• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

duoc82

bác cho e hỏi chút.cái hiệu ứng của bản lai này sao e đưa vào bản cũ nó kg chạy được trong menu là sao vậy bác.giúp e với.thanks bác trước

mathanh

Ko biết bản lai của mới a thanh,file 97mini có kiêm fần quản lý file và độc wuyền sao lưu như c6 ko,
mà sao ko nghe nói về v60 và fw của c5-03 nhỉ các bác

có ạ,, những file đã backup của n97mini điều backup trên bản này bình thường

TungBach

có ai vọc c5-03 chưa , pin 25 ngày nè

[video=youtube;nioyXeF5CSU]http://www.youtube.com/watch?v=nioyXeF5CSU[/video]

xem video thì thấy kô khác V51 là nhiu, mà 58 nokia cũng quảng cáo pin 17 ngày ^^! chắc kô mong lém :-?:-? cũng định làm phát rùi lại thôi :D. kô khác biệt gì nhiều:D cũng là S^1 cả​

p/s: anh em đang dùng 58 tìm cách port FW của em Sony Ericsson Vivaz sang xem, có vẻ cũng phong phú hơn nhìu đó:-?

[video=youtube;kZmqCYgMD5E]http://www.youtube.com/watch?v=kZmqCYgMD5E[/video]​

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
xem video thì thấy kô khác V51 là nhiu, mà 58 nokia cũng quảng cáo pin 17 ngày ^^! chắc kô mong lém :-?:-? cũng định làm phát rùi lại thôi :D. kô khác biệt gì nhiều:D cũng là S^1 cả
em nghỉ tầm thấp ,lược bỏ nhiều thứ ,máy chạy nhẹ hơn nên ít ngốn,chứ có bao jờ nge nokia có pin wá 1400 cho mh touch bao jờ đâu,
a mathanh:ối ko dám nhận "ạ" đâu a ơi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 40 minutes:

Tungbach: chỉ sợ rom,ram,xung kham ko nổi,mà core chắc là rất khác,so với 5800 thì vivaz chắc thuộc dòng cao cấp rồi fải ko các bác

Chỉnh sửa cuối:

trankien22

đã cho lai thành công N97mini lai C6 v20

hi vọng bản này tốt hơn bản trc, e jaf bản lại v11 vào, chả hiểu sao pin cứ tự tụt xuống, mặc dù chả làm gì nó cả.hic, mấy bản trc đâu có bị ntn này đâu

mathanh

mình còn đang kẹt ở phần danh bạ ai đó giúp 1 tay

đáng ra gỏ số vào nó sẻ truy cập ra tên trong danh bạ nhưng cái này không ra

Chỉnh sửa cuối:
hình như a copy danh bạ vào thẻ nhớ thì mới đc ak:-?
đúng òy a lai bản c6 v20 là ngon nhất bản v20 mượt lắm,nói thiệt chứ bản của a vẫn còn giựt giựt chậm chậm ko hỉu tại sao?

0908727527

Cái này coi chừng xóa file liên wan đến contacts search đấy X_X Ngồi mò xóa tầm bậy cũng bị vài lần :D

Khoaaaa

Active Member
Hồi trước mới flash bản 9-11 của a jack song ,vào thử dial mới,bấm số vào nó chả ra số danh bạ nào,định post bài hỏi,chặp sao restars ,chép số liên lạc vào memoryfon ,vào bấm lại thì dc ,bác xem thử fải nó yêu cầu số nằm bên fon ko hay lỗi

0908727527

Hồi trước mới flash bản 9-11 của a jack song ,vào thử dial mới,bấm số vào nó chả ra số danh bạ nào,định post bài hỏi,chặp sao restars ,chép số liên lạc vào memoryfon ,vào bấm lại thì dc ,bác xem thử fải nó yêu cầu số nằm bên fon ko hay lỗi

Cái hình trên là lỗi đấy, tại vì bt danh bạ nằm trong máy hay sim thì cái chỗ 1 dãy số 090xxxx như trên chỉ là 1 khung nhỏ :D

Khoaaaa

Active Member
Thanhluan,trankien:bản ''bớt đay"này thật sự thấy lạ,pin mình chai rồi nên bản cook nào pin cải thiện mấy củng chỉ dc 1 ngày ,5h sáng rút thì 11hđêm cắm lại,nhưng bản này mình dùng hơn ngày cơ,mật độ dùng thì ko giảm,mà sao toàn nge fàn nàn vậy cà

mathanh

Cái hình trên là lỗi đấy, tại vì bt danh bạ nằm trong máy hay sim thì cái chỗ 1 dãy số 090xxxx như trên chỉ là 1 khung nhỏ :D

đúng rồi nhưng nó lại không có khung nhỏ mà là khung tổ bố luôn.

lagabuon đâu ý kiến giải quyết giúp

0908727527

đúng rồi nhưng nó lại không có khung nhỏ mà là khung tổ bố luôn

A xem lại xem có xóa cái gì k:-/
Trc' e cũng bị như vậy, nhưng test từ từ là e có chỉnh sửa trong 2 folder này10202D56 & 10205054 nên nó ra như ở trên

Khoaaaa

Active Member
Mà các bác có bị như em ko,lần nào khởi động lên củng có mh dạng nhắn tin cho nokia vậy đó,nên lần nào on máy củng dùng mẹo tránh mất tiền,bình thường flash xong on lên là chào 1 lần thôi mà ta

thanhhaifire

Mà các bác có bị như em ko,lần nào khởi động lên củng có mh dạng nhắn tin cho nokia vậy đó,nên lần nào on máy củng dùng mẹo tránh mất tiền,bình thường flash xong on lên là chào 1 lần thôi mà ta

ng ta lịch sự nên chào nhiều lần đó mà =)) mình cũng bực mình, cứ chịu mất ít tiền mà nó khỏi chào cho sướng

kinhluanvan

Ah,MaThanh cho mình hỏi tí xíu : Nếu mình Flash 5800 mà sử dụng FW 97 Mini nguyên thủy được tải về từ Navi thì máy mình có chạy được không?Và máy mình có bị chết luông không?Cám ơn bạn trước nhé!

nsp1089

Trông chưa giống hoàn toàn giao diện v20.Bác Mathanh thử bỏ số 0 đi xem vì số 0 tương ứng với dấu cách, mà trong danh bạ thường ít dùng dấu cách nên nó ko tìm được, hình như chỉ tìm được theo tên chứ ko tìm được số, vì vậy bác muốn tìm tên bá là Mathanh thì bác thử ấn số 6 tương ứng với chũ M xem(mình chém thế ko biết đúng ko:-?)