• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

hungnet22

Các bác còn bản 24/10 thì cứ cho em xin đi. Em nhỡ tay xóa mất rồi. Đang Flash lại bản của 5k8. Không biết có được ko nữa. huHu

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

vậy toi thật rồi,xin chia buồn,bạn đen lắm .:)) ;)) =)) :D

Đừng chia buồn vội chứ bác. Em vẫn Flash về v51.0.006 được mà =D>

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

Các bác còn bản 24/10 thì cứ cho em xin đi. Em nhỡ tay xóa mất rồi. Đang Flash lại bản của 5k8. Không biết có được ko nữa. huHu

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Đừng chia buồn vội chứ bác. Em vẫn Flash về v51.0.006 được mà =D>

bạn xem lại cách flash

chọn như hình

nếu như trong thư mục rm-356 có file RM-356_51.0.006_C01_prd.rofs3.fpsx thì xoá nó đi

tốt hơn nhất bạn xoá bỏ toàn bộ file trong đó và chép bản phối hợp vào và bản menu nào mà bạn thích

loa rè các bạn kiểm tra lại loa của máy xem sao, nhạc đánh rất chắc và dứt khoát không hề rè nhạ,

còn về camera thì mỗi máy mỗi khác

thank các bạn

hungnet22

Bái Phục Cao Nhân MATHANH đã chỉ dạy. Chỉ 1 lần đã okie.
1 Lần nữa xin cảm ơn Anh MATHANH

votinhhan

bác nào cho mình hỏi: sao mình down bản phối hợp về rồi down bản 4x4 dè vào,khi flash thì màn hình đen xì là sao nhỉ ? mình lỗi chỗ nào> có ai biết không nhỉ ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 38 minutes:

mình vừa flash lại được rồi,nhưng mới sử dụng thấy chẳng mượt gì cả,hay phải đợi đến sang mai mới mượt như nhiều bạn nói nhỉ ???? chán như con gián :(

Chỉnh sửa cuối:

LastKnight

àh,anh mathanh..em wên nói cái này bữa h,5800 của em lúc chưa up còn ở v30.0 thì nó vẫn hiện ra file *flv trong all photo,sang những phiên bản này thì nó kô hiện ra,coi thì giật giật,có lúc đứng nữa,muốn coi thì phải vào file manager để coi kô àh...anh fix lại lun đi nghen ^^

votinhhan

àh,anh mathanh..em wên nói cái này bữa h,5800 của em lúc chưa up còn ở v30.0 thì nó vẫn hiện ra file *flv trong all photo,sang những phiên bản này thì nó kô hiện ra,coi thì giật giật,có lúc đứng nữa,muốn coi thì phải vào file manager để coi kô àh...anh fix lại lun đi nghen ^^

mấy giò rôi bạn này vẫn chưa đin ngủ sao ?? ngủ muôn thế,bác ấy ko mod 58k nữa đâu,bản cuối rồi,muốn dùng những bản tiếp của mt thì....mua N8 nhé :D

cuongdien

Muốn tách lấy gói mod Theme Lauchenes từ bản cook của Mathanh thì làm thế nào. Cảm ơn Mathanh.

linh2911

Muốn tách lấy gói mod Theme Lauchenes từ bản cook của Mathanh thì làm thế nào. Cảm ơn Mathanh.
Bạn bung 1 theme bằng sis content xem cấu trúc theme ntn, rồi bung rosf2 của mathanh-> copy theme ra rồi đóng gói lại thành file sis(cũng bằng sis content luôn)

kitafung

Có ai bị lỗi khi khóa máy rồi, tin nhắn tới đèn menu sáng hoài không tắt khi không ?

kitafung

bạn đang bật chế độ đèn thông báo khi có cuộc gọi nhở và tin nhắn đến

Không, mình tắt rồi mathanh à. Với lại nó sáng trưng luôn chứ không nhấp nháy. Để mình mở lại cái swipe unlock thử xem, bản của mình tắt chức năng đó rồi.

mathanh

ở kô ngồi đo lại mức tiêu thu pin đây, không mở hiệu ứng, và chỉ cài 2 phần mềm chụp màn hình và đo pin

lúc màn hình sáng

rồi màn hình tối lại , giao động ở mức 0,09w và 0,10w, nhưng thấy ở mức 0,09 nhiều hơn, nên chụp ở mức này

sau đó gạt khoá phím, lúc kiểm tra thấy nó có về 0,00w, nhưng báo như vậy thì không đúng vì đang hoạt động bèo lắm cũng phải 0.01w củng có lúc 0,03w nên mình chọn chụp mức 0,01w . những vùng thấp hơn mức 0.00w đó thấy ảo quá

rồi mở khoá lại, vào ổn định ở mức thẳng

Chỉnh sửa cuối:

langthangtronkiep

Vừa flash xong, cảm nhận đầu tiên là rất mượt mà ổn định! chỉ có điều là ko có âm lịch(đã chuyển sang tiếng việt) :(:(:( liệu mình có thể dùng cách thêm âm lịch của v51 để thêm âm lịch vào được ko mathanh?

mathanh

Vừa flash xong, cảm nhận đầu tiên là rất mượt mà ổn định! chỉ có điều là ko có âm lịch(đã chuyển sang tiếng việt) :(:(:( liệu mình có thể dùng cách thêm âm lịch của v51 để thêm âm lịch vào được ko mathanh?

có âm lịch nhé bạn............. vào mục lịch chọn cài đặt tìm tới âm lịch chọn mở

ksmanhdung

Mathanh ơi khi cắm tai nghe bật radio nghe bình thường tuy nhiên âm thanh radio nhỏ quá mà ko thể cho to lên được, hình như nút chỉnh âm lượng không có tác dụng

mathanh

Mathanh ơi khi cắm tai nghe bật radio nghe bình thường tuy nhiên âm thanh radio nhỏ quá mà ko thể cho to lên được, hình như nút chỉnh âm lượng không có tác dụng

mới test tăng giảm bình thường mà