• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

ljz282

Mình gặp 1 số vấn đề sau:
- Cài bản của PNHT thì không vào được menu. Nó báo thế này: Loading suite configuration returned error: -32397 (đã flash thử nhiều lần)
- Cài bản của mathanh (chọn Euro red) và arsene008 (chọn vietnam red) thì không bật máy được, máy nháy màn hình khởi động tắt lên bật xuống (đã thử flash nhiều lần)
Ai đó giúp mình với. Plz... :(

vutaikt

anh em cho hơi
fw c6 này có chạy đc file video avi ko......
hay vẫn là codec giống gw51 của 5800

ngoanrazor

Well-Known Member
Mình gặp 1 số vấn đề sau:
- Cài bản của PNHT thì không vào được menu. Nó báo thế này: Loading suite configuration returned error: -32397 (đã flash thử nhiều lần)
- Cài bản của mathanh (chọn Euro red) và arsene008 (chọn vietnam red) thì không bật máy được, máy nháy màn hình khởi động tắt lên bật xuống (đã thử flash nhiều lần)
Ai đó giúp mình với. Plz... :(

Xóa rofs3 đi bro, bản này xài maxtrixmenu =>sym^2 mượt kinh khủng, hình như pnht đã overclock cpu lên 600 mhz

ljz282

Xóa rofs3 đi bro, bản này xài maxtrixmenu =>sym^2 mượt kinh khủng, hình như pnht đã overclock cpu lên 600 mhz

Hiz... Thx ngoan. Hôm qua lúc bắt đầu làm có dùng nguyên các file của pnht thì JAF nó không nhận :(

Giờ làm được rồi :X

Công nhận mượt kinh khủng ấy...

unlimits

mình đoán ko lầm thì bạn restore danh bạ từ FW cũ nên mới bị vậy
đầu tiên restore danh bạ từ FW cũ, copy wa thẻ nhớ, hardreset, copy lại từ thẻ nhớ vào, chạy bình thường :D
Hướng dẩn gì không hiểu gì hết trơn :mad:)

sw33tb0ytn

Facebook cho những đồng chí nào ko vào đc.remove bản cũ đi,cài bản này vào là ok http://www.symbianfreeware.net/get-software-8550.html
p/s: đổi DSN của viettel,vinaphone là vào ok ;)
khuyến mãi 2 hình HS :p

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

thông báo mình đã khắc phục được lổi viết tin nhắn rồi

có thể soạn tin nhắn tiếng việt

nicolask

hiện tại mình đang dùng bản cook của pnht + file rod2 tiếng việt . cảm thấy ổn ko có lỗi gì cả ... Chỉ thấy mỗi lỗi đèn báo sáng liên tục sợ hao pin + lỗi rung khi khóa phím . :(

jackpham

âm lịch đã cook thành công. chỉ chờ tin nhắn tiếng việt của mathanh

Share FW cook lên cho mọi người thưởng thức đi. Để anh em còn nấu cái khác nữa. Dạo này PDAV mình sao nhiều đầu bếp thế!

Jackdao

Mấy widget ở ngoài mà làm trong suốt được thì tuyệt nhỉ, để như bg thì ko xem đc cái Wallpaper

JokerB

hiện tại mình đang dùng bản cook của pnht + file rod2 tiếng việt . cảm thấy ổn ko có lỗi gì cả ... Chỉ thấy mỗi lỗi đèn báo sáng liên tục sợ hao pin + lỗi rung khi khóa phím . :(

k phải là lỗi bạn à, đèn ấy vào cài đặt điện thoại, đèn chờ -> tắt đi là xong
Rung khi khóa phím thì bạn vào quản lý Profile, tắt cảm ứng rung màn hình đi

Status
Không mở trả lời sau này.