• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

LastKnight

Ah,MaThanh cho mình hỏi tí xíu : Nếu mình Flash 5800 mà sử dụng FW 97 Mini nguyên thủy được tải về từ Navi thì máy mình có chạy được không?Và máy mình có bị chết luông không?Cám ơn bạn trước nhé!

SAX,bản N97mini nguyên thuỷ thì dùng cho N97 mini nguyên thuỷ luôn bác ơi O_O choáng...

LastKnight

Ah ,ý mình là thử cho 5800 chạy FW 97 mini nguyên thủy đó mà!

ý bạn hỏi là sao?là dùng 5800 chạy fw N97mini nguyên thuỷ trên 5800 hay là fw N97 mini nguyên thuỷ cho N97 mini? nếu 5800 mà dùng fw N97 mini của N97mini thì nhiệm vụ bất khả thi luôn nhé....O_O

kinhluanvan

Ồ,vậy mình cám ơn bạn nhiều nhé!Vì mình thích khám phá thủ những FW mới nguyên thủy xem như thế nào đó mà !

ohannguyent

Ồ,vậy mình cám ơn bạn nhiều nhé!Vì mình thích khám phá thủ những FW mới nguyên thủy xem như thế nào đó mà !

bạn thích mà phone ko thích thì cũng bó tay. Mỗi fw đc thiết kế riêng cho mỗi fone, nếu cố ý thay đổi thì chuyện mang máy bán xác 50k là một tương lai rất gần(sau flash). Chỉ có mod cook fw cho giống, hay ''lai căng'' thì đc.

mathanh

chẳn ai đưa ra được hướng giải quyết chán như cái đó đó, mò 1 mình vậy

chjpkute

tin vịt rằng có fw v60 cho em 5k8 mà bây giờ là 20 rùi ma cũng thấy có đâu chán quá thất vọng quá

ohannguyent

a thanh ơi em vs mấy đứa bạn lâu lâu đều bị " đứng " máy :(

có lẽ ai cũng bị thế! Ko hiểu sao ram bình thường 54-56M mà duyệt opera vào post bài thì viết đc một chữ là bị lag mất 5s mới nhảy chữ. Đang duyệt ngon(1 tab ) tự nhiên tự restart fone! Nói chung thì mọi thứ đều ổn, mượt, chỉ lâu lâu bị lỗi này thui. Mong là bản sau của mathanh ok hơn,...ko cần effect hoành tráng, yêu cầu nhanh mượt, pin ram là đủ rùi!

hiepsinight

có lẽ ai cũng bị thế! Ko hiểu sao ram bình thường 54-56M mà duyệt opera vào post bài thì viết đc một chữ là bị lag mất 5s mới nhảy chữ. Đang duyệt ngon(1 tab ) tự nhiên tự restart fone! Nói chung thì mọi thứ đều ổn, mượt, chỉ lâu lâu bị lỗi này thui. Mong là bản sau của mathanh ok hơn,...ko cần effect hoành tráng, yêu cầu nhanh mượt, pin ram là đủ rùi!

chính xác là thế , tại mình ít khi xài hiệu ứng lắm ,chờ v60 của nokia wa h , bị lừa :( , chắc chỉ có thế trông mong vào n97 lai v20 c6 của bác wá :))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

có ai bị lỗi giống mình ko , bật cái shorcutbot ,báo error rồi restart luôn :(

Chỉnh sửa cuối:

ohannguyent

chính xác là thế , tại mình ít khi xài hiệu ứng lắm ,chờ v60 của nokia wa h , bị lừa :( , chắc chỉ có thế trông mong vào n97 lai v20 c6 của bác wá :))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

có ai bị lỗi giống mình ko , bật cái shorcutbot ,báo error rồi restart luôn :(
vừa thử chọn shorcutbot bt! Có lẽ lâu lâu máy bị chứ ko phải do chọn shorcutbot đâu.

LastKnight

àh,bản sau ver 2.0 anh làm cho nó khi có tin nhắn lại nó hiện sáng màn hình lên lun nha anh ^^