng 1 thời gian mình thấy như sau con 5800 của mình rất ghẻ chạy thẻ 8G mà yếu như sên thế mà bọn NOKia quảng cáo nâng cấp lên 16G , mình tậu thêm con 4G dùng bây h bon bon mình thấy FW rất đáng đồng tiền bát gạo có thể nói mặc dù hơi tốn Ram nhưng dc cái mượt ko dật tung đít như mấy FW của Nokia

K

knight1112

Guest
Sau khi vọc một lục thấy là
Phần Tin nhắn rất lag ! Thích nhất bộ Email mới :D Nhưng cải thiện đc độ lag của KS như V51 gốc thì ngon !
Photo Gallery dùng rất sướng ! Ảnh to hơn và mượt như trình Music
Music thì không có gì thay đổi so với V51 gốc
Camera thì cái khung lấy nét hơi bất tiện !
Quay màn hình rất nhanh
Lướt web cảm giác mượt hơn !
Hi vọng fix được cái KS trong phần tin nhắn và email thì ổn rồi

barclays

chuyện danh bạ thì mấy bác cứ copy wa thẻ nhớ sau đó hard reset máy, cuối cùng là vô danh bạ chép lại từ thẻ nhớ vô máy
nếu KS trong tin nhắn lag thì chỉnh thế này: messaging>>setting>>other>>show mesg. in group>>yes
Ovi sync thì "Service activation failed. Try again later", không hiểu cái này lỗi tại ai

JokerB

bác nào đăng ký được nick bên 4rum PNHT k thì share với, hoặc ai đăng ký giùm 1 nick tên JokerB với địa chỉ mail là arsene008@gmail.com với
điên quá, reg từ sáng mà k đc

ohannguyent

mathanh đã cứu phone đc chưa vậy. Mong rằng fix lỗi tin nhắn cho anh em nhờ. Hồi trưa tải file bạn post thấy chỉ có 66M, bị lỗi download nên giờ down lại thấy gì tới 100M lận ko biết có bị lầm ko?
Mình vẫn dùng 5800 và opera mobile để vào diễn đàn, giờ ko biết flash song còn trả lời bằng tiếng việt trên dđàn đc ko nữa. Đang phân vân để up lên đây.

xautraiking

Mình làm thử . Lấy tất cả chữ số bên PtiQwertyVN bỏ wa English thì zô tn có TV... tiếc là chỉ còn 2 bàn phím viết tay và bàn phím chữ và số....:(

kitafung

Mền mới phát hiện thêm 1 lỗi nữa. Phím Music Express bị vô tác dụng rồi ! :D

Status
Không mở trả lời sau này.